Trộm trong nhà - xử lý thế nào hỡi các mẹ thông thái ơi, em đang rầu rĩ vì mất của ạ :(((

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Tiểu Zjm, 26/9/2014.

1. gmt210

gmt210 Thành viên kỳ cựu

Ðề: Trộm trong nhà - xử lý thế nào hỡi các mẹ thông thái ơi, em đang rầu rĩ vì mất của ạ :

Giờ trong nhà còn gì bạn mang đi gửi hết thôi bạn ạ. Nó đã lấy được 1 lần thì sẽ có lần sau.

Đang tải...

2. hoapham.dfse

hoapham.dfse Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Trộm trong nhà - xử lý thế nào hỡi các mẹ thông thái ơi, em đang rầu rĩ vì mất của ạ :

Sao nhà mẹ nó giống nhà mình thế. Nhà mình bị mất 2 lần. Tổng cộng gần 60 triệu. Bình thường mình không để tiền ở nhà đâu 2 lần mất lần thì khách hàng trả tiền chưa kịp đi gửi lần thì rút tiền về để trả tiền hàng. Lần đầu mất cứ ghi cho mấy đứa nhân viên rồi cho bọn nó nghỉ việc. Nhà có hai vợ chồng với cho bà chị dâu bà ấy ở nhờ chứ có ai nữa đâu thế nên là mới bị mất hơn 30 triệu nữa lần 2 một cách đau đớn thế. Mất tiền đã điên rồi em đòi báo công an thì ông bố chồng lại quay sang bảo bản chất người ta không tham nhưng mình phơi tiền ra làm người ta mắc tội. Tiền em nhét trong tủ quần áo của con bé con mới 1 tuổi. Tủ quần áo trong phòng ngủ hai vợ chồng mà ông còn kêu phơi tiền ra. Chồng em cũng quay sang trách vợ không cẩn thận

3. minhquyen.12

minhquyen.12 Thành viên chính thức

chuyển nhà thôi mn ơi. hoặc ko thì gửi tiền vàng vào ngân hàng cho đỡ lo

4. Tiểu Zjm

Tiểu Zjm Thành viên tập sự

Bố chồng mẹ nó nói vậy thôi chứ thực ra bác ko biết xử lý vấn đề thế nào để tránh gây bất hòa tình anh em, chị em dâu trong nhà í mà. Nhưng sống với kiểu người đó khó chịu lắm ạ, nhất định phải nói rõ trắng đen cho kẻ ăn trộm biết để nó biết điều thì tránh xa nhà mình ra. Chứ em là nạn nhân đã phải chịu cảnh mất tiền bạc bao lâu mới cày cuốc được mà phải im lặng thì không có chuyện điều đó đâu ạ, để kẻ ác nó cứ ung da ung dung đi đi lại lại trong nhà mình thì thật vô lý!

Bố chồng chị thử bị bà chị dâu ấy ăn cắp tiền xem có trắng mặt ra ko? Nói lí do là tại mình phơi tiền ra cho người ta mắc tội thì giờ ai có tiền để hớ hênh, chúng ta lấy thì cũng ko phải là lỗi của chúng ta phải ko?

Sửa lần cuối: 5/11/2014
  5. chuonggio01

chuonggio01 Thành viên kỳ cựu

Tiền những khoản lớn mẹ nó nên cho vào két chứ sao để ở chổ không cẩn thận như thế, giờ trộm cắp trong trộm cắp ngoài ai mà biết được. tốt nhất mn nên lắp camera thì sẽ ko ai dám lấy cắp hết.

6. dieulinh192

dieulinh192 Thành viên đạt chuẩn

èo đi thuê nhà còn phải canh cả chủ nhà thì mệt nhỉ, đi thuê chỗ khác đi mn ơi.