Trò Chuyện Với Một Linh Hồn

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi vo mai anh kiet, 14/11/2013.

By vo mai anh kiet on 14/11/2013 lúc 7:24 AM
  1. vo mai anh kiet

vo mai anh kiet Thành viên tích cực

TRÒ CHUYỆN VỚI MỘT LINH HỒN
    TN
    Tôi có một người anh họ con bác ruột, cách đây 5 năm trên đường đi làm về thì bị tai nạn giao thông và tử vong ngay tại chỗ. Khỏi nói hết nỗi bàng hoàng đau đớn của gia đình anh và cả bản thân tôi. Vì anh không chỉ là anh họ mà đối với tôi anh còn là một người bạn có thể sẻ chia bất cứ chuyện gì.

Từ ngày anh mất tôi luôn hy vọng sẽ có lúc được gặp anh đâu đó, trong mơ hay là qua việc gọi hồn. Nhưng dù tôi và vợ anh đã hai lần tìm đến số 1-Đông tác để gọi hồn cho anh, nhưng không thể nào gặp được. Năm năm trôi qua tôi rất buồn và thất vọng vì khi còn sống, anh và tôi thân thiết với nhau còn hơn anh em ruột.

Anh là bác sĩ làm ở phòng cấp cứu, không chỉ tiếp xúc với cái chết hàng ngày mà anh còn là người đam mê nghiên cứu về tâm linh và thần học. Nên chúng tôi thường hay nói chuyện với nhau về chủ đề này. Khi anh mất tôi như mất đi một sợi dây , thấy lòng mình lỏng lẻo như không còn nơi buộc. Rồi rất nhiều đề tài chúng tôi đang còn nghiên cứu dở. bao nhiêu điều chưa kịp sẻ chia. Vậy mà bỗng nhiên anh đi, không một chút ngoái lại nhìn về quá khứ.
    Anh không về thăm tôi khiến tôi không chỉ buồn mà còn rất nhiếu nỗi băn khoăn? Vậy đời sống sau cái chết thế nào ? Liệu có linh hồn thật không ? và nó tồn tại ra sao ?. Vì có ai chết rồi sống lại đâu mà biết được.

Bỗng một hôm tôi đi qua nơi anh bị tai nạn rồi mất, tự nhiên tôi thấy lạnh toát cả người , mơ hồ như có ai đi bên cạnh. Bình tĩnh lại, tôi nghĩ có lẽ do tôi đi qua nơi này nên nhớ tới anh mà có cảm giác vậy thôi. Nhưng đêm ấy tôi lên giường đi ngủ, nằm được một lúc cảm giác còn mơ màng chưa ngủ hẳn, thì tôi thấy anh về. Hình ảnh không khác gì lúc anh còn sống , kể cả chiếc áo sơ mi kẻ sọc, vợ anh may cho anh.

Tôi mừng quá ôm chầm lấy anh, cứ như là anh đang còn sống vậy , nhưng ngay lúc đấy tôi nhớ ra rằng anh đã chết . Nhưng tôi vẫn hỏi anh sao anh không về thăm tôi. Anh buồn buồn nói :“. Anh bây giờ có được như xưa đâu, muốn thăm em là cả một việc khó khăn không phải cứ muốn là về thăm được.“

Loáng thoáng một lúc thì bóng anh mờ dần rồi mất dạng. Tôi ú ớ rồi tỉnh hẳn, mồ hôi toát đầm đìa, bình tĩnh lại tôi vội vàng ngồi dậy viết tốc ký những gì mình vừa trải qua. Đêm đấy tôi không tài nào ngủ tiếp. Nước mắt cứ thế chảy dầm ươt gối, tôi thương anh, thương vợ con anh và bác Toàn gái nhà tôi. Từ ngày anh đi bác già đi hàng chục tuổi, buồn phiền mà sinh đau ốm liên miên. Hai năm trước , bác Toàn trai cũng ốm chỉ ba tháng là đi. Tôi băn khoăn không biết ở thế giới bên kia , hai bố con anh có gặp được nhau không ?

