Trẻ Biếng Ăn - Mẹ Cháu Đã Trị Thành Công

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi Diệu Đỗ, 2/12/2015.

1. Diệu Đỗ

Diệu Đỗ Thành viên chính thức

Mẹ nào có con biếng ăn mới hiểu được sự vất vả và nỗi lòng mỗi lần mẹ chồng hoặc hàng xóm nhắc nhở như em. Bé nhà em trộm vía 11 tháng đã được 11 kg vậy mà đến 21 tháng vẫn 11 kg các mẹ ah. Mỗi lần mẹ chồng lên thăm cháu mẹ bảo" con phải làm thế này , làm thế kia cho nó ăn" . Hàng xóm thì suốt ngày bảo " nhìn bạn này thấp hơn, còi hơn bạn A, bạn B " nẫu hết cả ruột các mẹ ah.
    Em bắt đầu tìm hiếu các công thức nấu ăn cũng chẳng ăn thua bạn ý vẫn cứ biếng ăn như thường.
    Rồi em tìm ra cái Vitamin tổng hợp multi sanostol sirup 1 này nghe bác sỹ bảo do thiếu chất nên mới biếng ăn. Lúc mới cho uống vẫn cứ hi vọng thần dược , trộm vía 1000 lần ,thần dược thật các mẹ ah . Bình thường đi học về buổi tối mẹ chả cho ăn được hạt nào , toàn cho nhịn. Uống được 10 ngày thấy con vẫn ăn thế nhưng có vẻ hấp thụ tốt bế cũng nặng tay, uống được 20 ngày sao mà hạnh phúc kinh khủng khi nhìn thấy con ăn hết 5 con tôm, 1 quả tim ngan và lưng bát cơm mà toàn tự ngồi ăn . Đến nay con uống được 1 tháng 5 ngày rồi tăng được hẳn 8 lạng các mẹ ah. 22 tháng 11,8kg vui hết chỗ nói, nên hôm nay em lên đây chia sẻ với những mẹ nào có con biếng ăn như bé nhà em . 3D1%014

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Diệu Đỗ
    Đang tải...