Trường mầm non SunriseKidz.

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi metramy, 21/4/2012.

1. metramy

metramy www.metramy.com

Mình đang cho con theo học tại 1 trường công , cũng tốn kém để xin vào vì trái tuyến . Mà trường mầm non công thì khó xin !
    Con học được 3 tháng , dù ko hài lòng nhưng mình cứ tặc lưỡi vì còn bao nhiêu bé cũng học trường đó nữa thì con mình cũng cố được . Giờ ktế khó khăn lại ở nhà thuê , cứ nghĩ học trường công con sẽ được dạy bài bản và kinh tế hơn cho Ba Mẹ so với trường tư thục bt!

Nhưng hqua con mình bị Cô đánh vào đầu , mình nhỏ nhẹ thắc mắc cô chối và thái độ ! --> Mình thực sự ngán quá rồi . Mình ko hề nói nặng hay to tiếng , mặt rất tươi khi hỏi dù ức lắm .
    Con mình thì dát và ngoan chứ ko quá nghịch ngợm và khó bảo .
    Gần chỗ nhà mình có trường SunriseKidz , theo những gì đập vào mắt hàng ngày thì mình thấy ổn . Nhưng chưa tham khảo được xem chất lượng dậy bên trong trường ra sao nên muốn hỏi các mẹ . Nếu mẹ nào có con học trường này rồi thì góp ý giúp mình với .

Ngoài ra còn có trường Babygarden nữa .

Học phí biết là cao , chắc là Mẹ nhịn ăn nhịn mặc để con học ở đó mất :D . Nhưng mình chấp nhận , chứ lắm hôm đón con nhìn Cô buộc tóc cho con theo kiểu ko cần chải lại , túm 1 nắm rồi chằng dây chun vào . Vừa rối như tổ nhện vừa khiến con đau , nhẹ nhàng ý tứ thì hsau vẫn thế .

Hugo hay Hòang Gia học phí thấp hơn và thấy bảo cũng được nhưng theo cảm quan mình thấy SK ok hơn nên định " cố "

Mọi người tư vấn dùm mình với !

Đi học 3 tháng mà mẹ dậy gì thì biết đó . Hỏi thì chỉ thấy con kể đến lớp ngồi ghế xem siêu nhân , uống canh , đi ngủ , ngủ dậy ăn chuối xem ti vi , mẹ đón :D

Xem thêm các chủ đề tạo bởi metramy
    Đang tải...

2. chuot_84

chuot_84 Thành viên tích cực

Ðề: Trường mầm non SunriseKidz. Em nhờ Mod hnay thôi ạ .

Mẹ nó vất vả quá, mình chưa có nhóc nên chưa bít mấy vụ này, hum trước mẹ nó có vấn đề trang web giải quyết được chưa?

metramy thích bài này.
  3. mecutivacutit

mecutivacutit Thành viên kỳ cựu

Con mình cũng đi học trường công lập nhưng không thấy tệ như mẹ nó nói. Các cô cũng nhẹ nhàng tình cảm ra phết. Và trường luôn có các cô thực tập. Các cô thực tập chăm chỉ, nhẹ nhàng chăm cháu lắm. Mình thấy học trường công lập vừa rẻ, vừa tốt. Trường lớp rộng rãi, mát. Con mình cũng biết nhiều truyện, nhiều thơ, vẽ........

metramybaohiembuudien thích.
  4. haume

haume Thành viên rất tích cực

Mình đang định xin cho con vào trường Hoa Hồng,đường bờ mương Thái Thịnh ý mà không biết có xin được không vì cái phường Ngã tư Khổ nhà mình chẳng có trừong nào cả,mấy năm nay toàn đi học nhờ,chán hết biết.

5. vatoicungyeuem

vatoicungyeuem Thành viên rất tích cực

Mẹ nó cho con học ở đâu mà tệ thế? Mình cũng cho con học trường công nhưng thấy cũng ổn mà. Hôm nào con hư mà bị cô đánh, cô cũng nói luôn với phụ huynh tại sao lại đánh con chứ ko cần con p mách. Nói về vụ buộc tóc thì mình còn p học cô hi hi vì cô buộc đẹp lắm. Mà ở trường công hay có các cô thưc tập lắm, lúc nào có các cô ý nhóc nhà mình cũng đều về khoe mẹ vì các cô chăm cháu lắm.

6. DH34

DH34 Thành viên chính thức

Mẹ vào ********* ấy, có mục review về các trường cho con đấy. Lần trước em nghe loáng thoáng Sunrise có vụ ăn bớt tiền ăn của các cháu hay sao ấy.