Từ hôm thấy anh về, ban đầu tôi còn hơi sợ, nhưng sau đấy thì đêm nào tôi cũng mong rằng có lúc anh sẽ lại về thăm tôi. Vì tôi có biết bao điều muốn hỏi anh.
    Bẵng đi chừng một tháng , tôi đang mơ màng thì lại thấy anh xuất hiện, lần này anh mặc bộ quần áo thể thao mà anh hay mặc đi chơi quần vợt, tôi thấy anh đứng trước cửa nhà tôi. Tôi mừng quá reo lên rồi kéo anh vào nhà. Anh bảo em đừng reo lên vậy làm động giấc ngủ mọi người.

Tôi không kéo anh nữa mà liền tranh thủ hỏi anh. Anh sống dưới đấy thế nào ? Anh có bao giờ về thăm bác và vợ con không ? Anh lại nhìn tôi buồn buồn rồi anh bảo : Anh vẫn thỉnh thoảng về nhưng không muốn vào nhà . Anh không muốn mẹ anh nhìn thấy anh bà lại càng buồn thêm, còn vợ con anh , anh lại càng không muốn gặp . Anh không muốn khuấy động cuộc sống của mọi người để họ dần quên anh thì sẽ tôt hơn. Nhất là vợ anh cô ấy còn quá trẻ, anh không muốn cô ấy phải ràng buộc với anh .. Nói đến đây tôi thấy anh nhìn lên rất buồn, rồi mờ dần chẳng còn hình dạng nữa. Tôi lại cố thức nhưng không tài nào dậy nổi, nhưng tâm trí dù trong mơ vẫn thấy mọi chuyện rất rõ ràng, cho đến khi buồn giải tôi mới tỉnh hẳn. Thế là tôi lại ghi hết những gì còn nhớ ra quyển vở mà tôi thường để bên giường.

Từ đấy đêm đêm tôi lại đợi anh về, hy vọng anh sẽ giải đáp được một vài thắc mắc của tôi. Nhưng tôi chờ mãi tới hơn một tháng mà chẳng thấy anh. Thế rồi đến ngày mồng một, tôi cùng vợ anh ra mộ thắp hương cho anh rồi lên chùa nơi gia đình đưa anh lên đấy. Cả hai nơi tôi đều thắp hương rồi rì rầm khấn : Anh Huỳnh ơi ! nếu anh có thiêng thì lại về thăm em nhé, tối nay em đợi.
    Quả nhiên tối đấy anh về, anh còn cười bảo tôi, ban đầu anh tưởng là em sợ . Nhưng nay thấy em vui thế này thì thỉnh thoảng cần thì em gọi như hôm nay anh sẽ lại về . Thấy anh nói thế tôi mừng quá, tôi hỏi vội anh ngay : Anh ơi ! Thế đời sống dưới ấy thế nào hả anh ?

( Chuyện còn dài , ngày mai post tiếp )

Xem thêm các chủ đề tạo bởi vo mai anh kiet
    Đang tải...

Bình luận

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi vo mai anh kiet, 14/11/2013.

1. ngoeconxinhdep
      ngoeconxinhdep
      Ch
      Chị à,

Em lại đang xếp đồ cho chuyến đi sáng sớm mai. Em đọc bài này của chị lúc ở bên bà ngoại. Quả thật, cuộc đời thật nhiều éo le. Suy cho cùng, chỉ có phụ nữ là khổ....

Chuyện em vẫn vậy. Nhưng em cố gắng kiềm chế hơn, đợi qua tháng 5 này...

Chị giữ gìn sức khỏe nhé! Đúng là không ai thương mình bằng chính bản thân mình! Mình có làm sao thì chỉ con mình thiệt thôi...
    2. yeuthuong76
      yeuthuong76
      Mình không biết chuyện cá nhân bạn nhưng mạnh mẽ lên nhé . Con là tài sản qúi nhất , nguời dưng gặp gỡ tồn tại chỉ là cái duyên
      Không ai thương mình bằng chính mình
      Những lúc mệt mỏi qúa , tìm cốc nước lạnh uống và thử niệm Phật bạn nhé
    3. ngoeconxinhdep
      ngoeconxinhdep
      Cảm ơn bạn nhiều!

