Kinh nghiệm: Trông Mòn Con Mắt Sau Sinh - Không Hề Khó

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Lilohuynh, 21/2/2020.

1. Lilohuynh

Lilohuynh Thành viên tập sự

Trông mòn con mắt sau sinh - không khó đâu chị em ạ. Hôm nay em gửi đến cả nhà 1 topic mà chị em sau sinh rất quan tâm. Đó là những vấn đề mà phần lớn chị em phải đối mặt và nhất là cách để Trông mòn con mắt sau sinh. Hãy nhớ, đừng để bản thân mình xấu xí, hãy chuẩn bị tâm lý và “chiến lược” làm đẹp nhé. Các chị em nào đang trong thai kỳ và chuẩn bị mang thai cũng nên đọc nhé.

Trước hết mình sẽ liệt kê ra đây những những vấn đề mà chị em sẽ đối mặt sau sinh:

• CÂN NẶNG
    • RỤNG TÓC
    • DA XẤU/ NÁM XẠM
    • NGỰC XUỐNG CẤP
    Bây giờ chúng ta sẽ đi vào từng vấn đề. Để thấy việc Trông mòn con mắt sau sinh không khó khăn như chị em nghĩ.

1. CÂN NẶNG
    Trông mòn con mắt sau sinh - Giảm cân là yếu tố tiên quyết
    Phải nói cân nặng là vấn đề đau đầu nhất của chị em sau sinh.

Thứ nhất, tăng cân trong thai kỳ là bình thường, đó là cân nặng của em bé, nhau thai, nước ói.... nhưng sẽ không bình thường nếu để cân nặng tăng quá mức cho phép. Và lượng mỡ dư thừa này sau sinh sẽ khó lòng mà giảm được do sau sinh các bà mẹ không thể vận động nhiều, lại phải bồi dưỡng để có sữa cho con, bận rộn với em bé mới sinh ...

Thứ hai, bồi dưỡng sau sinh quá nhiều. Bồi dưỡng canh giò heo chân gà....là không đúng đâu ạ. Những thứ đó chỉ khiến mẹ càng “phì nhiêu” nhiều hơn thôi. Các mẹ chỉ cần ăn như bình thường, vì cơ thể còn rất nhiều mỡ dự trữ trong thai kỳ chưa sử dụng. Nên không lo thiếu chất đâu ạ. Thứ lợi sữa nhất không phải giò heo, chân gà mà là SỮA CÁC LOẠI ĐẬU.

Bản thân em sau sinh toàn uống sữa đậu và ăn uống không bồi dưỡng gì nhiều mà vẫn rất nhiều sữa. (Bật mí thêm là em ăn chay trường nên móng giò các thứ là em đâu đụng tới ) . Sữa đậu vừa giúp lợi sữa vừa giúp sữa thơm lắm ạ, bé bú cũng thích. Và uống nhiều sữa đậu cũng không khiến các mẹ tăng cân đâu. Chỉ lợi sữa và đẹp da thôi.

Cách giảm cân sau sinh cực đơn giản
    Cách của em thì rất đơn giản. Bữa ăn sáng em ăn CHÁO YẾN MẠCH.
    Các chị em thay bữa ăn sáng bằng 1 tô CHÁO YẾN MẠCH. Không nêm muối đường hay bột ngọt gì cả. Đường thì gây mập thêm, muối thì giữ nước, bột ngọt/ hạt nêm không tốt. Các mẹ đọc thêm bài SỰ THẬT VỀ HẠT NÊM - http://nang-vang-102.info/su-that-ve-hat-nem/ giúp em để hiểu thêm.

Cháo yến mạch giảm cân sau sinh cung cấp đủ chất dinh dưỡng cho cơ thể. Và đặc biệt là giúp các mẹ CHỐNG TÁO BÓN SAU SINH. Yến mạch đặc biệt tốt cho tiêu hóa và giúp các mẹ không bị táo bón. Ăn 1 tô cháo yến mạch giúp no lâu và các mẹ cũng đừng lo sợ thiếu chất.

