Tâm sự Trên Diễn Đàn Của Mình Các Bố Mẹ Nghĩ Sao Về "ngoại Tình"?

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi hoanghalv10, 26/11/2016.

1. hoanghalv10

hoanghalv10 Thành viên tích cực

Bản thân em trước giờ luôn quan niệm ngoại tình là xấu vì chính bản thân em đã từng chứng kiến và thấy những hâu quả nghiêm trọng do nó mang lại. Nhưng đợt gần đây chẳng hiểu sao khi xem cái phim " Chờ em nơi phi trường" em bỗng cảm thấy có chút gì đó thay đổi suy nghĩ về ngoại tình. Và nghĩ rằng có thể chưa hẳn việc ngoại tình là xấu. Vì đằng sau việc ngoại tình đó luôn có những câu chuyện riêng của mỗi người. Biết rằng đó chỉ là phim thôi nhưng không hiểu sao cứ thấy nó thấm thấm kiểu gì ấy.

Em hoàn toàn ko phải quảng cáo cho cái phim đó cũng ko có ý định ngoại tình đâu nha :D :D nên các bố mẹ đừng hiểu lầm ạ. Chỉ là muốn xem suy nghĩ của mọi người thế nào thôi. :)

Thứ 7 có lẽ các bố mẹ đang đưa gia đình đi chơi rồi, e thì lạnh ngại ra đường nên ngồi nhà kiểu rảnh rỗi sinh nông nổi nên viết vậy hy vọng không bị ăn gạch đá :(((

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hoanghalv10
    Đang tải...

2. dacsanphanthiet01

dacsanphanthiet01 TRAO GIÁ TRỊ TẶNG NIỀM TIN <3

bạn chắc có gia đình rồi nhỉ

hoanghalv10 thích bài này.
  3. hoanghalv10

Dạ e lập gia đình được 1 năm rồi chị. :)

4. to2ketd

to2ketd Thành viên tập sự

tùy điều kiện vs nguyên nhân khách quan chủ quan nữa

5. Chicothelayeu7602

Chicothelayeu7602 Thành viên rất tích cực

Cũng tuỳ từng hoàn cảnh thôi bạn à,nhưng dù sao nó cũng là một vấn nạn đáng nên án

6. me-cubi

me-cubi

không nên nói-nghĩ-làm với từ khoá đấy, quên càng nhanh càng tốt, phim là phim, cuộc sống thực khác 100%.

August88 thích bài này.
  7. support8

support8 Administrator

Ôi mình chúa ghét mấy cái chuyện ngoại tình, lăng nhăng.

August88 thích bài này.
  8. trinhph88

trinhph88 Thành viên tích cực

Tự dưng mình lại nhớ tới truyện" Xin lỗi em chỉ là.." Hạ âu, trong tâm chí cô chỉ có một người nhưng vì hoàn cảnh và sóng gió đã đẩy cô vào bước đường không lối thoát

9. hafiume

hafiume Thành viên sắp chính thức

Xem phim thì nó nhiều lý do hợp lý. Chứ ngoài đời, m thấy những người ngoại tình thực sự không nghĩ đến tương lai và hậu quả!

10. August88

August88 Thành viên rất tích cực

ngoại tình luôn sai. Mình ủng hộ ko còn tình cảm thì chia tay để tìm hạnh phúc mới nhưng những mqh ko rõ ràng thì luôn ko đúng

11. ariranglife360

ariranglife360 Hộp hâm nóng 2 tầng - ipcamera - cân thông minh

Phản bội thì chắc chắn sai trái rồi. Nhưng hỏi mình là sai của 1 ng hay là 2 ng, thì mình sẽ nói là của 2 người. Là bi kịch của thực tế cuộc sống thôi.

Mình giống như 1 chiếc nhẫn đắt tiền đc trưng trong tủ kính, người này ngó, người kia dòm 1 cách thòm thèm nhưng đâu phải ai cũng có tài chính để mua. Rồi 1 người tới mua đc chiếc nhẫn ấy, thời gian đầu đeo vào tay thì ai cũng khen đẹp, ai cũng thèm thuồng mơ ước, người đeo chiếc nhẫn cũng cảm thấy hãnh diện. Nhưng rồi cơm áo gạo tiền và cuộc sống khiến ng đó phải làm việc, rồi bụi bẩn cứ bám dần lên chiếc nhẫn theo năm tháng. Rồi lại bị bỏ vào hộc tủ bởi khi ko đc chú ý nó lại vươn mấy cái ngạnh của mình ra mà móc vào nơi này nơi nọ, thật vướng víu, tự cái nhẫn cảm thấy bản thân mình dường như mất đi giá trị, không được trân trọng và thậm chí là chẳng đáng 1 đồng.

