trẻ 0 đến 6 tháng tuổi nên dùng sữa gì?

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi donhung, 7/1/2010.

1. donhung

donhung Thành viên rất tích cực

bé nhà em mới được hơn 1 tháng, em thấy có nhiều loại sữa cho trẻ 0-6 tháng tuổi mà cũng chưa biết dùng loại nào là tốt, ở tuổi này có cần bổ sung thêm sữa ngoài không? (trong lúc sữa mẹ vẫn đủ cho bé) và nếu không thì lúc nào cho bé dùng sữa ngoài là hợp lý, em cũng muốn làm những điều tốt nhất cho con, nhưng cũng chưa biết thế nào? mẹ nào có kinh nghiệm thì mách em với, em cảm ơn. chúc các mẹ năm mới thật nhiều niêm vui và hạnh phúc :p

Xem thêm các chủ đề tạo bởi donhung
    Đang tải...

2. Migoi

Migoi Thành viên tích cực

Nếu bạn có đủ sữa cho bé ty thì quá tốt rồi, chỉ cần bạn chú ý ăn uống đủ chất và uống thêm sữa thì sữa mẹ càng chất lượng, ty sữa mẹ bé lên cân đều và có nhiều sức đề kháng lắm đó.
    Chúc mẹ & bé luôn vui khỏe nhé :)

donhung thích bài này.
  3. donhung

donhung Thành viên rất tích cực

up để mẹ nào có nhiều kinh nghiêm chỉa sẻ cho em mà các chị mới làm mẹ bít thêm kinh nghiệm. cảm ơn các mẹ trước. (^_^)

4. huynhdoanthuc

huynhdoanthuc Thành viên chính thức

Bạn ơi người ta quảng cáo sữa ct mà còn phải nói: Sữa mẹ tốt nhất cho sự phát triển của trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ mà. Nên nếu bạn có đủ sữa thì cứ cho bé bú hoàn toàn bằng sữa mẹ đi các bác sĩ đều khuyên như vậy và mọi người ai cũng ý thức được rằng nguồn sữa mẹ là vô giá. Vì
    -Sữa mẹ có rất nhiều kháng thể giúp bé tránh được bệnh tật đặc biệt là trong 6 tháng đầu đời
    - Sữa mẹ có rất nhiều vitamin và khoáng chất rất cần thiết cho sự phát triển của bé
    -Sữa mẹ luôn có độ ngọt ổn định chứ ko phải lúc đậm lúc nhạt do mình pha sữa công thức sẽ ko đều tay đuợc và được bú trực tiếp sữa mẹ sẽ đảm bảo vệ sinh hơn
    -Bé sẽ cảm nhận được tình yêu thương, sự che chở ấm áp từ hơi của mẹ truyền sang trong lúc bú và có ảnh hưởng rất lớn đến sự phát triển trí não và các giác quan của bé sau này (cái này ko thể mua đuợc đâu nha!). Các nghiên cứu đều cho thấy bé nào được bú sữa mẹ hoàn toàn trong năm đầu đời sẽ thông minh và lanh lợi hơn những bé bú sữa ct. Và còn rất nhiều những lợi ích khác từ sữa mẹ ngoài những ưu điểm mà mình đã kể trên nên bé nhà mình cũng bú mẹ hoàn toàn chỉ bú sữa ct trong trường hợp bất khả kháng thôi.
    Mình phải đi làm nên mình đã mua máy hút sữa vừa hút vừa kích thích tạo sữa để duy trì nguồn sữa mẹ cho bé đến 2 tuổi đó. Trộm vía bé phát triển rất tốt, tăng cân đều. Vài dòng tâm sự
    mong bạn có sự chọn lựa sáng suốt cho con