Vì sao? Vì lúc này các mẹ đang nhiều mỡ dự trữ trong người. Nên chỉ cần cung cấp đủ thôi, để cơ thể sử dụng lượng dinh dưỡng dự trữ và các mẹ sẽ xuống cân thôi.
    Buổi trưa các mẹ cứ ăn bình thường.
    Buổi tối các mẹ nên ăn ít lại. Nếu đói các mẹ có thể uống sữa đậu. Còn nếu dư nhiều cân quá thì buổi tối không ăn tối mà ăn ĐẬU ĐỎ. Đậu đỏ nấu lên như chè cho chín mềm nhưng không nêm đường nha. Ăn cho no. Siêu lợi sữa. Và đậu đỏ cũng rất nhiều đạm và dinh dưỡng. Không lo thiếu chất đâu ạ.

Kinh nghiệm giảm cân của bản thân
    Hồi trước sau sinh em áp dụng cả 2 cách luôn. SÁNG ĂN CHÁO YẾN MẠCH & TỐI ĂN CHÈ ĐẬU ĐỎ. Đặc biệt là các mẹ cố gắng ăn vừa bụng, đừng ăn no quá no. Kết quả là em sau 3 tháng EM TRỞ VỀ Y DÁNG CON GÁI, kể cả cân nặng và bụng ạ. Và đẹp hơn thời con gái luôn.

Vì lúc trước em 50kg, sau sinh 48kg, nên đẹp hơn. Còn lúc có bầu em lên 16kg. Bình thường mọi người lên 10-15kg là vừa. Em vậy là lên hơi nhiều rồi. Trong tháng đầu sau sinh em xuống 10kg, thứ 2 xuống thêm 4kg, tháng thứ 3 em xuống thêm 4kg nữa. Và em cho con bú tới hơn 1 tuổi mới cai sữa các mẹ ạ. Như vậy có nghĩa là giảm cân là đẹp mẹ khỏe con nhé chị em.

GIẢM CÂN - GIẢM CÂN - VÀ GIẢM CÂN LÀ ĐIỀU MÀ MẸ SAU SINH NÊN LÀM ĐẦU TIÊN
    Trước khi có sinh em bé, em đã có hẳn "chiến lược" sao cho mẹ xinh con khỏe, làm sao trông mòn con mắt sau sinh. Nhưng phải nói là rất quyết tâm để làm được. Vì làm mẹ lần đầu bỡ ngỡ, mệt mỏi .. sẽ làm chị em không còn nghĩ đến chuyện khác được.

Và tất nhiên xuống cân thì sẽ xuống bụng. Thời gian này chưa tập thể dục được, cách hay nhất là đắp bụng với muối rang nóng, kết hợp nịt bụng (áp dụng với các mẹ sinh thường). Ăn vừa đủ không được ăn quá no. Đảm bảo bụng xuống rần rần. Như vậy không hề khó để Eo thon bụng gọn sau sinh đâu chị em ạ. Chỉ cần chị em cố gắng chịu khó 1 chút là được thôi.

Vậy là em đã giới thiệu xong Cách giảm cân an toàn và nhanh chóng sau sinh cho mọi người. Bí quyết giảm cân 3 tháng sau sinh của em, chị em hoàn toàn có thể áp dụng.

Còn nếu chị em nào đang bị thừa cân, hoặc mẹ nào đã thôi cho con bú thì có thể áp dụng cách giảm cân theo bài GIẢM CÂN TRONG 7 NGÀY của em: http://nang-vang-102.info/giam-can-trong-7-ngay/

Các chị em nên nhớ rằng chỉ cần dáng đẹp gọn, lên đồ sửa soạn là auto Trông mòn con mắt sau sinh ngay. Nên điều kiên quyết đầu tiên là phải giảm cân, giảm cân và giảm cân.

2. RỤNG TÓC SAU SINH
    Nguyên nhân gây rụng tóc sau sinh là gì?
    Theo thống kê, có tới 40% chị em sau sinh mắc chứng rụng tóc.

Sau khi sinh, lượng Estrogen này lại bắt đầu giảm mạnh. Khiến cho tóc không chỉ rụng như bình thường mà rụng rất nhiều. Có chị em rụng tóc thành mảng nên khiến tâm lý hết sức hoang mang và buồn.

