Trị Tắc Tia Sữa Bằng Phương Pháp Lạ

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi MecuabeShin, 3/3/2018.

1. MecuabeShin

MecuabeShin Thành viên tập sự

Chào các mẹ,

Em là thành viên mới gia nhập cộng đồng làm cha mẹ ạ ^^. Em có vấn đề muốn tham khảo ý kiến các mẹ đã có kinh nghiệm. Em vừa mới sinh con được 3 ngày, nhưng khi vừa sinh thì sữa bị tắc, bé không có đủ sữa để bú. Em lần đầu có con nên cũng hơi hoang mang, mẹ chồng em thương cháu nên tìm đủ cách nấu đu đủ, giò heo… cho em ăn đủ thứ kiểu mà em vẫn không thấy tiến triển gì. Ngực em ngày nào cũng căng cứng và đau, không chịu nổi hic. Chồng em cũng có phụ vợ xoa bóp mát xa hy vọng sữa ra nhiều hơn nhưng em cũng không thấy đỡ. Thỉnh thoảng xót con em cho bé bú tí sữa bình sợ con đói nữa nhưng em nghe bác sĩ bảo là không nên cho bé bú bình lúc mới sinh. Hôm qua em tìm hiểu trên mạng thì có cái vảy con tê tê trị tắc sữa, có thể tìm mua ở các hiệu thuốc Đông Y. Lần đầu em nghe nói tới con này, không biết các mẹ ở đây có ai sử dụng chưa truyền kinh nghiệm cho em với được không ạ, có hiệu quả nhanh không ạ và mình dùng ntn? Được các mẹ cho em địa chỉ để em tìm mua luôn thì tốt quá. Hic, ngày trước còn con gái thì thèm có em bé lắm, hồi có bầu cũng khỏe re mà sao đẻ ra cực dữ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi MecuabeShin
    Đang tải...

2. nguyenthuhung

nguyenthuhung Thành viên đạt chuẩn

nhà mình các chị bị tắc hay uống thuốc giấu của 1 thầy trong vùng, ăn vào là đỡ luôn, cách dân gian nếu hợp thì cũng tốt đấy mom

3. minhxanhdo

minhxanhdo Thành viên đạt chuẩn

phải chăm cho con ti thật nhiều b ạ

4. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

mình dùng bồ công anh giã nát lấy nước uống, bã thì đắp vào ngực ạ thì đỡ ngay tức thì. Sau đợt đấy thì mẹ chồng mình có lấy 1 ít về trồng ở nhà phòng khi ai cần thì cho.

5. nguyenannhien23

nguyenannhien23 Thành viên sắp chính thức

cách này mẹ chồng chỉ mình lâu rồi . thấy cũng đỡ tắc luôn

6. thaonguyen993

thaonguyen993 Thành viên chính thức

Phương pháp nào cũng có những tác dụng nhất định của nó, nhưng đối với vấn đề tắc tia sữa phải làm thật nhanh và hiệu quả luôn thì mới có tác dụng tích cực. CHứ chữa lâu ko ra rồi áp xe có mủ thì mất sữa ngay đấy ạ

7. linhhan83

linhhan83 Thành viên đạt chuẩn

Sinh bé thứ 2 thì khả năng tắc cũng vẫn cao lắm mẹ nó nhé. Các tia sữa là dòng chảy nhưng nếu trên đường đi chỉ cần một vật cản nhỏ thôi cũng sẽ dẫn đến dòng chảy bị dừng lai gây nổi cục rồi ap xe rồi sốt. Nên buộc phải thông càng nhanh càng tốt nhé. Các mẹ tham khảo ở dốc phụ san xem ạ. ở đó em thấy có nhiều mẹ có phản hồi tốt

8. linhhan83

linhhan83 Thành viên đạt chuẩn

Mình vừa có mẹ hỏi đia chỉ và số đt của trung tâm hutsua đó. Mình chỉ nhớ số hotline thôi này 0915941618

9. thaonguyen993

Tắc tia sữa đến mức nổi cục hay nặng nhất là phải ap-xe vú là nỗi ám ảnh cả thể xác lẫn tinh thần của các bà mẹ sau sinh. Việc đầu tiên cần làm là phải đánh tan cục tắc sữa để phòng sữa bị tắc lâu ngày, ứ đọng lại trong ngực gây áp-xe.https://hutsua.com/

10. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

huhu tắc tia sữa thì sợ lắm

11. mienthuy

mienthuy Thành viên chính thức

em cũng giống các mẹ này, nhóc nhà em được 3 tuần thì em bị tắc sữa, do lúc đầu sữa ít quá nên mình cứ nghe lời mọi ng xui xoa ngực, thế là vỡ tuyến sữa, tắc, phải đi chích, huhu. Mình nghĩ nếu okk mẹ nó lên dùng máy hút sữa sau khi con ti xong như thế sẽ vừa đỡ tắc vs cải thiện lượng sữa nữa, mình 2 lần phải gọi chị Linh bên nghĩa dũng rồi đấy.

12. kimchiii

kimchiii Thành viên chính thức

trước mình cũng chữa ở đây công nhận chữa tốt thật, làm xong sữa ra mạnh, mà cũng phải cho con bú nhiều hơn mới ko bị lại nữa.

13. behoaiphuongg

behoaiphuongg Thành viên chính thức

Trước chị gái mình cũng bị, thử một số biện pháp dân gian không được, cuối cùng đến 753 Trương Định họ làm cho khỏi luôn, ko đau tẹo nào. Công nhận bác sỹ ở đó mát tay mà rất nhiệt tình. Bạn nào bị thì thử đến đó xem nhé.

14. thaonguyen993

Mấy hôm nay em cũng bị như vậy đấy. Hôm trước bị bên ti phải, hôm sau bị nốt bên trái cho cu Mít ti mà đau chảy nước mắt í ạ. Em đau phát sốt lên í, vắt sữa ra nhưng vẫn không đỡ :((( chắc lại gọi số 0912661144 ở đó họ làm cũng ổn lắm, sướng ra phết, ko đau tẹo nào các mẹ ạ.

15. mecuso123

mecuso123 Thành viên chính thức

Việc khai thông ống dẫn sữa càng sớm sẽ làm giảm tình trạng tắc tia sữa và hạn chế hậu quả do tắc kéo dài như các bệnh về viêm tuyến sữa, viêm tuyến vú. Các mẹ gọi bên chỗ trung tâm Breatech chữa xem cần phải nhanh chóng tìm cách làm tan sữa đã đông lại và khơi thông dòng chảy tự nhiên của sữa; đồng thời, hạn chế việc tạo lập thêm những vị trí tắc mới.

16. cucbithom

cucbithom Bắt đầu tích cực

cảm ơn mẹ nó nhé, trước cũng nhieu người mách đấy. công nhận chỗ ý chữa tốt lắm, thích nữa, làm xong cái có sữa luôn

17. mienthuy

mienthuy Thành viên chính thức

Mình ở Hà Nội cũng bị tắc tia sữa, thế nào chồng mình lại tìm ra web hutsuacom, họ tới thông tắc cho mình nhiệt tình mà hiệu quả, nghe nói mấy cái mấy siêu tần gì gì đó làm ko hiệu quả, mà chị này làm bằng tay massage thôi mà hiệu quả

18. behoaiphuongg

behoaiphuongg Thành viên chính thức

Năm ngoái mình sinh bé nhà mình được 1 tuần thì tắc, phải thuê người matxa và cho bé tích cực bú đấy, gọi đến số 0962754950 chưa đầy 10 phút đã có người đến rồi, làm xong thì sữa ra mạnh, mà cũng phải cho con bú nhiều hơn mới ko bị lại nữa.

19. cucbithom

cucbithom Bắt đầu tích cực

Cảm ơn mẹ nó nhé.
    cảm ơn mẹ nó nhé. Mình cũng vừa chữa ở đấy xong, công nhận ở đấy chữa tốt lắm, xong sữa ra nhiều lắm ạ

20. mecuso123

mecuso123 Thành viên chính thức

Bạn cho bé bú bên bị tắc cho đến lúc bé mút thông thì thôi. Đau lắm đó nhưng sau đó hết đau ngay. Sữa sẽ phun ra thành vòi tại chỗ bị tắc ấy đấy, túi sữa đang căng phía trong vú cũng sẽ xẹp và hết đau. Ráng tí nhé ko nó dẫn đếm viêm vú thì khổ! Nếu vẫn tắc thì bạn gọi đến số 0912661144 chữa ok lắm, làm thấy thoả mãn.