Cần giúp: Trị Nám Da Mặt Sau Sinh Bằng Bột Nghệ Có Ai Thử Chưa?

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi mebongbom889, 17/3/2015.

1. mebongbom889

mebongbom889 Thành viên chính thức

Chào các mẹ em nghe nói bột nghệ trị nám da mặt sau sinh rất tốt nhưng em cứ bị phân vân giữa bột nghệ và tinh bột nghệ. Hiện em đang dùng bột nghệ vì giá thnhf nó rẻ hơn rất nhiều so với tinh bột nghệ. Các mẹ cùng cho ý kiến nhé!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mebongbom889
    Đang tải...

2. hanhphuc_trontron

hanhphuc_trontron Nhà chỉ có tiếng cười

bột nghệ e trộn vs mật ong đắp mặt xong thấy cũng mịn lắm

3. Phuong Daklak

Phuong Daklak Thành viên tập sự

4. Phuong Daklak

Phuong Daklak Thành viên tập sự

bạn phải dùng tinh bột nghệ, chứ bột nghệ tuy rẻ nhưng k hiệu quả nha bạn

minhchau7683 thích bài này.
  5. mebongbom889

Cái gì thế sao lại lấy bài của mình xong thêm chữ bán trác gì ở đây? :( bạn phuong daklk???

6. mebongbom889

7. bill_ty

bill_ty Thành viên chính thức

Tinh bột nghệ trộn với bột đậu xanh trị nám + làm trắng da rất là tốt, da căng mềm lắm đó, cái này mình có xài rồi nè

8. mebongbom889

Ồ cám ơn mẹ bll-ty hôm nào thử xem thế nào mình thì chỉ dùng bột nghệ, lòng đỏ trứng gà và tinh dầu dừa thôi.

9. hanhbui869

hanhbui869 Thành viên tập sự

Cái này phải làm ngay lúc có bầu cơ, chứ sau sinh các mẹ bị nám phải giữ da và chăm sóc kinh lắm mới mờ được.

Natural Queen thích bài này.
  10. kimthuongchv

kimthuongchv

chuẩn luôn mẹ nó ạ
    theo kinh nghiệm của t , bột nghệ hay tinh bột nghệ đắp đều tốt cả chỉ là bột nghệ còn dầu nghệ đắp dễ dị ứng và làm vàng da khó rửa trôi thôi, có thể trộn lòng trắng trứng gà hoặc sử dụng miếng đắp mặt nạ giấy đó bạn, không thì đắp xong rửa lại bằng sữa rửa mặt hoặc chút nước đường cho bay bớt màu vàng là được
    Nám da thì bạn dùng tinh bột nghệ hoặc bột nghệ với tinh dầu oải hương hoặc đàn hương đều được nhé

11. tananh_CNC

tananh_CNC Thành viên mới

Cho mình hóng với ah. Mình sinh bé xong mặt cg bị nám nhiều wa cm ah. Mình cg đg tìm hiểu về tinh bột nghệ để chưa nám. Mog cm chia sẻ kinh nghiệm cho e với ạ! Tks cm nhiều!

Natural Queen thích bài này.
  12. hanhbui869

hanhbui869 Thành viên tập sự

Trị nám khó lắm. Nhiều chị chia sẻ với mình uống collagen, các thực phẩm chức năng hay bổ sung các vitamin và khoáng chất qua đường uống cũng giúp làm đẹp da mờ nám.
    Ở trường hợp của mẹ bị nám rồi nên cần phải kiên trì và đầu tư thời gian hơn; đặc biệt tuyệt đối tránh xa ánh nắng mặt trời, nếu bất khả kháng phải ra ngoài trong thời gian từ 10-16h phải bôi kem chống nắng và che kín. Lí do là nắng sẽ làm da nhanh lão hóa + kích hoạt các hắc sắc tố melanin lên nhiều để bảo vệ da khỏi ánh nắng mặt trời.
    Còn về tinh chất nghệ hay bột nghệ: theo mình nên dùng tinh chất nghệ bởi vì nó đã loại bỏ dầu của nghê (yếu tố gây nóng) + chứa nhiều curcumin (tp để chống nám, chống ung thư). => Địa chỉ mau tinh chất nghệ chất lượng tốt: Viện hóa Việt Nam 18 Hoàng Quốc Việt Hà Nội với giá 250k/lạng, uống trong vòng 1 tháng hoặc 20 ngày.