Nhất là trong thời kỳ cho con bú, cơ thể tiết ra hormone prolactin làm cho Sữa mẹ dồi dào, kích thích bài tiết sữa. Prolactin là một chất ức chế estrogen nên càng khiến tóc rụng nhiều hơn. Đó là lý do mà trong 3-4 tháng sau sinh là tóc sẽ rụng “khủng khiếp” nhất. Và thêm nhìn thấy tóc rụng, biến đổi tâm lý sau sinh, cơ thể xấu xí... Tất cả tạo thành 1 khối “STRESS” NẶNG khiến tóc càng rụng nhiều hơn.

Nói vậy để làm gì?

Để chị em mình biết rằng việc rụng tóc sau sinh là bình thường do hiện tượng này xảy ra vì sự thay đổi nội tiết tố. Mà chủ yếu là việc giảm estrogen đột ngột gây ra. Sinh nở là sự biến đổi lớn đối với cơ thể của người phụ nữ.

Nên các chị em cần tìm hiểu và có kiến thức để có sự chuẩn bị chu đáo và tốt nhất.

Vậy phải làm gì nếu chị em bị rụng tóc quá nhiều sau sinh?!
    Nếu chị em nào bị rụng tóc quá nhiều thì em khuyên nên can thiệp ngay. Với vấn đề này, không có cách nào hỗ trợ nhanh hơn bằng bổ sung dưỡng chất cho tóc.

Và em khuyên dùng viên uống MAXXHAIR. Em thấy loại này tốt nhất trong các dòng do đã có mặt trên thị trường hơn 10 năm nay. Với thành phần loại hoàn toàn tự nhiên: Cao Hà Thủ Ô, cao Hoàng Cầm, cao Thổ Phục Linh. Nên dùng được cho cả chứng rụng tóc sau sinh của chị em. Nên đây là Thuốc an toàn trị rụng tóc sau sinh mà các chị em có thể dùng được.

Maxxhair giúp cung cấp vitamin khoáng chất nuôi dưỡng tóc từ bên trong và ngăn ngừa gãy rụng rất tốt. Em có nhiều người dùng viên uống Maxxhair và hiệu quả rất ưng ý.

Và ai bị rụng tóc do các nguyên nhân khác như bệnh lý, stress, thiếu chất... đều dùng được.

Hiện tại Maxxhair đang có liệu trình 4 hộp. 1 hộp 30 viên.

Uống 2 viên/ 1 lần vào 2 buổi sau ăn trưa và ăn tối.

Riêng đối với chị em rụng tóc sau sinh, tùy vào mức độ và kết quả cải thiện sẽ theo liệu trình từ 2-4 tháng.

Các mẹ xem thêm chi tiết và đặt mua hàng chính hãng vào link này giúp em:

http://bit.ly/vien-uong-Maxxhair

3. DA BỊ NÁM XẠM
    Xạm nám da sau sinh - nỗi niềm không chỉ riêng ai
    1 số chị em do thay đổi nội tiết tố sẽ bị nám da, nhưng da sẽ trở lại bình thường sau sinh. Nhưng cũng có người không thể hồi phục được.

Nám sau sinh do thay đổi nội tiết tố - nguyên nhân chính cũng do thiếu hụt estrogen gây ra. Sau sinh, do thời gian đều dành cho bé nên chị em không chăm sóc da. Hoặc do da còn yếu mà mọi người tiếp xúc với ánh nắng mặt trời, nơi nhiều khói bụi.... sẽ khiến da bị nám xạm.

Chị em quan niệm rằng đang cho con bú thì không thể xài được mỹ phẩm. Chị em có thể xài dòng sữa rửa mặt dành riêng cho mẹ sau sinh... Nói tóm lại là cần phải quan tâm cho da sau sinh vì hơn lúc nào hết, lúc này da đang yếu mới cần phải chăm sóc đặc biệt hơn.

