Cần giúp: Trường mầm non tư thục chất lượng cao Kids Smile địa chỉ 28 Tập Thể TCT Dược – Đông Quan -

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi Bopbi_07, 20/10/2009.

1. Bopbi_07

Bopbi_07 Thành viên chính thức

Các mẹ ơi em đang định cho bé nhà em (cháu 2t) vào học mẫu giáo ở trường Trường mầm non tư thục chất lượng cao Kids Smile địa chỉ 28 Tập Thể TCT Dược – Đông Quan - Cầu Giấy

Mà chưa tìm hiểu được nhiều thông tin về trường cũng như cô . Có mẹ nào đã và cho con học trường này thì share cho em ít thông tin với .!

À cho em hỏi ngoài lề chút nữa là : Bé mới bắt đầu đi học thì nên cho bé vào tư thục tốt hơn hay công lập ạ

Mong nhận được những chia sẻ quý báu của các mẹ . Em xin chân thành cảm ơn

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Bopbi_07
    Đang tải...

2. chuotcontime

chuotcontime

Theo mình, thì để bé làm quen với môi trường mới rất cần sự chăm sóc nhiệt tình của các Cô, để làm được điều đó thì điều kiện của Trường tư thục sẽ đáp ứng được tốt hơn bạn ạ ( vì 1 lớp 2 - 3 cô/15 cháu). Ngoài ra, các bé còn ít tuổi, chưa tự giác trong việc ăn uống, vệ sinh và cũng chưa biết nghe lời cô....thậm chí có bé chưa quen thì cảm thấy tủi thân và khóc, lúc đó nếu trong điều kiện lớp 40 đến 50 cháu thì dù có muốn chăm sóc cháu thì cô cũng không thể nào quan tâm được nhiều bạn ạ.
    Chúc bạn tìm được trường học tốt cho con...