Rồi 1 ng khác xuất hiện, người ta lại nhìn chiếc nhẫn với ánh mắt thèm muốn ( ừ thì đồ cổ cũng có giá đó, đc chưa) ( ừ thì ai cần biết tên vừa tới đó tốt hay xấu, giàu hay nghèo, có dụng ý gì ko, cần mình để đeo hay để bán...who care?? cứ thấy giá trị của chế thì là ng tốt tất), rồi chiếc nhẫn nó lại có cảm giác xiêu lòng, thấy mình có giá hơn, thấy mình đc trân trọng, đc nâng niu, thấy có động lực trong cuộc sống và để cho người ta nhúng nó vào bọt xà phòng, tự chà chà lên vai xô cứng ngắc để bản thân lại trở nên bóng bẩy trong mắt ng đến sau. Thế là, nó ngoại tình... vậy thì cuối cùng cái nhẫn đó nó nằm trên tay ng khác là do lỗi của nó hay do chủ cũ của nó???

Của cả 2, đúng không? Đúng ra chủ nó phải trân trọng nó hơn, lau chùi nó, giữ gìn nó để nó luôn mới, luôn đẹp chứ, còn chiếc nhẫn thì lẽ ra nên tự bảo vệ mình, tự làm mới mình để mình đừng mất đi giá trị của bản thân, đừng chứng tỏ sự tồn tại của mình bằng thái độ tiêu cực thì mọi chuyên đã không tệ tới mức này. Đừng hiểu lầm, cái làm mới ở đây ko phải là vẻ ngoài...ai mà chẳng già đi theo năm tháng, cái mình cần làm mới là mối quan hệ của 2 người, đồng cảm, chia sẻ và tự làm cho cuộc sống nhẹ nhàng hơn. Đừng tiếc lời khen, đừng tiếc sự khích lệ cũng đừng tiếc cho người ta biết họ quan trọng như thế nào với mình. Ai lấy nhau mà chưa từng yêu đương chứ, ngày xưa bạn có thể chinh phục đối phương như thế nào thì bây giờ cũng có thể làm giống thế. Trong tất cà những ng đàn ông/phụ nữ từng bước qua đời của vợ/chồng mình, b là ng chiến thắng tuyệt đối còn gì. Ngoại tình thôi mà , có gì nghiêm trọng đâu, ai ra lệnh là ck thì phải ngoại tình với bồ nhí thì mới đc, ngoại tình với vk mình cũng thú vị lắm ah.

Ngồi mơ 1 tẹo, chị nào đang chán ck, tự nhiên hôm nào lão ấy về nhà xách theo 1 ..cành bông ( hơi héo cũng đc) bảo là này e, chúng ta hẹn hò nhé, con e anh để cho mẹ của bố nó trông rồi, bà vợ khó tính cũng bị a lừa để a ra đây với e đấy... liệu có cứu vãn đc 1 cuộc hôn nhân đang bị phủ bụi ko nhỉ ????

August88 thích bài này.
  12. CuongLaptop

CuongLaptop Bán Ô Tô mô hình

Ai cũng có lý do riêng, và thiêng liêng khó nói. Đùa vậy chứ, công việc, cuộc sống và gia đình đã đủ làm ta mệt nhoài rồi, còn sức đâu mà ngoại tình nữa. Dư sức quá. :D

13. ngoinhahanhphu

ngoinhahanhphu Thành viên nổi tiếng

ngoại tinh kể ra tùy từng trường hợp, có lúc có thể chấp nhận được nếu không phá hoại hạnh phúc của gia đình ai he he

14. Bùi Hào Nam

Bùi Hào Nam Bắt đầu nổi tiếng

Hành động xấu thường được bắt nguồn từ những suy nghĩ không đẹp. Ngoại tình ảnh hưởng xấu tới hạnh phúc gia đình và vi phạm pháp luật, vi phạm pháp luật là nói đến vấn đề đạo đức.
    Tốt nhất đừng làm khổ nhau.:D:D:D

15. Trang Sức LOPA

Trang Sức LOPA Thành viên đạt chuẩn

Nói chung con gái ngoại tình là gia đình tan vỡ, còn nếu con trai đàn ông ngoại tình có thể họ vẫn quay về được, yêu thương vợ con. Mình nghĩ là như thế, mọi người thấy sao?

16. hoanghalv10

Muộn rồi cơ mà em muốn hỏi thật bác là nam hay nữ vậy ạ :D :D. Chứ em thấy nếu đã ngoại tình thì gia đình tan nát dù đó là ai. Còn trường hợp gia đình vố đổ vỡ rồi thì ngoại tình chưa chắc đã sai :D :D

17. chjn_pr0

chjn_pr0 Thành viên mới

chú này có vẻ đang bị lay động từ phía bên ngoài chăng.hmhm

18. hoanghalv10

oh có lẽ bác đã hiểu lầm rồi :D :D

19. trangnguyenbk56

trangnguyenbk56 Thành viên kỳ cựu

mình mấy bn này nói có phần đúng, nhưng dù gái hay trai ngoại tình thì giữa hai vc sẽ mãi mãi xuất hiện hố sâu ngăn cách

20. Trang Sức LOPA

Trang Sức LOPA Thành viên đạt chuẩn

Bạn ơi, con trai ngoại tình vẫn còn nghĩ về gia đình, it ai bỏ gia đình mà đi hẳn cả. Con gái ngoại tình thi chỉ chăm chăm theo cái thằng tình nhân kia, k quan tâm tới con cái gia đình nữa @@ Ctrai chỉ là sinh lý, con gái thì nó là hết yêu