Cần giúp: Trường Tiểu Học Ở Hà Đông

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi phuongngoc5a, 14/4/2014.

1. be phong

be phong Thành viên mới

Ðề: Cần giúp: nhờ mod 2 ngày. Trường tiểu học ở Hà đông

minh cung co con hien dang hoc lop 2 o truong tieu hoc le loi
    minh cho ban so dien thoai cua co giao lop 1 ma truoc con minh da hoc ban thu goi dien hoi co xem the nao
    co ten la Hòa: ĐT: 0949806785
    còn cô hiệu trưởng tên là Tâm bạn nhé
    chúc bạn cho con vào học thành công

Đang tải...

2. mebetrong

mebetrong Bắt đầu tích cực

Giờ mn mới lo cho con vào lớp 1 là hơi muộn đấy, các cô mà nhận cháu thì cũng chốt danh sách từ hồi tháng 2 rồi (đấy là những cô dạy tốt, còn các cô khác tớ ko biết). Theo kinh nghiệm của mình đã có 2 con đi học, 1 đứa cấp I, 1 đứa cấp 2 giờ mn nhờ ai gần nhà mn đang ở (Hà Đông) có con đang đi học cấp I thì mn nhờ người ta xin cho là tốt nhất. Còn ý kiến mn xin cho con vào trường Lê Lợi thì cấp I cũng ko có tiếng lắm đâu mà lên cấp II Lê Lợi con bạn vẫn phải thi và xét tuyển như các bé khác. Trường Nguyễn Trãi thì chất lượng tốt nhưng có tiền chưa chắc mn đã cho con học đc nếu ko có quen biết. Trường Kiến Hưng thì là trường làng giờ khu đô thị mở ra thì đc nâng cấp nhưng giáo viên vẫn chán. Trường Văn Yên thì có cấp I và II có nhiều cô giáo dạy giỏi nhưng trường đang xây dựng nên chật và khá bụi. Trường Nguyễn Du thì cơ sở vật chất tốt khung cảnh thoáng mát nhưng lên cấp II con phải sang học bên Mỗ Lao (hơi xa nếu nhà mn ở Kiến Hưng).
    Đây là kinh nghiệm của mình nhé, vì mình về làm dâu Hà Đông này cũng đc 14 năm rồi, nên có ít ý kiến với mn mong mn có quyết định nhanh và sáng suốt trong việc chọn trường cho con yêu.

phuongngoc5a thích bài này.
  3. phuongngoc5a

phuongngoc5a Đồ chơi, quần áo Tân Đức cho bé

Ðề: Trường tiểu học ở Hà đông

Cảm ơn các mẹ đã nhiệt tình cho ý kiến. Mình cũng đọc và ngâm cứu từng comment của các mẹ. Đúng là mình cũng không quan trọng trường điểm đâu các mẹ ah. chỉ tại phản hồi về trường Kiến Hưng chán quá, từ giáo viên đến vấn đề ăn uống sinh hoạt hàng ngày của con. Mà con mình thì chắc sẽ thuộc diện đi sớm về muộn vì mẹ đi làm xa. thế nên mình muốn chọn cho con trường tốt hơn 1 chút. chứ thực sự thì kinh tế cũng ko khá giả để chạy chọt trường điểm, mà có cố lo vào trường điểm rồi thì những chi phí đóng góp trong năm cũng nhiều, lúc đó cứ suốt ngày lo tiền học của con chắc cũng ko ổn. Mình cũng thấy Lê Lợi ko có tiếng bằng Nguyễn Trãi, Yết kiêu...nhưng mà Yết kiêu thì mình đưa bé đi học xong phải vòng lại 1 đoạn, chi phí xin vào đó hơn chục triệu(mình cũng tham khảo 1 số nơi), còn Lê lợi thì tiện đường đi làm của mình, cũng gần trường Mầm non Kiến Hưng bây giờ bé nhà mình đang học nên cũng định nhắm vào đó. MÌnh cũng định gặp thẳng cô Hiệu trưởng, không qua cầu nào hết (vì chỗ mình tin tưởng nhờ đã từ chối rồi), nhưng mình chưa có thông tin gì của cô cả.Có mẹ nào có thông tin gì thì share cho mình với nhé.thanks các mẹ nhiều. Công cuộc xin học cho con gian nan quá ah, hic...

4. phuongthy

phuongthy Thành viên nổi tiếng

Ðề: Trường tiểu học ở Hà đông

đánh dấu học hỏi các mẹ !

5. Bim&Bin

Bim&Bin Bắt đầu nổi tiếng

CI thì nhà mình gần ở trường nào cho bé học cho tiện đưa đón mn à. Còn trường nào chả có cô nọ cô kia, trường NT được tiếng từ ngày xưa thôi chứ bây giờ cũng thường thường mà lớp học có sĩ số 60 cháu/ 1 lớp.