donhung thích bài này.
  5. Father's Dream

Father's Dream Thành viên chính thức

6. dualeo

dualeo Guest

7. AngelRose

AngelRose Thành viên chính thức

Bạn ơi nếu bạn vẫn đủ sữa cho con thì bạn nên tiếp tục cho cháu bú sữa mẹ, vì không có gì tốt bằng sữa mẹ đâu bạn. Bạn chú ý ăn uống đầy đủ dinh dưỡng vừa để cơ thể phục hồi sau khi sinh, vừa có giúp sữa mẹ "chất lượng" hơn. Khi cháu được ít nhất 6 tháng bạn hãy cho cháu thêm sữa ngoài (vì lúc đó sữa mẹ bắt đầu ít lại, và nhu cầu của bé cũng tăng lên), đến khi bé 1 tuổi thì cho bé uống thêm sữa tươi nguyên kem (không phải loại giảm béo hay không béo). Bé được bú sữa mẹ còn có ưu thế là tăng cường hệ thống miễn dịch bé ít bệnh hơn, và theo nghiên cứu cho thấy những bé bú sữa mẹ thì ít bị viêm tai hơn các bé bú bình. Bạn yên tâm nhé!

nhuomhanoi thích bài này.
  8. rieu_xinh

rieu_xinh Love doesn't ask Why...

Nếu bạn có đủ sữa cho còn thì cứ duy trì sữa mẹ vì sữa mẹ vẫn là tốt nhất ko có gì tốt bằng bạn ah! sữa công thức chỉ là tình thế bắt buộc khi mẹ ko có sữa thôi chứ dùng sữa ngoài vất vả và ko tốt = sữa mẹ đâu bạn ah, mình ko có sữa cả 2 nhóc ăn sữa ngoài vất vả lắm chưa kể tốn kém nữa mà sức đề kháng cũng ko tốt bằng các bạn ăn sữa mẹ đâu. Nếu bạn muốn cho ăn thêm sữa ngoài chọn sữa nhạt ý

9. ^rum^

^rum^ Thành viên tập sự

Mình nghĩ sữa mẹ là tốt nhất rồi , nhưng sau này cũng tập cho con bú sữa ngoài nữa vì sau khi bỏ bú thì cũng cần cho con bú sữa ngoài mà , nếu không tập thì nó không biết hoặc lười bú lắm, mình thì không rành mấy vụ sữa ngoài, nhóc nhà mình uống thêm dumex từ lúc sinh đến giờ thấy cũng được!Hy vọng donhung sẽ chọn được loại sữa thích hợp cho bé !

10. tuanmilk

tuanmilk Thành viên rất tích cực

mình đọc topic chủ thấy mẹ nó đan fan vân vì không biết uống sữa gì...hihi mình là dân kinh doanh sữa nhưng khuyên chân thành nếu bạn đang có sữa cho bé thì nên cho bé bú tiếp vì sữa mẹ là tốt nhất. còn khi bé có nhu cầu bú thêm sữa ngoài để tốt hơn thì bạn nên dùng morinaga số 0 cho bé nha.
    lưu ý, với mình thì sữa mẹ là tốt nhất nha

11. giangmilex

giangmilex Thành viên rất tích cực

e thấy mẹ nó đủ sữa cho con bú thì tốt quá rùi , mẹ ăn uống đầy đủ là đc mà , nếu có điều kiện mẹ nó uống thêm sữa non good health , sũa đấy tăng sứa đè kháng rất tốt c ah

12. meyeutre

meyeutre Thành viên mới

thật hâm mộ me donhung quá.đủ sữa cho con bú là quá tốt rùi.bé nhà mình cũng đc 1 tháng tuổi nhưng mình không có sữa cho bé bú mà phải dùng sữa ngoài.tuần đầu sinh bé mình dùng sữa dumex nhưng mình thấy dumex hay vón cục và nóng lắm.bé nhà mình đi ị nhiều.sau đó mình đổi sang sua NAN thì thấy rất tốt,sữa không bị vón mà lại mát nữa.bé nhà mình ị mỗi ngày 1 lần thui,phân lại rất lành chứ không xì sụp như trước nữa.chị dâu mình cũng dùng loại này mách lại với mình đấy.;).

13. Coc_cu

Coc_cu Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: trẻ 0 đến 6 tháng tuổi nên dùng sữa gì?

Các mẹ thử nghiên cứu Physiolac nhé các mẹ.

