Tre bi tao bon, cac me giup voi

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Ngapq, 28/7/2005.

1. nghe yeu

nghe yeu mẹ thế phong

mẹ nó ơi khoai tây nóng càng làm táo bón đó chứ.carrot cũng vậy mà,mình thấy bs tư vấn dinh dưỡng của mình bảo thế mà

Đang tải...

2. let it be

let it be Thành viên rất tích cực

con em cũng bị đi phân dê 1 thời gian, rặn mãi mới ra đc mấy cục, mà cứng lắm, nhưng trộm vía từ hè nănngs nóng uống nhìu nước nàng ta ị mềm hơn rồi, chị thử cho bé uống thật nhìu nước xem sao nhé

3. mechipxinh2007

mechipxinh2007 Thành viên rất tích cực

Hik theo mình là cố gắng cho bé uống nước thật nhiều bạn ạ. Con mình cũng có 1 lần như vậy mình phải thụt 3 lần mới được. À mà nếu bạn quấy bột cho con ăn thì phải quấy thật kĩ đấy vì lõi tinh gạo mà chưa chín kĩ hình như gây táo lắm.

4. uyenvi

uyenvi Thành viên sắp chính thức

Em có một cách chữa táo bón ngay lập tức cho con, đó là khoai sống giã ra lọc lấy ít nước pha với nước ấm cho con uống khoảng 3- 4 thìa nhỏ là con có thể đi phân mềm hơn nhiều. Em thử với bé nhà em 2 lần rồi đều ok, chỉ có điều các mẹ đừng cho con uống nhiều quá. Khi con đang bị táo bón thì thức ăn của con cần chế biến nhỏ hơn, ăn nhiều rau, uống nhiều nước.

5. MeChickin

MeChickin Tân Dậu 1981

Ăn khoai sống không tốt với đường ruột của bé con đâu bạn ơi, cho ăn khoai lang luộc, tăng cường rau khoai lang cho bữa ăn của bé. Nếu vẫn không được thi cho uong INOVATIT la nguồn chất xơ bổ sung đấy. Bé nhà mình đợt vừa rồi cũng bị táo nặng, bs kê cho uống thuốc trên bg đi tốt lắm rồi.

6. MeChickin

MeChickin Tân Dậu 1981

Ăn khoai sống không tốt với đường ruột của bé con đâu bạn ơi, cho ăn khoai lang luộc, tăng cường rau khoai lang cho bữa ăn của bé. Nếu vẫn không được thi cho uong INOVATIT la nguồn chất xơ bổ sung đấy. Bé nhà mình đợt vừa rồi cũng bị táo nặng, bs kê cho uống thuốc trên bg đi tốt lắm rồi.

7. bongbangBaoNgoc

bongbangBaoNgoc Đủ quyền lập Họ

Ôi vậy ah. Mình hay cho con ăn món đó thấy phân rất ổn, một vài lần táo bón áp dụng cũng thấy tốt. hay tại món khác nhỉ.Thanks

8. nghe yeu

nghe yeu mẹ thế phong

chắc là do thứ khác đó mẹ nó ạ.nghé nhà mình đợt trứoc táo bón thế là bác sĩ dạn mình tuyệt đối ko cho ăn carrot đây.hôm nọ uống kháng sinh bị đi ngoài mình cho ănhai ngày liền cháo carrot với thịt nạc thế là cầm đi ngoài luôn đó nàng ạ