Thật ấm lòng khi được chia sẻ như vậy...
    4. vo mai anh kiet
      vo mai anh kiet
    5. vo mai anh kiet
      vo mai anh kiet
      Mình tự thương mình là câu khẩu hiệu rất quen thuộc nhưng không mấy khi thụcw hiện được. Còn bạn Lan nhiêù chiêu trò mà có gặp rồi mơí hiêủ, tay chọc con măt nhưng họ chọn cách này.
    6. chamnt
      chamnt
      Hôm í về c có hỏi tội ông T vì đã chưa đòi lại chìa khóa từ Lan ko :).
      vo mai anh kiet thích bài này.
    7. yeuthuong76
      yeuthuong76
      Dạ chị , như đã nói có lẽ tính cách em nó làm em khổ và có phần thiệt thòi chị ạ , nhưng biết thì biết đấy nhưng không dễ bỏ. Em chia sẻ chuyện này của bản thân
      Trước em có chơi một nhóm bạn trong công ty , trong đó những người trong nhóm bàn tán có 2 bạn nam nữ phải lòng nhau nhưng bạn trai đó đã có vợ
      Tâm lý thường trách người phụ nữ vì phá hạnh phúc của nguời khác mà chẳng cần biết nội tình nội gián ra sao
      Em nghe và chỉ biết vậy và nghĩ rằng cả hai cùng đã trưởng thành, tự chịu trách nhiệm về việc làm của họ . Sau đó có ngồi nói chuyện cả nhóm , 2 người này phủ nhận . Em nghe thấy cũng vui và áy naý việc đã nghĩ sai về họ và coi như xong
      Nhưng không dừng lại ở đấy, các bạn kia bàn tán và cuối cùng các phòng ban khác đều biết nhưng bằng mặt mà không bằng lòng
      Đỉnh điểm là các Bạn kia nhờ một chị lớn tuổi hơn và có chức vụ gọi về nói cho vợ của bạn trai ở dưới quê biết . Thế là nhóm em tan rã
      Sau đó có một chuyện một bạn trong nhóm dựng lên nhưng em phát hiện ra và bạn ấy thứ nhận « tại em thấy mọi người quan tâm » . Đúng là đánh đúng tâm lý các bà 8
      Từ đó em không muốn nghe chuyện gì liên quan đến người không có mặt , mà ngộ người không muốn nghe lại có hứng thú kể , có những lúc gọi điện hỏi thăm , câu trước câu sau là vào vấn đề luôn . Em nói « Chị không muốn nghe , Chị đang bận »
      Còn bạn trai kia , mặc dù không còn là bạn trong nhóm nhưng công việc 2 chị em vẫn liên lạc , tình cờ em thấy các Bạn kia khóc như oan ức , có lẽ bạn trai này chửi cho
      Sau này em nghỉ , em cũng không liên lạc với họ mặc dù họ có nhắn tin , gọi điện . Thời gian trôi qua , thỉnh thoảng em cũng nghĩ về họ và sực nhớ rằng , có một lần chị lớn tuổi có gửi cho em bài viết về người thứ 3 , về ngoại tình , em lại vô tư trao đổi với chị ấy thêm qua gtalk . Lúc này mới nghĩ ra là họ ám chỉ mình
      Sợ , và có lẽ em thế nên trong môi trường đó em thường cô độc không a dua bè phái nên thiệt thòi và NGU chị ạ
      Nhưng nó là bản chất không thể bỏ
      Chia sẻ cùng Chị và các Bạn
      Heomoi73ô mai thích.
    8. vo mai anh kiet
      vo mai anh kiet
      Chị sẽ kể tiếp em nghe Chamnt, và cảm ơn chia sẻ về câu chuyện cuộc sôngs cuả em Yêuthuong nhé.
      chamnt, ô maibongvy1112 thích.
    9. MaiMai 836
      MaiMai 836
      Đánh dấu để đọc tiếp
    10. yeuthuong76
      yeuthuong76
      Dạ cám ơn chị , thật lòng em cũng thích topic này ,đâu đó cũng có những bài học cho bản thân em , cuộc sống muôn màu muôn vẻ
      Nhưng chị cứ từ từ kể , cũng chẳng cần vội vàng làm chi chị ạ, thế mới gây được cảm giác chờ đợi trông ngóng và phụ thuộc cảm xúc của chị nữa
      Em cũng mong cho Q nếu tình sâu đậm thì ở vậy đừng lập gia đình , vì sẽ gây bất hạnh cho vợ của mình , em mong thế thôi chứ sự việc đã diễn ra rồi , chỉ là kể lại
      Nếu Chị cho phép , thỉnh thoảng em sẽ chia sẻ những việc em kinh qua để nói về những nguời được chị ví như Bồ Tát và sự cơ duyên giữa con người với nhau
      Em tin những gì ta làm hôm nay sẽ là giống cho những gì xaỷ ra sau này . Em tin sướng khổ tại tâm
      Sửa lần cuối: 4/5/2017
    11. vo mai anh kiet
      vo mai anh kiet
      Phần 117
      Bản lĩnh