14. Mẹ Sâu đo

Mẹ Sâu đo Thành viên chính thức

Bạn nên cho bé bú mẹ hoàn toàn cho đến 6 tháng bạn ạ. Nếu 4 tháng bạn đã phải đi làm rồi thì có thể bổ sung thêm sữa ngoài, nhưng như mình thì dù đi làm mình vẫn cố gắng vắt sữa để lại cho con. Buổi trưa vẫn phải đi 15km về chỉ để vắt sữa cho con ăn bữa nửa buổi chiều đấy. Khi bé nhà mình tròn 5 tháng mình kết hợp cho bé ăn bột và uống sữa mẹ thôi. Sau đấy đến khi bé được 9-10 tháng gì đó thì mình mới cho ăn bột, sữa ngoài và sữa mẹ (vì mẹ mệt quá ko về nổi rồi. hihi)

15. hvang229

hvang229 Thành viên sắp chính thức

Có nhiều sữa mẹ là tốt nhất rồi, mẹ nó nên duy trì cho bé. Ngoài sáu tháng hoặc 1 tuổi chất dd trong sữa mẹ ít đi thì mẹ nó mới nên bổ sung sữa ngoài

16. Coc_cu

Coc_cu Bắt đầu nổi tiếng

Sữa Physiolac rất tốt cho tiêu hóa của trẻ, vị nhạt, mát rất giống sữa mẹ, đảm bảo các bé uống không khác gì sữa mẹ, các mẹ nghiên cứu nhé.

17. eric206

eric206 Thành viên tích cực

Chào bạn, vẫn biết sữa mẹ là thức ăn tốt nhất cho sức khỏe và sự phát triển toàn diện của trẻ nhỏ. Nếu bạn đủ sữa thì nên cho con bú trong 6 tháng đầu, nhưng nếu mẹ phải đi làm thì cũng nên tập cho bé ăn thêm sữa ngoài bạn ạ. Nếu có nhu cầu cho bé ăn thêm bạn tham khảo sữa Wakodo nhập khẩu của Nhật bản , là loại sữa tăng cường hệ miễn dịch, mát, mùi vị thuần thiết dễ hòa tan, không quá ngọt ,không chất bảo quản và đặc biệt rất giống sữa mẹ đấy bạn ạ.

18. babe2010

babe2010 Thành viên tập sự

Mẹ nó ơi , mẹ nó nên cho dùng sữa smartbaby sữa non vì trong sữa có sữa non (Colostrum) của bò. Sữa non của bò có công dụng đặc trưng tương tự như sữa non của bà mẹ . Đặc biệt các nhà khoa học chứng minh sữa non (Colostrum) của bò có các kháng thể cao hơn gấp nhiều lần so với sữa non của mẹ . thế nên mình đã tin dùng cho bé nhà mình , hiện nay bé rất nhanh nhẹn và không còn tình trạng biếng ăn như trước , vị ngọt nhẹ , cung cấp đầy đủ các dưỡng chất rất cần thiết cho các bé đấy mẹ nó.

19. PGsua

PGsua Banned

Sữa mẹ là nguồn thức ăn tốt nhất cho trẻ nhỏ nếu chị đủ sữa cho bé thì lên cho bé dùng sữa mẹ vì sữa mẹ nhiều kháng thể nhưng trong trường hợp chị bận không có điều kiện cho bé bú thì có thể dùng thêm sữa ngoài để cung cấp đầy củ các dưỡng chất và các lợi ích cần thiết cho trẻ trong giai đoạn này
    Sữa Nactalia1 theo công thức sữa mát, và đặc biệt có vị nhạt tự nhiên gần giông sữa mẹ giúp cho trẻ vẫn bú dặm mà không bỏ bú mẹ
    có hàm lượng Casein/Đạm/Whey 40/60 giúp cho trẻ dễ hấp thụ và tiêu hóa cải thiện tình trạng táo bón ở trẻ nhỏ. Không những thế giúp bé yêu nhà Mẹ phát triển toàn diện trên cả 5 lĩnh vực tiêu hóa,miễn dịch, trí não. chiều cao, thị lực
    Chúc mẹ của bé có những lựa chọn tốt nhất cho bé
    Hiện nay sữa Nactalia1 đã có ở 169B Thái Hà

20. daohoadt

daohoadt Bắt đầu nổi tiếng

Em thấy nếu mẹ đủ sữa rồi thì không cần cho bé ăn sữa ngoài làm gì đâu ạ, nếu thiếu mới cần chứ nhỉ, như nhà em chị gái và em gái đều cho các cháu uống Nan vì thiếu sữa mẹ thôi