Trẻ rối loạn tiêu hóa kéo dài

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi giot-suong, 28/4/2013.

1. giot-suong

giot-suong Thành viên tập sự

Nhóc nhà mình bị rối loạn tiêu hóa kéo dài, mấy tháng rồi, dừng men là lại ói và tiêu chảy. Mình chẳng biết nên làm thế nào cho con khỏe nữa. 14,5 tháng mà chỉ được hơn 9kg thôi, buồn nẫu ruột :(
    Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giúp mình với!!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi giot-suong
    Đang tải...

2. thitluoc

thitluoc Thành viên nổi tiếng

Ðề: Trẻ rối loạn tiêu hóa kéo dài

sao lại bị lâu thế mà mẹ nó cho con đi khám ở đâu chưa? đợt con tớ bị 1 tuần tớ cho con vào viện xanh pôn khám dvu ( cứ vào thẳng khoa khám - 100k/ lần - 20p) bs cho con tớ uống thuốc, 1 hôm đã đỡ hẳn, uống 3-4 ngày thuốc là khỏi. mẹ nó thử cho con vào đó khám coi. nếu bs thấy cần phải xét nghiệm thì sẽ cho đi xét nghiệm còn ko cần thiết thì bs kê đơn là xong xin số đt bs về có j còn hỏi. chúc bé nhanh khỏi

3. giot-suong

Cảm ơn mẹ thitluoc nhé!
    Số là nhóc nhà mình bị viêm tai giữa nên dẫn tới rối loạn tiêu hóa kéo dài do dùng thuốc kháng sinh... Giờ vẫn chưa khỏi viêm tai giữa. Đi khám bác sĩ cho thuốc chữa tai là chính, còn bụng thì cho men tiêu hóa thôi... Không biết ở HN có bác sỹ tai mũi họng và bác sỹ tiêu hóa nào mát tay không... Cứ thế này thì mẹ cũng ốm theo con mất, hixhix

4. heocoi0611

heocoi0611 Thành viên đạt chuẩn

Bé nhàem 4 tháng chỉ búmej thôi.hơn 1 tuần nay đi ngoài toàn nước có lẫn ít phân nhưng vẫn đi đều 2 lần 1 ngày,e cho u men th k thấy đỡ.ko biết bé co phải bị toeeu chảy k nhỉ.mẹnaof có kn tư vấn giúp e với

5. tunglam0983

tunglam0983 Bố Gấu Pooh.

1. viêm tai giữa: Viêm tai giữa là do viêm mũi, ngạt mũi mà ra. chịu khó dùng nước muối sinh lý tỏi để trị ngạt mũi cho bé, hôm nào cũng hút sạch nước mũi thì chỉ 1 tuần là hết viêm tai giữa.
    2. tiêu chảy nhiều quá không phải do virus gì thì ra chợ mua lấy mấy 15 cái búp ổi hoặc búp hồng xiêm, đem về đun lên cho bé uống nước 1 lần, hôm sau là khỏi (đừng uống thêm đến ngày thứ 2 kẻo lại thành táo bón nặng).
    3. việc ói thì có thể là viêm cả VA nữa chứ không chỉ viêm tai giữa, nên chốt lại vẫn là cái vụ hút mũi cho con bằng nước muối sinh lý tỏi thôi.
    công thức như sau: 100ml nước muối sinh lý pha 1 giọt tỏi, dùng dần, mỗi bên mũi nhỏ từ 4-6 giọt, nhỏ xong thì hút ra (bằng cách nào thì tùy mẹ nó). Sáng làm vài lần, tối vài lần, miễn sao sạch nước mũi là được.
    trẻ con, cứ 4 đứa thì 3 đứa viêm tai giữa ở mức độ nặng nhẹ khác nhau nên mẹ nó không phải lo lắng quá đâu, cứ bình tĩnh mà xử lý dần nhé. :).

giot-suong thích bài này.
  6. giovacat09

giovacat09 Thành viên chính thức

uống men nội ý bạn, nhanhh khỏi lắm

7. Mebodaivuong

Mebodaivuong Thành viên rất tích cực

Không biết mẹ nó đã cho bé khám ở đâu rồi, mẹ nó thử đưa bé đến khám bác sĩ khánh ở 20 Hàng hòm xem. Bé còn nhỏ không nên để rối loạn tiêu hoá quá lâu sẽ làm hỏng đường ruột chưa hoàn thiện của bé mất. Thương bé quá

8. giot-suong

Bé nhàem 4 tháng chỉ búmej thôi.hơn 1 tuần nay đi ngoài toàn nước có lẫn ít phân nhưng vẫn đi đều 2 lần 1 ngày,e cho u men th k thấy đỡ.ko biết bé co phải bị toeeu chảy k nhỉ.mẹnaof có kn tư vấn giúp e với

===>
    Như biểu hiện và số lần bạn kể thì bé hoàn toàn bình thường, có bị sao đâu mà phải cho uống men tiêu hóa hả mẹ heocoi0611...
    Theo bác sĩ chỗ mình, trẻ bú mẹ hoàn toàn thường đi dạng lỏng, đôi khi có mùi chua cũng là bình thường. Bạn cho con đi khám hay tự ý cho con uống thuốc vậy?

9. giot-suong

Cám ơn bố Gấu Pooh nhiều nhé! Bố Gấu nhiều kinh nghiệm ghê ^.^
    Nhóc nhà mình hiện đang cho uống thuốc tăng cường vi khuẩn tốt theo đơn của bác sĩ. Sau đợt này mà không khá hơn sẽ dùng cách bố Gấu chỉ xem sao :)

10. giot-suong

Cám ơn mebodaivuong nhiều nhé. Đợt thuốc này mà nhóc nhà mình chưa khỏi được sẽ đưa lên địa chỉ bạn gửi xem sao. Nhìn con ốm xót lắm :( Mong là con mau khỏe lại, hixhix

11. mebong23

mebong23 Thành viên đạt chuẩn

Chị cho bé uống thêm men vi sinh enterobac kết hợp với viên kẽm xem sao nhé.
    Bác sĩ Khánh Hàng Hòm hay kê cho các bé loại này lắm.

Thường thì nếu bé hợp men, chỉ cần uống 3-5 ngày là có tác dụng rõ rệt rồi chị nhé.