Cần giúp: trường mầm non cho bé 1 tuổi xem nhạc nhảy hàn quốc

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi nhungnguyen287, 16/7/2015.

1. nhungnguyen287

nhungnguyen287 Thành viên tập sự

Bé nhà em mới được 17 tháng, em gửi con ở trường tư thục gần nhà (khu Cầu Diễn - Nam Từ Liêm) đã được 2 tháng rồi. thời gian gần đây qua camera giám sát em thấy các cô hay mở nhạc nhảy của hàn quốc cho các con xem và dạy các con nhảy theo. em thấy rất không phù hợp với lứa tuổi các con, muốn phản ánh với các cô nhưng còn băn khoăn quá, Các mẹ cho em xin lời khuyên với ạ. Có mẹ nào cho con học mầm non gặp trường hợp như vậy chưa? bây giờ các trường đều thế hay sao ạ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nhungnguyen287
    Đang tải...

2. huyenhnit

huyenhnit Vé máy bay nội địa và quốc tế

À cái này chỉ là cho trẻ giải trí thôi mà mn, nhảy cũng là 1 bài tập thể dục đó mà, với nghe nhạc các con sẽ thấy vui hơn, theo mình thì thế, vì bé nhà mình về nhà khi mẹ mở nhạc bé thấy thik và nhảy theo 1 cách rất vui

nhungnguyen287 thích bài này.
  3. beheo88

beheo88 Thành viên sắp chính thức

Hihi bạn xem nội dung nhạc nhảy đó nó có phù hợp con bạn ko? còn nếu mà như mấy thể loại Kpop thì mình nghĩ nên ý kiến với các cô giáo ko chocon xem vì xu hướng trẻ con hay bắt chước lắm :) Cháu mình lớp 8 rồi cũng hay bật thể loại nhạc hàn ê ê ồ ồ lên nhảy nhót là mình bắt tắt đi ngay sợ nó lại ảnh hưởng theo phong cách đó, không phù hợp vs lứa tuổi của nó :)

nhungnguyen287 thích bài này.
  4. nhungnguyen287

Cảm ơn mn đã góp ý. em cũng nghĩ cho các con nghe nhạc, nhảy múa là tốt. nhưng em băn khoăn vì mấy cái nhạc nhảy hàn quốc thì em thấy nội dung, hình ảnh không phù hợp với lứa tuổi các con cho lắm.

5. nhungnguyen287

vâng, toàn mấy boy, girlgroup, chân dài quần ngắn nhảy nhót thôi bạn ạ. Em thấy nó không phù hợp với các con cho lắm, nhưng phản ánh thì chưa biết nói thế nào (trực tiếp hay gián tiếp) để các cô không vì ác cảm với mẹ mà quay ra ghét con mình :'( vì con mới 1 tuổi đi học có chuyện gì chưa biết về mách mẹ :)

6. beheo88

beheo88 Thành viên sắp chính thức

Ui như thế thì cô bật lên để xem rồi chứ ko pải cho các con nữa, tội bọn trẻ, có thể bạn điện thoại cho sđt của trường và phản ánh thì cũng đỡ lo con bị ghét hơn

7. Hai Anh 2803

Hai Anh 2803 Thành viên tập sự

nhạc Hàn Quốc cũng có những bài trong sáng, nội dung hay mà các mẹ.
    Nếu các cô có bật những bài không phù hợp với lứa tuổi các bé thì chắc cũng có thể phản ánh để chấm dứt tình trạng chứ nhỉ?