Trở lại Lan lúc này, cô biết tôi mở cửa đứng nhìn cô nhưng Lan không hề nhúc nhích, gương mặt cũng không có biểu hiện đổi thay, tôi đoán vậy vì nhìn nghiêng nên tôi không thấy rõ chỉ thấy cả người cô vẫn lặng yên bất động, cô thật là bản lĩnh.

Ngắm nhìn Lan trong hoàn cảnh này ban đầu tôi cũng hơi xao động cám cảnh cho cô nhưng chỉ thế thôi tôi phải tranh đấu cho mình và cho con.
      Tôi không nhìn Lan nữa bước vào mở tủ lấy túi với đồ đạc quý giá nhất mang theo rồi đóng cửa rất nhẹ nhàng.

Tôi không muốn khuấy động tâm tư của Lan, ngoài tình thương chút ít tôi sợ Lan manh động làm gì đó thì tôi mang tội, tôi kệ cho Lan đứng một mình với không gian riêng tư của cô, nơi mà chỉ năm đêm ngày trước còn là lãnh địa của cô, hạnh phúc của cô.
      Nghĩ đến đây tim tôi buốt nhói, tôi không biết phải làm gì tiếp theo ngoài chờ đợi T về.
      Tôi lang thang lên trên rồi xuống dưới đi đi lại lại trong thang máy rồi cầu thang bộ cho khỏi cuồng chân và đầu óc.
      Tôi biết giờ sẽ khó hơn rất là nhiều vì Lan đã tỏ ra cho tôi biết rõ rằng cô quyết đấu với tôi và cô đang chiếm lĩnh lại trận địa. Dù chúng tôi chưa nói với nhau một lời nào.

Đến lúc rồi T cũng về, tôi nhìn thấy anh từ bên dưới nên chủ động đứng ở cầu thang máy chờ anh. Thật khổ sao người tôi run thế. Chồng mình đây mà giờ không biết phải làm gì giữ anh ngoài tờ giấy kết hôn. Tâm tư anh thế nào, tình cảm anh ra sao? Anh dành bao nhiêu tình yêu chân thật cho tôi? Bao nhiêu phần còn lại cho Lan hay ngược lại? Và ai mới thực là người anh thật lòng rung động yêu thương.

Trong chuyện này, trớ trêu Lan lợi thế hơn tôi về mặt lý luận, còn tôi bị cái quan hệ vợ chồng làm tôi tự ti cho rằng anh chỉ bị ràng buộc mà thôi nên nó làm tôi trở nên nghi ngờ đau đớn không tin chồng, mà tin sao được thực tế thế này.
      Sao Lan vẫn giữ chìa khoá? Sao tên Lan vẫn gắn với tên anh khi tôi đã ở đây lẽ nào anh không hiểu rồi ảnh của hai người vẫn treo cả trên tường thách thức tôi làm cho tôi điên cuồng kiệt quệ.