13. mebongbom889

Đây là kinh nghiệm trị nám của mình. Không cần phải mua tinh bột nghệ đâu ạ. Các mẹ cứ mua vitamin e bôi ban đếm đi ngủ ạ. Da rất nhanh trắng và nám sẽ mờ đi sau nửa tháng nhé.

14. check_book

check_book Thành viên rất tích cực

Mình thấy uống vitamin e sau sinh có khá nhiều tác dụng, vấn đề đó cải thiện, nám mờ, nếu kết hợp thêm một loại kem j đó bôi hợp thì tác dụng trông thấy ạ. Mình là chuột bạch rồi, mình dùng kèm kem DHC màu tím của Nhật thấy ổn lắm.

15. mebongbom889

Đúng rùi nhé các mẹ có thể dùng kem DHC của nhật hoặc kinh tế hơn thì dùng kem bướm nhé. Mình thấy 2 loiaj này đều ok vì mình dùng kem bướm còn chị gái mình dùng DHC như mẹ nó.

16. mebongbom889

Em mới đọc được bài này hay copy cho các mẹ tham khảo nhé. Em cũng đang làm thoe đây ạ

Cách tăng 3cm vòng 1 và làm đẹp da sau sinh bằng bột đậu

Chào cả nhà, chẳng là đợt lâu em có đọc được 1 công thức làm tăng kích cỡ vòng 1 sau sinh và làm đẹp da từ 5 loại đậu vừng nên em quyết định thử. Đến nay em đã uống được 4 tháng rồi và rất vui là em đã tăng được 3cm, da dẻ thì cực hồng hào nhé.

Nguyên văn chia sẻ cách tăng kích cỡ vòng 1 và làm trắng da bằng bột đậu của bạn ấy là như sau :

“chào tất cả các chị, em là thành viên mới của diễn dàn.hôm nay em mạo phép lập 1 topic chia sẻ bí quyết làm đẹp mà em vừa khám phá ra với hiệu quả phải nói là bất ngờ ạ. Em có ngoại hình cũng được( hihi tự cảm thấy thế) nhưng vòng 1 thì khiêm tốn quá quá mức ý.

Hè vừa rùi được nghỉ hè em về quê chơi, bà chị họ mới mách cho 1 cách là dùng bột đậu để tăng vòng 1 và có thể giảm cân nếu muốn, sẵn nhà trồng được đậu em tiến hành luôn. và sau hơn 2 tháng áp dụng vòng 1 của em đã tăng trông thấy, đồng thời em còn giảm được 3kg như mong muốn mà không phải kiêng này kiêng nọ. Sướng quá em bảo mẹ em nghiền hết đậu ra cho em uống dần. và không để các chị phải chờ nữa em xin đưa luôn công thức đây ạ.

Công thức tăng kích cỡ vòng 1 sau sinh và làm trắng da từ 5 loại bột đậu.
    Đậu tương, đậu xanh nguyên vỏ, đậu đỏ, đậu đen, vừng đen theo tỉ lệ tất cả đem rang và nghiền nhỏ mứt thành bột.

Với ai muốn tăng vòng 1 mà duy trì vóc dáng thì pha bột đậu với nước ấm và sữa ông thọ cùng 250ml nước ngày uống 3 lần vào giữa các buổi.