7. lehanako

lehanako Yêu Ỉn Cốm

Con tớ đang học Lê Quý Đôn...tớ thây ổn, con tớ nghịch, hiếu động, với lại quan điểm của tớ là không chiều con, tớ khuyến khích các cô nghiêm khắc , phạt và cho ăn roi.Con nàng bao nhiêu tuổi rồi, nhà nàng có gần LQĐ k, nếu gần thì nàng tìm hiểu xem sao...LQĐ mặc dù là tư nhưng quy mô và chất lượng tớ thấy ổn ( vì trước đó tớ đã từng gửi con ở trường tư nhỏ gần nhà nên có nhiều cái có thể so sánh đc).Chẳng hạn đầu vào của giáo viên khắt khe hơn , các trường tư khác mà tớ biết vẫn có trường hợp cô giáo nói ngọng ầm ầm, bằng cấp thì k chính thống chỉ là học chứng chỉ vài tháng là xin vào đc....Với lại con nàng mới đi học 3 tháng, bé còn đang trong giai đoạn thích nghi nàng đừng lo lắng quá.....

metramy thích bài này.
  8. metramy

metramy www.metramy.com

bé nhà mình đi học gần 2 năm rồi . Nhưng vì nhiều lý do mình mới xin vào trường công học. Đi học 3 tháng là 3 tháng tính ở trường công.
    Mình ko chê trường Công nên mới mất rất nhiều công sức và tiền của để xin cho con vào học. ( Trường công đều đông và đúng tuyến còn khó vào )

Sự thực nhìn thấy thì như mình p/a ở trên . Con mình bị bầm đầu gối Cô cũng ko biết . Vết cào cấu đầy mu bàn tay với 2 cánh tay .
    Con ko ngủ trưa cứ bảo ngủ ngon lành . Thế nhưng về đến nhà ăn xong lăn luôn ra nền nhà ngủ đến 9h tối .
    Ngày nào cũng bảo ăn 2 bát cơm ( Từ khi con biết ăn cơm chưa bao giờ con ăn hết 1/2 bát cơm ) . Sau hơn 1 tháng đi học sút gần 2kg . 1 trong 3 Cô trông mới thừa nhận ko chịu ăn tý cơm nào !

.....Còn ty tỉ vđ ....
    Sáng qua trước khi vào lớp con bị ngã rớm máu ở đầu gối . Mình đưa con lên lớp nhờ cô lau dùm vết thương vì trường có nước muối sinh lý . Mình vì vội đi nên ko tự làm cho con được.
    Lúc đón con Nguyễn Y VÂN !

MÌNH KO CHÊ TRƯỜNG CÔNG . NHƯNG KO PHẢI TRƯỜNG CÔNG NÀO CŨNG TỐT . HOẶC CÓ THỂ CÔ GIÁO DẠY CON MÌNH LÀ CÁ BIỆT .

Con mình ngoan , ko ngỗ nghịch hay hư láo . ( khách quan n/x)

lehanako thích bài này.
  9. nhimhanhan

nhimhanhan Thành viên rất tích cực

Lớp của cháu đang học có đông không mẹ nó ? Nếu trường đó quá đông mẹ nó nên chuyển trường cho con đi, còn nếu trường đó các cháu vắng tầm dưới 40 mà cô không chăm được cháu thì các cô hơi tệ, mình cũng làm giáo viên, lớp mình tận 70 cháu,lớp lớn còn đông hơn 85 cháu, nhiều lúc vẫn phải nói phụ huynh thông cảm có ít cô nên không quán xuyến được hết, chẳng may có cào cắn nhau can không kịp

metramy thích bài này.
  10. metramy

metramy www.metramy.com

Mình hiểu vì mình có 2 bà chị dâu dậy mầm non trường công . Mình ko care chuyện cào cấu cắn ...Nhưng vđ ở chỗ Cô đánh đầu cháu . Nếu chối thì Cô nhẹ nhàng nói ko làm là Ok . Sao trong khi mình mới là người phải mặt nặng mày nhẹ thì phải căn ke lời nói và tông giọng khi nói với Cô . Còn Cô thì phụ huynh nhỏ nhẹ tử tế thì Cô thái độ . 3 Cô với 36 cháu đều tầm 3y mình nghĩ ko quá vất vả nhưng mình rất thông cảm vì 1 mẹ 1 con thôi mà lắm lúc mình còn phệt con mình ra trò nữa là các Cô .

