Trẻ Kém Tập Trung, Không Hợp Tác

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi hungvansu, 6/3/2018.

1. hungvansu

hungvansu Thành viên chính thức

Các mẹ ơi giúp em với
    Hai tháng nữa con em được 3 tuổi. Nếu kể cháu biêt gì thi rất nhiều, cháu đếm từ 1-60, đếm tiêng anh tư 1-30, biet hêt bảng chữ cai tiếng anh tieng Việt, nhận biet mặt chữ mặt số, màu sắc, hình khối, cháu đọc được tên và nói được nó trong tieng anh là gì...nói chung cháu học rât nhanh nhưng em khổ tâm quá.
    Cháu đi lớp từ lúc 19 tháng, cháu hiếu động, không chiu ngôi yên một chỗ, chỉ thich làm theo ý mình, cô giáo nói cháu không tập trung, không hợp tác, cháu k thích là không bắt ép được cháu, toàn tư làm theo ý mình. Ở lớp cháu không đánh bạn trừ khi bạn gây sự trước. Nhưng dạo đây cháu còn hay cắn móng tay, gặm áo ướt hết cả.
    Liệu con em có bị tăng động không các mẹ. E chỉ muốn con em bình thường thôi mà sao nuôi con khó quá. Các mẹ cho e lời khuyên em nên cho con đi khám ở đâu được ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hungvansu
    Đang tải...

2. nhutuan79

nhutuan79 Thành viên tập sự

Đây này con tôi nè, cháu bị tự kỷ chỉ thích học cái nó thích nhưng tương tác xã hội thì cực kém hầu như không giao tiếp được. Máy cái đọc này thì khoái chí lắm.

3. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

Uây, chưa đến 3 tuổi mà biết nhiều thứ thế! Như thần đồng ý, hơn hẳn con nhà người ta rồi còn gì.

4. nguyenthachhanoi

nguyenthachhanoi Thành viên đạt chuẩn

mình thấy bé biết nhiều thứ mà @@

5. hungvansu

Các mẹ biết không, vừa trả lời các mẹ em vừa xem camera thấy cả lớp có mình con là làm các hoạt động khác khác các bạn, các cô chán nhắc cũng để kệ rồi :(

6. hungvansu

Bạn ấy bao nhiêu tuổi rồi mn ơi?

7. thanhthuy0331988

thanhthuy0331988 Thành viên nổi tiếng

Bạn ấy 3 tuổi biết nhiều thật có khi hơn ku nhà em, ku nhà em lười học chỉ được cái ham vui, ham chơi và thích bạn bè . Học thì suốt ngày cô bảo học trên lớp về nhà mẹ đừng bắt con học nữa con ko thích. Em nghĩ bé nhà chị học hành oke còn các hoạt động khác chị chịu khó cho con ra ngoài nhiều, vận động và chơi bạn bè nhiều hơn biết đau khá lên . Kèm theo chị cho bé đi kiểm tra nữa

hungvansu thích bài này.
  8. mecuakem16

mecuakem16 Thành viên tập sự

Chắc là bé nhà bạn chỉ đang ở độ tuổi hiếu động thôi chứ không đến nỗi đâu, mấy đứa cháu nhà mình cũng thế, quậy quá trời qá đất không chịu được, nhưng được cái là ba mẹ nhà bé chịu khó chứ không đòn roi gì cả.

hungvansu thích bài này.
  9. hungvansu

Em vẫn chưa đưa cháu đi khám, chỉ xin tư vấn bác sĩ. Chồng em bảo theo dõi con thêm. Nc là em sợ đưa con đi bệnh viện

10. mecuakem16

mecuakem16 Thành viên tập sự

Chị cứ đưa bé đi khám hoặc gặp chuyên gia tâm lý thử xem à. Chứu đừng nghe nhiều bài viết trên google. Giờ trên đó thông tin tràn lan không biết đâu là sự thật.

hungvansu thích bài này.