Hoá ra bạn thân mến ơi! Tôi đã trách hận chồng mình tội nghiệp và oan uổng. Trừ cái tên bên ngoài còn lại ảnh là do Lan treo lên, tất nhiên là trước đấy nó đã có rồi nhưng T đã tháo cất đi.

Lan không chịu được điều này, cô không chỉ thách thức tôi mà còn với chính người tình của cô, người mà đã lâu nay đầu gối tay kề. Người đêm đêm ôm cô ngủ, không chỉ yêu đương thề thốt bình thường. Họ có cả thế giới bên nhau. Và nếu không vì T đã có vợ là tôi rồi con gái Nhí và cái quy định không được sinh con trong thời gian đi lao động thì họ đã có một đứa con chung là em trai hay em gái của Nhí rồi.

Vậy mà đùng một cái tôi xuất hiện không hề báo trước rồi T trông nom săn sóc tôi, giờ tờ giấy để trên bàn tố cáo tất cả về T. Cô không điên cuồng thù hận làm sao được nên trong khi T phải chăm tôi trong bệnh viện thì Lan đau khổ vô cùng và tận cùng đau khổ cô chỉ có một cách là trả thù, trả thù cho lòng được hả hê được thoả mãn. Nó như cơn đau cần phải có thuốc giảm đau và thuốc của Lan lúc này là chọc giận tôi làm cho cả tôi và T sống không thể nào yên ổn vì thế ngoài những tấm ảnh cũ, thậm chí vài cái đinh treo tranh cũng được Lan thay thế hết bằng ảnh của hai người khi T đi chăm tôi rồi đón tôi về.

Lan đã đi một nước cờ quá cao mà mãi sau này qua cô bạn thân của Lan phản bội chạy sang tôi cho biết, tôi mới tỏ tường nhưng đã muộn, tôi đã mất không biết bao nhiêu nước mắt và cả máu vì chiêu trò này của Lan.

Tôi không rõ T có trách cứ gì Lan không nhưng với bản chất nhu nhược với đàn bà như T, tôi đoán anh cũng không giám trách móc gì Lan thậm chí có thể vì thế mà anh sẽ càng yêu và thương Lan hơn.
      -" Hoạ hổ họa bì nan họa cốt, tri nhân tri diện bất tri tâm" Tôi muốn nhắc lại câu này vì là đúng thế, nếu tôi nhìn thấy tâm tư của chồng mình thật rõ như ban ngày nhìn nước trong bể cá thì tôi đâu có phải đau đớn khổ sở làm gì? Tôi không đoán được tâm tư tình cảm của anh để định liệu cuộc đời mình đấy là điều đau khổ nhất, khó khăn nhất đối với tôi trong giai đoạn này...

Còn tiếp...
      Mong mọi người!
    12. vo mai anh kiet
      vo mai anh kiet
      Vidw
      chia sẻ đi em. Mỗi người một cuộc đời không ai giống ai như dấu vấn tay vậy, cám ơn em và mo mọi người đã đọc và chia sẻ, mang niềm vui cho nhau cũng không phải là quá khó phải không em?
      yeuthuong76 thích bài này.
    13. Mẹ My Kún
      Mẹ My Kún
      Không biết linh hồn có thật không? Nhưng mình cũng rất hay gặp anh họ mình trong mơ, nhưng 2 anh em không nói chuyện gì với nhau cả, mình chỉ thấy gương mặt anh trông rất buồn thôi.
    14. yeuthuong76
      yeuthuong76
      Hôm nay Lễ Phật Đản , mến chúc Các Bạn luôn Bình An và Hạnh Phúc
      - Qua đường đi chợ , ông Chú đứng ngay trước cửa nhà la lên , khi mình đi chợ về thì nói : Mày qua đường kiểu gì vậy , xe tải làm tao hết hồn
      - Đi làm , trưa đi ăn cơm , mưa lất phất nên cũng không cần đội aó mưa hay mang dù , Chị tổ trưởng đứng trong hiên gọi giật tên , sau đó : Em đi qua cây cột , Chị thấy toé lửa ( Chắc lúc đó có tiếng sét )
      ....Thế mà bình chân như vại
      Sau này có những chuyện xảy ra , mình tổng hợp và Tin
      Heomoi73bongvy1112 thích.
    15. dieuanh2910
      dieuanh2910
      Đọc mà nước mắt cứ rơi....
    16. vo mai anh kiet
      vo mai anh kiet
      Phần 118
      Điên cuồng