Chị em nên hơ mặt bằng muối gừng. Rất tốt vì giúp giúp da mặt săn chắc, thải chất bẩn giúp da sạch sẽ và hồng hào. Muối gừng chuẩn bị trước khi sinh. Sau sinh chắc lấy nước muối gừng đó thoa lên da mặt xong hơ nóng trên than.

Và chị em phải giữ cho tinh thần thật tốt, quá căng thẳng sẽ khiến cho da càng xấu hơn.

Trông mòn con mắt sau sinh - không thể thiếu việc chăm sóc da
    Để khắc phục nhanh chóng, em khuyên nên sử dụng BỘ THẢO DƯỢC TỰ NHIÊN BẠCH MỘC NHIÊN. Sản phẩm này giúp cân bằng nội tiết tố, điều trị nám tàn nhang, đẩy lùi lão hóa giúp da hồng hào căng bóng.

Bộ này gồm 4 hộp BẠCH MỘC NHIÊN - viên uống trị nám tàn nhang. Và 1 hộp BẠCH NGỌC NHIÊN - hũ đắp mặt trị nám tàn nhang.

Sản phẩm này gồm thành phần hoàn toàn tự nhiên:

Viên uống bao gồm: Nấm linh chi, tam thất, cúc hoa. Uống 3 viên/1 lần, ngày 2 lần sáng và tối sau ăn 30 phút.

Hũ đắp mặt gồm: bạch cúc hoa, bạch cập, ngọc trai, cúc hoa. 2 thìa cà phê nhỏ Bạch Ngọc Nhiên này hòa với mật ong và nước (hoặc thay mật ong bằng sữa tươi không đường), để tạo thành hỗn hợp mịn và thoa lên mặt 1 lớp mỏng. Tuần đắp 2-3 lần, 1 lần 20-30 phút, sau đó rửa lại bằng nước sạch.

Chị em quan tâm xem chi tiết và đặt mua hàng chính hãng tại đây:

http://bit.ly/Tri-nam-da-Bach-Ngoc-Nhien

4. NGỰC XUỐNG CẤP SAU SINH
    Nguyên nhân khiến ngực xuống cấp sau sinh
    Ngực xuống cấp sau sinh là nỗi niềm thầm kín của rất nhiều chị em. Nguyên nhân ai cũng biết rồi: tuyến sữa phát triển khiến bầu ngực bị nặng, cộng thêm việc em bé bú kéo xuống, chị em lười không mặc áo nâng đỡ ngực khi ở nhà.

Nên nhớ PHẢI MẶC ÁO NGỰC CHUYÊN DỤNG kể cả ở nhà và cho con bú. Vì lúc này ngực nặng, có áo hỗ trợ mới tránh tình trạng ngực bị xệ. Cho bé bú đều cả 2 bên. Trường hợp ngực bị nhỏ lại, là do thiếu hụt estrogen. Bổ sung đầy đủ dưỡng chất sẽ dần cải thiện.

Để cải thiện tình trạng này cần bổ sung estrogen để giúp cân bằng nội tiết tố. 1 cách phổ biến là chị em chịu khó UỐNG SỮA 5 LOẠI ĐẬU có hướng dẫn nhiều trên các diễn đàn.

Tổng kết
    Như vậy hôm nay em đã chia sẻ với mọi người những bí quyết và cách để chị em có thể nhanh chóng lấy lại vóc dáng và vẻ đẹp thanh xuân của mình rồi.

Những sản phẩm em chia sẻ đều đặt trên tiêu chí thành phần thiên nhiên, hiệu quả sử dụng đã được kiểm chứng nên mọi người hãy yên tâm sử dụng nhé.

Để biết thêm nhiều mẹo kinh nghiệm và sản phẩm hơn nữa thì hãy ghé thăm website của em nhé:
    http://nang-vang-102.info

Nếu có bất kỳ thắc mắc nào đừng ngại để lại comment dưới bài viết nhé!

Đôi điều chia sẻ mong chị em ngày càng trẻ, khỏe và xinh đẹp nhiều hơn! Và đặc biệt sẽ nhanh chóng Trông mòn con mắt sau sinh nhé!

Thân ái!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Lilohuynh
    Đang tải...