Cần giúp: Trẻ Bị Giảm Tập Trung, Giảm Trí Nhớ Làm Sao Chữa?

Thảo luận trong 'Các vấn đề giáo dục khác' bởi Xiao Yun, 5/4/2018.

1. Xiao Yun

Xiao Yun Thành viên tập sự

Chào mọi người, chả là em trai của em năm này đang học lớp 1 nhưng học mãi vẫn không thể nào biết được chữ (cả đọc lẫn viết), không biết làm toán, nói chung là không biết gì cả (nhưng không hiểu sao những thứ nó thích như các nhãn hiệu đồ điện tử như Sony, Samsung,... thì nó có thể nhìn và đọc vanh vách).
    Gia đình em đã cố gắng dạy, nhờ giáo viên kèm cặp nhưng vẫn không có tiến triển gì. Đưa đi khám thì bác sĩ tâm lý thì bác sĩ bảo là bị giảm tập trung, thiếu tư duy, có chút tăng động dạng nhẹ.
    Hiện tại thì gia đình em đang rất bất lực không biết nên làm thế nào, cũng không cần em nó học giỏi giang gì chỉ cần em biết chữ là vui lắm rồi. Gia đình còn đang băn khoăn không biết cho em nó lên lớp hay học lại nữa tại vì có học lại mà tình hình như này cũng không ổn.
    Mong mọi người ai có biết cách nào chữa hay trường nào dạy những bé như này thì chỉ giúp dùm em với ạ. Em và gia đình rất cảm ơn ạ.
    (Em ở Đà Nẵng nhưng cũng có ý định nếu tìm được trường hay bệnh viện nào chữa được ở tỉnh thành khác cũng sẽ đưa em nó đi ạ. )

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Xiao Yun
    Đang tải...

2. Lữ Minh Anh

Lữ Minh Anh Thành viên mới

Em cũng quan tâm vấn đề này.

3. Xiao Yun

Xiao Yun Thành viên tập sự

Post cũng lâu rồi mà chưa có ai trả lời, không biết tình hình này có khả thi không nữa

4. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

Tăng động cũng là một dạng của bệnh tự kỷ. Bạn cho con đi khám chuyên khoa ở viện Nhi xem sao.

5. Thịt bò sạch

Thịt bò sạch Thành viên rất tích cực

nghe thấy xót quá, chị thử ra các bệnh viện nổi tiếng chữa trị xem sao, với tình hình như này em nghĩ không nên đưa bé đến lớpvì toón thời gian mà ko nhận được gì. Em nghĩ mình để bé ở nhà cho dễ quan sát và chia sẻ vs bé nhiều hơn