TrƯỜng cẤp 2 giẢng vÕ???

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi hangnga_nd, 27/4/2014.

1. hangnga_nd

hangnga_nd Bắt đầu tích cực

Các mẹ ơi, con nhà em sinh 2004, sang năm lên lớp 5, theo hộ khẩu thì lên đúng tuyến là trường cấp 2 Trung Hòa.Hiện tại cháu đang học tiểu học Nam Thành Công, em nghe nói nếu đạt 5 năm học sinh giỏi ở tiểu học sẽ được vào thẳng cấp 2 ( cụ thể là trường Giảng Võ), cháu đang là học sinh chuyên Pháp, em không biết là khi tốt nghiệp xong tiểu học, nếu cháu muốn thi vào cấp 2 Giảng Võ thì sẽ phải thi đầu vào, đúng k ạ? và kỳ thi ấy cháu trượt thì có kịp nộp hồ sơ về trường cấp 2 đúng tuyến là Trung Hòa không ạ?
    Có mẹ nào làm giáo viên cấp 2 vào giúp em vụ này với , em gà quá !!!!hjhj, để có hướng cho cháu từ bây giờ ạ!!!
    MỌI NGƯỜI GIÚP EM NHÉ! thanks all!!!(u)(u)(u)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hangnga_nd
    Đang tải...

2. vuthanhhoa

vuthanhhoa Thành viên đạt chuẩn

Ðề: TrƯỜng cẤp 2 giẢng vÕ???

Mình ko phải giáo viên cấp 2 nhưng mình xin chia sẻ với bạn thế này. Mình chưa thấy ai bảo là 5 năm h/s giỏi thì được vào thảng cấp 2 cả, chỉ thấy thông báo của nhiều trường nhận tuyển thẳng h/s đạt h/s giỏi cấp quận, thành phố . Trường Giảng Võ là trường cấp 2 tốt, nhận h/s đúng tuyến, sau đó trường mwois tổ chức cho các con thi vào lớp chuyên chọn. Trường nổi tiếng với lớp chuyên Anh và chuyên toán. Con bạn muốn thi vào các lớp chuyên này thì phải xin được 1 suất vào trường đã.

3. hangnga_nd

Cám ơn mẹ nó đã quan tâm! Mình biết là các lớp chuyên Anh hoặc lớp chọn phải thi và có suất mới được vào mà! Mình chỉ muốn hỏi về lớp pháp của Giảng võ , vì thấy ít thông tin về lớp pháp quá:)
    Các mẹ đã cho con thi trái tuyến vào GV đều nói là hồ sơ phải là 10 kỳ của tiểu học là học sinh giỏi, hoặc ít ra cũng phải đc học sinh giỏi ở kỳ 2 của lớp 5. Mình không không rõ thực hư như nào nên muốn nhờ mẹ nào biết vào chỉ cho mình giùm:)

4. Cờ Thông Minh

Cờ Thông Minh Thành viên rất tích cực

Đúng rồi, emmình dạy trường Giảng Võ nói không có quy chế nào 5 năm học sinh giỏi là vào thẳng cấp 2 đâu. Chỉ có được giải học sinh giỏi cấp quận, thành phố hoặc đạt giải trong hội khoẻ phù đổng cấp quận, thành phố trở lên thì mới được vào thẳng cấp 2 bạn nhé. Còn thi trái tuyến vào thì trường nào cũng có 1 số suất ngoại giao đấy

hangnga_nd thích bài này.
  5. hangnga_nd

CÁM ƠN CÁC MẸ NHA!!!Mọi người biết thông tin gì về lớp Pháp của Giảng Võ nữa thì chia sẻ giúp mình nhé!!!

6. thanhthaoshop

thanhthaoshop bán buôn lẻ quần áo,khăn mũ,tất,......

mình cũng ko rõ lắm,, mn hỏi thử xem...........

7. hoacomay229605

hoacomay229605 n3/\0l!

kỳ rồi e có dạy 1 em học chuyên văn anh, nhg ko biết lớp pháp :( ủn giúp mn

hangnga_nd thích bài này.
  8. budspring203

budspring203 Me Bud

Mình muốn hỏi có mẹ nào biết trường cấp 2 tốt mà có lóp tiếng Đức không nhỉ? 2 năm trước thấy có trưởng Đống Đa có lóp tiếng Đức nhưng hình như giờ bỏ rồi thì phải. Con m năm nay lên lóp 5 mà mình chưa biết chọn trường nào tốt cho con, bạn nào biết tư vấn giúp m với nhé. Thank All!