11. pig_pig

pig_pig Thành viên nổi tiếng

Trà My bị cô đánh hả em? Lộn ruột phết nhỉ? Chí nhà chị cũng bị cô tẩn 1 lần, 2 hôm sau chị cho chuyển trường luôn. Nhưng trường Chí là trường tư, chuyển cũng dễ với lại cũng không tiếc công đầu tư ban đầu như của em. Em dâu chị cũng đi dạy học mầm non và khen trường Hoàng Gia lắm lắm em ah. Em tham khảo xem. Không phải cứ trường thu nhiều tiền là con mình được chăm sóc nhiều hơn đâu (mặc dù có nhiều bố mẹ cũng nghĩ theo chiều hướng này, trong đó có chị).

metramy thích bài này.
  12. riucoi

riucoi Thành viên rất tích cực

Con mình cũng đang học tư thục, trường mầm non tuổi thơ a. trụ sở 1 ở Yên Phụ và có 1 trụ sở nữa ở Tôn Đwcs Thắng Thì phải. Con mình 28 tháng và đi học được 3 tháng rồi. Phải nói là khá hài lòng. Từ ngày đi học thấy có sự khác biệt rõ ràng luôn. Nàng nhà tớ bướng, hồi chưa đi học ở nhà, nó thích thì nó chào, ko thích thi đánh cũng ko chào, ăn thì chỉ mẹ cho ăn đc, còn người khác thì nó bắt nạt, ko ăn, chỉ ăn lung tung và uống sữa tươi. Tớ thì đi làm cả ngày ko có time, chán quá tết ra cho đi học luôn. Đi học cô chỉ đóng bỉm cho tháng đầu, về sau cô tập cho gọi (trước thì nó cũng gọi trừ lúc quên :)) ko phải đóng bỉm ban ngày, chỉ đóng bỉm lúc ngủ trưa, ăn uống đứa nào lười ăn cô xúc cho (và con mình là 1 trong số đấy, mình xem trên camera), chỉ phải gửi sữa tươi máy hôm đầu, mấy hôm sau cô tập cho uống swax bột. tóc tai thì hôm nào đón cũng đc buộc gọn ghẽ, lại còn hnay buộc kiểu này, mai buộc kiểu khác. Ngoài ra chuyện nề nếp, lễ phép hơn hẳn, đi học về biet tự cởi dép, xếp lên giá. Không bao giờ có chuyện cô đánh cháu vì lớp nào cũng có camera trực tuyến, còn quát phạt thì có (tất nhiên rùi, hư thì phải bị phạt thôi). 1 lớp có khoảng 15-20 cháu, 2 cô. Và 1 điều nữa về mình hởi lớp con có cô tên là gi? cháu kể tên 2 cô và hỏi con yêu cô nào thì cháu trả lời con yêu cô Lan. Mình xem trên camera cung thấy là cô Lan là cô thường xuyên xúc cơm cho cháu ăn (khi ăn các cô chia lớp thành 2 nửa, mỗi cô phụ trách 1 nửa). Mình nghĩ cháu ko sợ cô và cô chăm sóc cháu nên nó mới yêu cô.
    Học phí 1tr/th, tiên ăn + tien uoc tong cong tat ca khoang 1,8tr/th. minh thay so voi mat bang cac truogn tu the la kha on.

metramy thích bài này.
  13. MecuabeBO

MecuabeBO Thành viên rất tích cực

mình nghĩ tùy trường nhỉ, hay tùy số từng người nữa.
    con mình học trường công, và mình thấy rất tốt, rất rẻ, các cô nói chung tử tế.
    còn trường tư, hic, mình cũng tận mắt thấy vài vụ trường tư rồi nên không dám nghĩ chất lượng tỷ lệ thuận với giá cả.
    còn chuyện tai nghe thì nhiều, thí dụ 1 mẹ ở trên thích trường LQĐ, mình thì nghe 1 chị bạn khác kể con chị học ở đó ăn chậm toàn bị cô nhốt vào toalet.
    túm lại là tùy thuộc lương tâm người thầy thôi ạ, mình xin chúc mẹ con bạn sớm tìm được môi trường tốt cho bé.

metramy thích bài này.
  14. metramy

metramy www.metramy.com

c
    Em ko quan niệm trường đắt tiền là tốt đâu ạ . Vì bạn em từ chỗ làm nấu ăn cho trường mầm non rồi được lên đứng dạy chính trong lớp của 1 trường mầm non học phí còn khủng hơn Hoàng Gia thì em chả có chút niềm tin nào roài . Xét về mọi mặt Cô bạn ý chỉ học việc 1 tg rồi dạy dỗ các cháu chứ chả có chuyên môn sư phạm gì cả . ( Bạn ý học nấu ăn ra , sau này theo học lớp gì đó buổi tối về spmn để phòng nhỡ bị ktra :D )

