Trị Chứng Con Trẻ Sơ Sinh Rướn Mình Vặn Mình

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi BXmequantham, 10/8/2020.

1. BXmequantham

BXmequantham Ta mê quan tham

Mom nào chưa biết có thể áp dụng.

⚘Chỉ tiếc là mình biết muộn để cho con trai phải khổ, thôi thì đành lưu lại thông tin quý giá này cho đứa thứ 2.
    Mình chỉ dùng CHANH thôi ạ.
    Trời ạ, giá như biết sớm cách chữa vặn mình cho con lúc trong cữ có phải tốt không. Bây giờ con hết cữ rồi mới dc biết. Trẻ sơ sinh vặn mình 1 ngày trăm tỉ lần các mẹ biết rồi đấy, vặn nhiều nên con ngủ không được ngon giấc.

Nhiều nơi gọi là " Rướn ". Nuôi con ngán ngẩm nhất khoảng thời gian con vặn mình, ai trải qua mới biết nha. Nhà mình hết ném dây thừng buộc trâu vào gầm giường, rồi mua ốc gai biển tắm cho con nhưng không hết.

⚘ Một trong những nguyên nhân con vặn mình chỉ vì lông đẹn ( hay còn gọi là lông đen) nó ẩn sâu dưới da nên con ngứa ngáy khó chịu, bé thì làm sao biết gãi, chỉ biết vặn như sâu đo mà thôi.

Các mẹ lấy lòng trắng trứng gà với nước cốt chanh, thoa khắp người để đánh lông đẹn cho bé. Đánh đến đâu lông đẹn trồi lên cứng ngắc luôn. Xong lấy bột mỳ xoa để lấy đi lông đẹn nha. ( Đánh bằng lòng bàn tay để con không bị rát )

Bảo sao con ngủ không yên, 5p vặn mình 1 lần , đang ngủ ngon mà nó vặn là nó dậy. Mà mới ti nó xong vặn là trớ.
    Tiếc là mình biết bí quyết này muộn quá, áp dụng cho đứa sau vậy.

Chúc các mẹ thành công ✌️
    Ông bà anh chị em share cho các mẹ sắp sinh cùng biết nhé, thông tin hoàn toàn bổ ích
    Từ một bạn vừa áp dụng thành công cho con gửi đến Vũ, nói bổ ích quá, cần để cả triệu bà mẹ được biết.

Xin cảm ơn.

Nguồn Y Sinh Tuệ Lâm.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi BXmequantham
    Đang tải...