Cần giúp: Trường mầm non khi vực Hoàng Quốc Việt

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi chimieu, 20/4/2015.

1. chimieu

chimieu Thành viên rất tích cực

Chào các mẹ, T9 tới này là bé nhà m được 18m nên mình bắt đầu tìm trường cho con. Nhà m ở Phạm Văn Đồng gần công viên Hòa Bình, mình muốn tìm trường cho con loanh quanh khu vực này hoặc là mạn Hoàng Quốc Việt. Các mẹ có kn trường nào csvc tốt, giáo viên tận tâm, quan tâm chăm sóc trẻ và có camera để mình quan sát được con cho yên tâm giới thiệu cho mình với

Thanks cm

Xem thêm các chủ đề tạo bởi chimieu
    Đang tải...

2. quyconlonton

quyconlonton Thành viên chính thức

Em xem ké. Nhà em cũng ở mạn này và đang tìm trường cho bé

3. Nguyennguyen12@

Nguyennguyen12@ Thành viên tập sự

Nhà ở gần Công viên Hòa Bình mà sao lại tìm nhà trẻ ở tận khu Hoàng Quốc Việt hả bạn?

4. thanhthanh2015

thanhthanh2015

chắc bạn ấy làm ở khu vực này

5. huongthanh08

huongthanh08 Thegioisuatot.vn

mình thì lại ko ở mạn này mình bên hào nam nên cũng khó trong vấn đề này mn à

6. bubam

bubam Thành viên tích cực

Mn tham khảo trường mầm non thực nghiệm Hanoi-Tokyo ở ngõ 208 Trần Cung xem nhé.

7. Nguyennguyen12@

Nguyennguyen12@ Thành viên tập sự

Các trường tư bây giờ hầu như có Camera hết.
    Con mình 22 tháng, mới đi học được 1 tháng ở trường Bông Mai ngõ 385 Hoàng Quốc Việt. Trước cũng tham khảo quanh đây rồi, thấy các mẹ đánh giá trường này cũng được. Tuy cở sở vật chất hơi chật, nhưng các cô lớp con thấy cũng nhiệt tình lắm. Có bạn 15 tháng đi học cô giáo bế suốt. Con mình lúc đầu đi khóc, sau thì đỡ hơn. Bây giờ con vẫn khóc buổi sáng, nhưng đến lớp thì ngoan. Mẹ nào cho con đi học cũng lo cả, nhưng phải kiên trì và tin vào cô giáo. Con mình vẫn sợ đi học, nhưng thứ 7 chủ nhật ở nhà nhớ cô lại nhắc tên cô. Hàng tháng vào đầu tuần thấy cô giáo gửi cho mẹ 1 tờ giấy thời khóa biểu của tháng, con học gì vào giờ nào. Thấy các cô dạy háy, dạy tô, dạy phân biệt màu sắc cho con. Lớp lớn hơn thì có tập thể dục buổi sáng, lớp bé thì không. Tạm thời đánh giá thế. Học phí hơi cao, 1.950.000đ/tháng với lớp bé.

Ngoài ra, ở Ngõ 82 Trần cung có trường thấy các mẹ đánh giá cũng được, nhưng mình không cho con học ở đó nên chưa tìm hiểu, học phí rẻ hơn Bông Mai.