Trường HG thì em cũng thích nhưng vì cơ sở ở ĐC phòng bên trong hơi bé , cầu thang thì dốc . Sân chơi thì hình như là cái vỉa hè tiếp giáp mặt đường . Đồ chơi ngoài đường bj bám bụi và mưa nắng nó tàn phá nhìn hơi .... hì hì . Có thể tại em kỹ tính . Còn về chất lượng dậy học thì như em ngồi lê mấy quán bún , cháo .... ngõ 35 :D hộ hất mặt về SK và bảo là SK hơn . HG chất lượng dạy ngày càng kém .
    Đọc trong web thấy ổn quá nhưng chả hiểu sao em cứ thích SK nhưng đau đầu học phí của nó quá trời ạ . Ở quê chồng em học mầm non đóng 1tr/1nam . Đóng 6kg gạo 1 tháng . 6k/ ngày ăn . Cứ thế này em về quê Chồng em ở mất ](*,)](*,)](*,)

15. metramy

metramy www.metramy.com

Tiếc quá . Từ chỗ mình ra T Đ t hay Yên Phụ đều xa . Tất tật 1tr8 cho 1 trường tư chất lượng tốt là mơ ước của tớ :D

16. metramy

metramy www.metramy.com

Đúng , ở môi trường nào cũng có người thế nọ thế chai ạ .
    Em lấy ví dụ 1 cô giáo trường công cắm bình nước siêu tốc trên nền lớp . Rồi chính Cô đó đá phải và làm bỏng 1 em ngồi gần đó . Trong lớp còn 1 cô nữa chứng kiến .
    Nhưng dù bé kia 4t khẳng định Cô là người làm bỏng thì Cô chối và khăng khăng rằng bé đó tự ý chạy vào khu bếp và xảy ra chuyện .
    Cô còn lại trong lớp cũng xác minh ko có chuyện cắm bình nước siêu tốc trong lớp học .....

Cuối cùng Bé đó được quy kết cái tội Trẻ con nói linh tinh.

Cô giáo kia thì chả thăm nom bé được 1 lần . Sau mẹ bé chỉ biết chuyển lớp .

Sự thật 100% và người phạm tội kể chuyện cho mình nghe , ko phải mẹ em bé gặp nạn nhé :-s

sau0111235 thích bài này.
  17. MẹThỏcon

MẹThỏcon Thành viên rất tích cực

Con nhà tớ đang học Elephanta, ngay số 39 ngõ 130 Đốc ngữ. Học phí tất tần tật(cả năng khiếu, cả ăn uống sáng trưa chiều ) độ 2,6 tr/tháng. Trường mới đổi chủ từ tháng 8 năm ngoái. Cô chủ trường học ở Úc về nên đầu tư bài bản lắm. Con nhà tớ học từ lúc con 14tháng, đến năm nay là đi học lớp 1 rồi nên tớ biết rõ về trường. Mẹ nó cứ thử qua thăm quan xem có ưng ý không? Tại tớ thấy rõ quá trình đầu tư, mua đồ dùng, đồ chơi và cả thay đổi về thực đơn ăn uống của con nên bây giờ thấy trường đầu tư tốt quá, mà đúng là phải vào trong mới thấy rõ được nên mẹ nó cứ thử đến tham khảo xem. Con tớ sắp ra trường rồi mới được đầu tư tốt thế nên tớ vẫn đang tiếc rẻ đây. Nhà tớ ngay bên Liễu Giai, đối diện ngay chỗ Kim Mã Thượng nhà mẹ nó ý, tớ không phải chủ trường đâu nên cứ yên tâm mà thăm quan nhé :D

metramy thích bài này.
  18. metramy

metramy www.metramy.com

Ôi thật hả ấy . Nếu có thể cho mình xin địa chỉ cụ thể với . Cám ơn nhiều .

19. mamy08

mamy08 Mamy08

Con gái mình cũng theo học Sunrise kidz KMT được 2 năm. Nói chung là mình thấy hài lòng về mộ mặt. Nhưng vì có tập 2 roài ngân sách cũng phải cân nhắc nên đành chuyển trường cho con gái. Chúc mẹ nó mau tìm được ngôi trường tốt cho con.

20. vthuhien1985

vthuhien1985 Facebook: 0915050785

Trà My vẫn không chịu ăn hả chị? khổ thân bé, ở nhà mẹ đã khó cho ăn, các cô làm sao đủ kiên nhẫn với con đây? sút đi 2 kg với ng lớn đã là nhiều nữa là với đứa trẻ có 11,12kg