Kinh nghiệm: Trước Khi Làm Mẹ, Bạn Cần Phải Biết

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi meyeucon23, 24/8/2017.

1. meyeucon23

meyeucon23 Thành viên đạt chuẩn

Nhiều chị em khi kết hôn có thai mà không hề biết dấu hiệu có thai. Mà với thai nhi, 3 tháng đầu mang thai là quan trọng nhất. Vì vậy, các mẹ nên biết dấu hiệu mang thai để có thể bảo vệ thai nhi toàn ven nhất nhé! Đặc biệt là dấu hiệu mang thai lần đầu.

Các dấu hiệu mang thai lần đầu :

Bị táo

Nhiều mẹ thắc mắc khi mang thai lại bị táo bón, đơn giản thôi vì Hormone progesterone tăng khi mang thai làm thức ăn tiêu hóa chậm hơn trong ruột, dẫn đến táo bón.

Trở nên nóng tính, hay thay đổi thất thường

Điều này có nguyên nhân kời gian đầu mang thai giống với dấu hiệu bị táo bón, Sự thay đổi hormone trong thcó thể làm cho bạn có những cảm xúc bất thường, đặc biệt là trong ba tháng đầu tiên.

Buồn nôn
    Bạn sẽ thường thấy cổ họng khô khan, buồn nôn, cảm giác một số mùi khó chịu nhạy và buồn nôn với nó. Đây là tình trạng ốm nghén dễ thấy của dấu hiệu mang thai lần đầu ở chị em phụ nữ. Hiện tượng này bắt đầu khá sớm trong 1,5 đến 2 tuần thai là bạn đã bắt đầu cảm nhận được sự khác lạ này. Đừng vội nghĩ là mình bị ốm, cúm mà sử dụng thuốc tây khi mà chưa đi khám nhé.

Chậm kinh

Đây là tình trạng “ không chạy đi đâu được”, đặc biệt là với những chị em luôn trong tình trạng kinh nguyệt ổn định, đều đặn hàng tháng mà bỗng một ngày lại trậm 1-2 tuần thì khả năng mang thai của chị em rất cao. Khi mà tâm lý, cuộc sống thoải mái không ảnh hưởng đến việc trễ kinh. Hãy kết hợp với những dấu hiệu khác và đi khám, kiểm tra ngay khi nếu thấy nhiều dấu hiệu xuất hiện đồng thời.

Ngực cứng, tức

Chị em có thể thấy ngực mình cương lên, tức, khó chịu gần như một số dấu hiệu của kỳ kinh nguyệt vậy nhưng nặng nề hơn. Dấu hiệu này xuất hiện sớm nhất là một tuần sau khi thụ thai. Bạn có thể cảm thấy ngực mình đầy hơn và nặng hơn.

Cảm giác mệt mỏi

Khi bạn mang thai, nồng độ hormone progesterone tăng cao làm bạn dễ buồn ngủ. Đồng thời lượng đường trong máu thấp hơn, giảm huyết áp và tăng sản lượng máu có thể gây ra sự hao tổn sức lực khi mang thai, làm bạn dễ bị mệt mỏi hoặc mệt lả người dù không làm gì nặng nhọc.

Và còn một số dấu hiệu mang thai sau 3 ngày quan hệ sớm nhất cho các chị em tham khảo. có rất nhiều tình trạng có dấu hiệu mang thai nhưng thử que 1 vạch hay dấu hiệu mang thai giả các chị em nên tìm hiểu và chú ý để nhận biết nhé! Không gì bằng con yêu đúng không các mẹ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meyeucon23
    Đang tải...

2. HoaNguyenPT

HoaNguyenPT Thành viên chính thức

Mình có đứa bạn, mang thai rồi mà k biết, vì nó ko nghĩ là mới Qh đã dính luôn như thế, vậy là nó chơi biển, uống bia vào rồi không kiêng khem gì cả nên bị động thai rồi sảy thay, xót con quá. Nên các bạn có chồng rồi cố gắng để ý các dấu hiệu này nhé, có con còn biết nhé!

3. nguyenminhmaster70

nguyenminhmaster70 Thành viên đạt chuẩn

Viên bổ bầu vital pregna số 1 tại đức.

4. ThuyNgan19

ThuyNgan19 Thành viên tập sự

Doppelherz Vital Pregna là sản phẩm bổ sung đầy đủ các vitamin và khoáng chất thiết yếu, giúp tăng cường sức khỏe và thể chất cho bà bầu trong quá trình chuẩn bị mang thai, đang mang thai và thời kỳ cho con bú, giúp ngăn ngừa dị tật thai nhi.
    :h:

5. HoaNguyenPT

HoaNguyenPT Thành viên chính thức

Bây giờ xuất hiện nhiều thuốc bổ bầu quá, không biết loại nào chất lượng mà đảm bảo đây

6. metonny

metonny Thành viên rất tích cực

cảm ơn bạn đã chia sẻ, thông tin rất bổ ích

7. iamprincess2012

iamprincess2012 Thành viên tích cực

cảm ơn bạn đã chia sẻ

8. me iu nghé

me iu nghé

theo e thì ăn uống trực tiếp là tốt nhất.