Như tôi vừa kể là tôi lang thang mãi lên xuống hết thang bộ đến thang máy, giờ tôi đã tạm quen không sợ và tức thở nữa, rồi ngó đầu mong ngóng chồng về từng phút từng giây, rồi thì Bụt chồng cũng hiện ra.
      Tôi đứng trước cửa thang máy chờ anh run rẩy khóc...!
      T nhìn thấy vợ chưa hiểu sự tình nhưng anh vội vã ôm tôi an ủi rồi hôn lên môi lên tóc...

Đang ôm nhau âu yếm chẳng muốn rời thì nhanh thế không biết, Lan xuất hiện, cô bước rất nhanh như là cơn gió. T ngoái nhìn, anh bất đồ bỏ ngay vợ mình ra đứng như kẻ tử tù sắp ra trường bắn...

Tôi sẽ có vạn năm nếu có thể sống được thì cũng chừng ấy năm tôi không quên ánh mắt này của T...
      Nó chứa đựng tất cả nỗi xót thương tội lỗi và áy náy trong lòng... Còn hơn thế rất nhiều, tôi không tả được, hình như ngoài yêu thương T còn sợ Lan thì phải, tôi thấy chân anh như khuỵ xuống, hai tay đã buông vợ cứng đờ...

Tình huống khó xử cho T quá chừng, còn Lan, đôi mắt cô đau đớn như lồi ra, nó đỏ ngầu và căm hận...
      Chỉ còn mấy bước chân nữa là Lan sẽ đến được bên tôi và T...Nhưng thật lạ.

Tôi không biết Lan sẽ làm gì vì lúc này cô lại đi rất chậm. Không một bóng người để chứng kiến ba nhân vật khốn khổ này. Đau đớn không lối thoát cho cả ba người.

Thật lạ lùng, vì bản năng chăng, tôi như lên cơn điên đúng lúc. Tôi nhanh như cắt, nắm lấy áo T kéo về phía mình như trẻ con cướp kẹo. Tôi cố giằng cho bằng được, lúc này ngon hay không chưa biết, tôi có chính nghĩa trong tay, tôi sẽ thắng hung tàn.

T như sực tỉnh khi tôi kéo anh rất mạnh đến nỗi chiếc áo của anh kêu đánh "Roạt..."
      T càng tỉnh hơn, anh đẩy tôi ra rồi không hiểu nghĩ gì... Anh bỏ mặc hai con gà mái sống chết với nhau.
      T dứt khoát bước đi về phòng.
      Tôi cũng như bừng tỉnh, bỏ mặc Lan tôi bước theo T, cuộc chiến đầu tiên coi như tôi đã thắng.

Nghĩ thật đau lòng, lấy chồng, có con, nuôi con một mình cho chồng sống cùng người khác. Giờ bỏ cả con thơ nhớ mẹ khóc từng đêm sang đây để chịu đựng cuộc sống này. Tôi điên rồi, tôi dại quá, tôi chợt muốn trách Q, sao cậu đẩy tôi vào hang hùm miệng sói chứ? Sao cậu nói cậu yêu tôi mà cậu chẳng giám làm gì, cuối cùng cậu cũng chỉ là một ngụy quân tử. Tôi đau lòng oán trách Q.

Về phòng, T thật quá đáng.
      Anh không hề ngoái nhìn tôi, nếu tôi khùng lúc này tôi giám chắc T sẽ đánh cho tôi một trận muốn ra sao thì ra, tôi dát, kể cũng hay...
      Đau lòng đứng từ xa nhìn chồng mình đang vật vã đau khổ vì người con gái ấy... Chân tôi muốn khuỵ xuống, tôi bò đến cái ghế ngồi úp mặt vào bàn run rẩy khóc.

