Cần giúp: Trẻ Bị Lỵ Amip

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi aloha2k9, 30/10/2016.

1. aloha2k9

aloha2k9 Thành viên tập sự

Cháu nhà em được 6 tháng tuổi. 20 ngày trước cháu đi tướt ngày 7-10 lần đi khám bác sĩ bảo bị Lỵ Amip và kê đơn thuốc Flagentyl và Enterogermina. Uống được 3-4 ngày thì cháu đi ngoài phân dẻo, ngày 1-2 lần được 2 ngày sang ngày thứ ba thì phân cháu có nhầy (có phân ko lỏng, chỉ nhầy thôi). sang đến ngày thứ 7 e mang phân lên Bệnh Viện Tỉnh xét nghiệm lại thì không còn con vi khuẩn lị amip nữa nhưng phân vẫn nhầy (nhà em cách BVien Tỉnh gần 1 tiếng đi xe máy không biết lúc đấy xét nghiệm phân còn chuẩn không). bác sĩ kê đơn bổ sung siro kẽm và men tiêu hóa Neopeptine uống nhưng phân cháu vẫn chẳng thay đổi có phân và nhầy ngày chỉ 1-2 lần. sang đến ngày 14 em mang phân lên nhà thầy giáo dạy về kí sinh trùng(chị bác sĩ giới thiệu đến nhà thầy) xét nghiệm (lấy phân hơn 1 tiếng thầy mới xét nghiệm ko biết còn chuẩn không) thì thầy kiểm tra kĩ bảo không có vi khuẩn lỵ, không có giun sán.... Thầy chuẩn đoán là bị loạn khuẩn và không kê thuốc. mấy hôm nay phân cháu vẫn cứ nhầy và đi ngày 1-2 lần, hỏi chị bác sĩ khám cho cháu thì chị cứ bảo lên xét nghiệm lại, chả lẽ cứ 4-7 ngày lại phải đi xét nghiệm lại ạ, có mẹ nào đã từng có con bị lỵ amip thì vào tư vấn em với ạ, em cám ơn các mẹ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi aloha2k9
    Đang tải...