6. memit121209

memit121209 Bắt đầu tích cực

Các mẹ có con học trường tiểu học yết kiêu truyền lại cho e chút kinh nghiệm với ạ. Sắp tới con e chuẩn bị vào học lớp 1 e muốn tìm cô giáo để dạy bé học chữ trước khi vào năm học. Các mẹ biết cô giáo nào dạy trong trường nhận dạy thêm thì mách e với ạ. Em xin chân thành cảm ơn!!!

7. thuydret

thuydret Thành viên mới

Đánh dấu theo dõi các mẹ.

8. phunu69

phunu69 Thành viên đạt chuẩn

liên cấp sao mai đc ko ạ . hơi đắt hơn 1 tí

9. gatan24

gatan24 Thành viên tích cực

chị nào mà quan tâm tới cách làm thế nào để chăm sóc, nuôi dưỡng, dạy dỗ phát triển baby yêu thương của mình một cách khỏe mạnh, thông minh, lễ phép, toàn diện có thể xem qua "EM PHẢI ĐẾN HARVARD HỌC KINH TẾ" :là một quyển sách nổi tiếng có sức ảnh hưởng nhất tại Trung Quốc về cách nuôi dạy trẻ.

Cuốn kể chi tiết toàn bộ quá trình chăm sóc, dạy dỗ từ lúc mang thai, tới tập cử động, tập quan sát, tập nói tới khi lớn lên và học Harvard của cô Lưu Diệc Đình
    Mẹ của Đỗ Nhật Nam là cô Phan Thị Hồ Điệp cũng đã tham khảo quyển sách hay này!
    nghe sách nói tại đây:http://khosachnoi.com.vn/sach-noi/765/em-phai-den-harvard-hoc-kinh-te-tap-1.html

link tải ebook:http://brain.edu.vn/wp-content/uploads/2013/08/Em_phai_den_Havard.pdf

10. I'm Mẹ Bin Bống

I'm Mẹ Bin Bống rèm cửa minh đăng

Mình năm nay có con nhỏ vào lớp 1, nhà mình đúng tuyến vào trường Lê Lợi Hà Đông, theo các mẹ trường này tốt không nhỉ? vì mình qua trường thăm quan thấy nhà trường cũ mà trang thiết bị học tập nhìn không được tốt lăm...

11. mẹ cu Kéo

mẹ cu Kéo Thành viên tích cực

Bạn ơi xác định trường công thì phải chấp nhận thôi, muốn CSVC tốt thì chỉ có vào dân lập.

12. lamtraumvn

lamtraumvn Thành viên đạt chuẩn

hai trường đó cũng bình bình thôi không tốn kém lắm đâu, chưa nhập khẩu nên đành phải dùng bác hồ vậy. Vài triệu là ok thôi

13. Melantit

Melantit Bắt đầu tích cực

Trường này hiện ok nhất mà. Có điều hoà, phòng ăn, phòng vui chơi, thư viện, giáo viên tốt. Con mình từng học ở đây. Mình thực sự rất hài lòng.

14. Mẹ Cu Tôm :)

Mẹ Cu Tôm :) Tôm iu của Mẹ :)

bây giờ trái tuyến, xin vào đâu cũng mất tiền, nhà mình có bé mà thấy hoang mang quá

15. Mẹ Cu Tôm :)

Mẹ Cu Tôm :) Tôm iu của Mẹ :)

đúng đấy cứ bác hồ là nhanh nhất thôi, tốn kém quá

16. thuy335

thuy335 Bắt đầu tích cực

trường đấy em xin vào 1 lần rồi, rõ lắm tiền

17. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

Cứ trường đúng tuyến, gần nhà cho con học là tiện nhất. Khỏi lăn tăn suy nghĩ. Mỗi trường hàng vài nghìn học sinh, các bạn khác thích ứng được, con của mình cũng sẽ thích ứng tốt.

18. kato2016

kato2016 Thành viên chính thức

con mình học tiểu học Kiến Hưng, thấy tốt mà. Gần nhà mà ko bị ép học thêm, còn cấp 1 thì muốn học tốt gđ phải hỗ trợ thêm

19. Bếp Hà Yến

Bếp Hà Yến Thành viên chính thức

mẹ nên gặp lãnh đạo hoặc phòng đào tạo ở trường cho chính xác nhé. chúc bạn thành công

20. kenyeu1306

kenyeu1306 Bắt đầu tích cực

Mình kéo lên nhờ các mẹ giúp. Mình cũng đang định xin cho con vào đây nhưng hiện tại chưa quen ai cả. Các mẹ quen biết gì giới thiệu mình với nhé!