T bỗng nổi khùng:
      -"khóc, khóc, sao lúc nào em cũng khóc, yên đi cho anh còn sống có được không!"

Nghe T quát, lạ lùng tôi không hề sợ mà lập tức nín khóc, tôi nghiến răng kèn kẹt cho qua cơn nóng giận cuối cùng tôi nói:
      -" Hừ, anh đau đớn vì cô ta đúng không? Anh hãy rõ ràng ra đi, đừng đóng kịch, anh đau đớn thế, sao còn phải chăm sóc tôi, để tôi chết có phải tiện cho anh không?!"
      Tôi nức nở.

T đứng lặng chẳng nói gì rồi anh đi vào bếp.
      Tôi đứng dậy bước theo như muốn bắt anh nghe mình nói hay mình khóc cho vơi bớt nỗi lòng...
      Thật quá đáng, đến lúc này tôi mới biết, Lan đã nấu xong bữa cơm trưa cho cả hai người...! Tất nhiên là đúng những món mà T thích, tôi đã vì tâm trạng tức giận mà không còn cảm giác, bình thường mùi thức ăn tôi phải ngửi thấy chứ, vậy mà không.

Nàng thật cao tay, tôi bước theo T vào bếp và khi nhìn thấy mâm cơm gọn ghẽ để trên bàn. Thật khốn, thay vì để cho chồng ăn vì anh đi làm từ sáng đến giờ đã đói lắm rồi, tôi điên cuồng lấy tay gạt đổ hết tất cả...
      Rồi nhảy lên dẫm nát tan tành từng thứ từng thứ một, chiến trường chỉ mình T thấy, tôi lại sai lầm lần thứ hai...
      Dẫm chán tôi hừng hực bỏ đi mặc cho T mặt mũi chẳng biết tả thế nào.

Tôi bức bí trong người kinh khủng, tôi bắt đầu muốn mở cửa nhảy ra ngoài vì tim tôi đau quá, cả người tôi bị bó lại từng cơn rồi lại thả ra rồi lại bó vào không tài nào mà chịu nổi.
      Ai đó bảo rằng làm người phải biết tự chủ chỉ là lý thuyết suông, khi hữu sự có mà làm chủ cái gì, đau không chịu nổi thì tìm đường giải thoát, thế thôi và bạn thấy đấy người ta tự tử không phải là ngu là chán sống mà là không chịu nổi nên muốn chết, muốn giải thoát.
      Tôi đã bắt đầu dấu hiệu thần kinh không bình thường mà người bác sĩ duy nhất tôi cần chính là chồng tôi...Nhưng anh không chịu chữa, anh cứ lập lờ đánh lận con đen...

Còn tiếp...
      bongvy1112 thích bài này.
    17. vo mai anh kiet
      vo mai anh kiet
      Nhiều khi không hiểu hết, vậy mới nói có quý nhân phù trợ.
      Heomoi73yeuthuong76 thích.
    18. vo mai anh kiet
      vo mai anh kiet
      Gửi bài xong lại chờ mọi nguòi.
    19. yeuthuong76
      yeuthuong76
      Hôm nay em gặp nhiều chuyện thuận lợi ngoài suy nghĩ lắm. Sao em Tin thế trong khi em không hề nghĩ tới
      Có lẽ sáng em gặp chuyện vui , trưa em chia sẻ niềm vui của em với người khác . Chiều em có thêm niềm vui
      Nếu bạn nào tin , cùng chia sẻ với tôi niềm vui này ,...
      Mình sẽ kể tiếp khi câu chuyện phù hợp
      ....
    20. Heomoi73
      Heomoi73
      Em mừng vì Chị đã vượt qua.Thiệt,cảm giác này không biết tả như thế nào. Ngày ấy,phải chi Chị nói anh T kí đơn ly hôn rồi về lấy anh Q cho bỏ ghét.Em vẫn thích anh Q hơn.Nhưng nói thì nói vậy chứ thật ra Chị mà lấy anh Q thì không biết sẽ ra sao?
      À,Chị ơi sau này Chị kể thêm về anh Linh,anh Đông Chị nhé.
      Em chúc Chị luôn khỏe.