Cần giúp: Trường mầm non ở khu vực Bồ Đề - Long Biên

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi tranthuy0101, 11/7/2013.

1. Me_HoaiAnh

Me_HoaiAnh Thành viên tích cực

Ðề: Trường mầm non ở khu vực Bồ Đề - Long Biên

Không biết bạn định xin con học công hay tư? Trường công thì mình không rõ nhưng tư thì có Dream House ở Nguyễn Sơn, MN Ben Ben (con mình đang học ở đây), rồi Thảo Linh...

Mình chưa cho con học trường công bao giờ nhưng mình thấy học công hay tư thì đều có mặt tốt mặt xấu. Học công thì các cô được đào tạo bài bản, các con tự lập hơn, trường lớp rộng rãi, khang trang nhưng lại quá đông cháu. Trường tư (chất lượng cao) thì ít cháu, chương trình học cũng theo chương trình của Bộ giáo dục, các cô chịu khó tổ chức các hoạt động ngoại khóa cho các cháu; nhược điểm là lớp thường chật, thiếu không gian cho các cháu chơi đùa, các cô chăm chút nên các con ít tự lập hơn, học phí cao hơn trường công... Nên tùy điều kiện hoàn cảnh từng nhà phù hợp với trường công hay tư mà lựa chon thôi ạ.

Đang tải...

2. happyday1382

happyday1382 Bắt đầu nổi tiếng

Trường Hoa Hồng chị thấy bạn chị vẫn đang gửi con ở đó, chất lượng thì ok mà, cháu chị hồi trước cũng học đó, chả thấy ai có ý kiến gì. Con nhà chị thì ko cho học đó vì xa và ko tiện đường thôi, đợt vừa rồi mới xin vào Chim Én rồi, chả mất đồng nào

3. ha_huong

ha_huong Bắt đầu nổi tiếng

e đang hóng nhưng chưa biết nên cho con học trường nào. nhà e ở bên phú viên có hộ khẩu rùi. đến tháng 6 này con được 2 tuổi rùi đang chưa biết nên cho con học trường công hay trường tư ợ ^_^. cả nhà giúp e với

hamy89 thích bài này.
  4. hamy89

hamy89 Thành viên tích cực

Con e cũng đang chuẩn bị đi hovj, xin vào trường công thì bào tháng mấy mới nộp hồ sơ nhỉ, e tháy có mấy trương tư thục ngay khu uỷ ban và khu hồ Lâm Du, có mẹ nào biết trường nào chất lượng đc dc không tư vấn cho e với

5. Nguyenha2906

Nguyenha2906 Thành viên tập sự

Chị ơi, em muốn nhờ chị xin liên lạc nhà cô Trâm nè. Chị cho e xin sđt của chị nhé. Để em alo chị dễ hơn ạ
    Em cảm ơn

6. linhbui

linhbui Bắt đầu tích cực

Có mẹ nào biết thông tin về trường mầm non Bé hạnh phúc thì cho em xin thông tin với, vì gần nhà bố mẹ em nên ông bà tiện đón cháu. Em thấy trường rộng rãi, có chỗ chơi nhưng không tìm thấy ai cho ý kiến về trường này. Con em 18 tháng ạ