Với ai muốn giảm cân, tăng size vòng 1 thì pha nguyên bột đậu với nước ấm không thêm đường hay sữa nhé, uống trước bữa ăn 20p. ngày uống 3 lần nếu các chị có thời gian có thể kết hợp matxa ngực thì hiệu quả sẽ tốt hơn nhiều đấy ạ. em thuộc dạng siêu lười nên không áp dụng được hehe( À các chị chú ý nha khoảng 2 tuần hoặc sớm muộn hơn 1 tí tùy người ạ, các chị sẽ cảm thấy hơi hơi tức ngực nhưng k sao đâu ạ, đấy là đậu bắt đầu phát huy tác dụng đấy ạ)

Ngoài các công dụng trên em còn tìm hiểu được bột đậu rất giàu canxi tốt cho sức khỏe, làm đẹp da, giữ gìn vóc dáng cực hiệu quả.các công dụng khác thì đang tiếp tục uống và tìm hiểu sẽ báo cáo cho các chị sau ạ.

Em lưu ý các chị 1 chút nha khi đã uống thì uống đều và đúng số lượng em đã nêu. và uống thì phải kiên trì chứ em thấy 1 vài chị uống được nửa tháng tới 1,2 tháng, uống lúc thì 1 cốc lúc thì 2 cốc 1 ngày không đều thì khó mà tăng được.

Cái này tăng đôi khi mình chưa nhận ra ngay đâu vì em nó tăng từ từ chứ muốn nhanh thì chỉ có đi thẩm mỹ với uống thuốc tiên thôi.chí ít cũng phải 3 tháng em ít mới thích nghi mà phát triển chứ ạ. và khi uống các chị nên bổ xung thêm kẽm nữa nhé.

Cách dùng :

+ Với ai muốn tăng vòng 1 mà duy trì vóc dáng: thì ngày uống 3 cốc, mỗi cốc 4 thìa, pha với nước nóng hay lạnh đều được, quan trọng là lượng bột vào người thôi ạ, uống trước bữa ăn 20p và thêm đường sữa.

+ Với ai muốn giảm cân, tăng size vòng 1: thì pha nguyên bột đậu với nước không thêm đường hay sữa nhé, uống trước bữa ăn 20p. ngày uống 3 lần.

+ Với ai muốn tăng cân : ngày 3 cốc, mỗi cốc 4 thìa, pha với đường sữa, uống sau khi ăn cơm ạ.

Cách này chỉ áp dụng cho các mẹ kiên trì không nôn nóng ( thời gian đầu uống tuyệt đối không dùng dây để đo vì nó chỉ làm mình thêm nhụt chí) và tùy vào cơ địa mỗi người mà em nó có tăng nhiều hay ít. đây là kinh nghiệm tăng kích cỡ vòng 1 sau sinh và làm trắng da cá nhân của em đã áp dụng thành công muốn chia sẻ với chị em thêm 1 cách để tham khảo thôi ạ.

17. baoboiboi

baoboiboi Thành viên chính thức

chưa nghe thấy bao giờ ý

18. tỏi đen bụt đà

tỏi đen bụt đà Thành viên tích cực

bạn phải kiên trì chứ thử vài lần thì sẽ không thấy đc hiệu quả đâu. vì có rất nhiều khách hàng bị nám sau sinh đã kiên trì kết hợp trong uống ngoài thoa và cho kết quả tốt rồi bạn nhé.

19. bupbebangbong

bupbebangbong Thành viên nổi tiếng

Mình có làm nhưng chẳng thấy đỡ hic

20. Mẹ CuTeo

Mẹ CuTeo Thành viên tập sự

Dùng bột nghệ ko xi nhê gì đâu các mẹ ơi. Con bạn e đây, đắp nghệ tươi mấy tháng mà chả thấy gì, giờ nó đang điều trị bên tmv đông á, thấy bảo pải làm 8 lần, nó làm đc 5 lần rồi, e thấy các vết nám mờ thì cũng mờ đi thật, còn những vết đậm thì cũng chưa xi nhê mấy. Nhưng đc cái da có vẻ đều màu hơn.