Hà Nội: Tủ Bếp, Nội Thất Kitchenid - Chất Lượng Khẳng Định Thương Hiệu

Thảo luận trong 'ĐỒ DÙNG GIA ĐÌNH' bởi KitchenID, 9/3/2009.

1. giangoc

giangoc Thành viên đạt chuẩn

Nếu tính riêng tủ dưới, tủ trên thì giá ntn hả bạn ?
    Chất liệu melamine và sơn bóng khác nhau ntn ?
    Có chống thấm tốt ko ?

Hôm nào mình sẽ qua của hàng nhé.

KitchenID thích bài này.
  2. cutideptrai

cutideptrai Cu tí khóc nhè

Bên này chỉ làm từ thứ 2 đến thứ 7 thôi bạn ạ.

Sửa lần cuối: 16/4/2009
    KitchenID thích bài này.
  3. KitchenID

KitchenID TỦ BẾP ĐẸP & TIỆN DỤNG!

Bên mình làm việc từ thứ 2 đến T7, từ 8h30 đến 17h30 (không nghỉ trưa). Vậy bạn thu xếp tuần tới đến SR bên mình nhé.

* Ngăn kéo gỗ tiêu chuẩn là 5 mặt ngăn kéo đều là gỗ, còn ray trượt là ray roller, tức là loại không có sập êm ấy. Ray trượt là của Hettich nhé. Nếu bạn nhìn những hình ngăn kéo mình up ở những trang trước thì sẽ thấy 2 bên thành của ngăn kéo bằng inox, bằng sắt sơn tĩnh điện. Còn ngăn kéo tiêu chuẩn thì chỉ khác là hai thành bằng gỗ, chất liệu giống gỗ trong hộc tủ bếp ấy.

* Tay lật tủ treo Hafele - Đức, bạn có thể xem hình cụ thể ở đường Link này:
    http://www.google.com.vn/search?hl=vi&q=373.79.70X&btnG=Tìm+kiếm&meta=cr=countryVN

Cảm ơn bạn đã quan tâm.

Sửa lần cuối: 26/3/2013
  4. KitchenID

Giá bóc tách là:
    1. Chất liệu sơn bóng là:
    Tủ thấp 200$
    Tủ treo 160$

2. Chất liệu Melamine là:
    Tủ thấp 170$
    Tủ treo 130$

Sự khác nhau giữa tủ bếp sơn bóng và Melamine là:

1. Sơn bóng một màu ( xanh đỏ tím vàng..) Melamie là dạng vân gỗ.
    2. Thẩm mỹ: sơn bóng trông tủ bếp hiện đại hơn và bóng loáng. Melamine: vân gỗ mờ và phù hợp với những gia đình mang phong cách semi classic, hoặc trong nhà có nhiều đồ gỗ trang trí thì có thể kết hợp dùng Melamine và sơn bóng.
    3. Chống thấm: Vì cả 2 chất liệu này đều sử dụng cho bề mặt nên về mặt chống thấm thì đều không đáng lo và đều không bị nứt nẻ, cong vênh hay mốc sau quá trình dài sử dụng. Quan trọng nhất là hộc tủ bên trong.
    4. Hộc tủ: chất liệu gỗ cao su tự nhiên ghép thanh sau đó ép Laminate lên 2 mặt và nhựa PVC dán các cạnh ( lưu ý: hiện nay gỗ Hoàng Anh Gia Lai cũng sử dụng gỗ cao su tự nhiên trong các sản phẩm nội thất của họ, mà gỗ của Hoàng Anh Gia Lai là tốt có tiếng trên thị trường.) KitchenID cam kết làm tất cả cả các thành, hậu, đáy của hộc tủ đều dày 16mm và cùng chất liệu gỗ cao su. (Kể cả những bạn nào không làm bếp ở KitchenID thì cũng lưu ý điều này khi đi làm tủ bếp nhé, các hãng ngoài thường làm hậu rất mỏng và chất liệu là ván dăm nên rất nhanh hỏng tủ).

Cảm ơn bạn, nếu còn gì thắc mắc thì post lên diễn đàn nhé, mình sẽ tư vấn thêm. Kể cả các vấn đề về tủ bếp hoặc liên quan.

sankythuat thích bài này.
  5. KitchenID

chương trình khuyến mãi mới nhất của KitchenID áp dụng cho các khách hàng đặt tủ bếp từ 15/4/2009 đến 25/4/2009.

6. Metynhe

Metynhe Thành viên sắp chính thức

Em à sáng nay chị qua chỗ các em đó! chị vừa gửi bản vẽ mặt bằng nhà chị qua Email rồi nhé, các em thiết kế và lên dự toán cho chị nhé!

KitchenID thích bài này.
  7. me cua mit

me cua mit Bắt đầu nổi tiếng

Chị muốn hỏi giá cái tủ hôm xem ở Triển lãm VB, tủ cánh mở ra trong đựng đồ ăn và các chai lọ ấy. K thấy em up ảnh ở đây nhỉ?

KitchenID thích bài này.
  8. KitchenID

Vâng, em nhận được rồi. Em đã chuyển cho thiết kế rồi. Sáng mai em sẽ gửi bản vẽ và dự toán cho chị qua mail nhé. Cảm ơn chị Phương nhiều.

9. KitchenID

Chị ơi, ảnh em up ở trang 3 ấy ạ. Em PM cho chi giá swing out đấy rồi nhé.

10. gempin

gempin Thành viên tập sự

Bạn ơi, mình ở Hải Phòng, rất quan tâm đến sản phẩm này. Các bạn có SR ở HP chưa? Nếu chỉ có SR ở trên HN thì bạn có nhận order dưới HP ko?

KitchenID thích bài này.
  11. KitchenID

Chào chị, Bên KitchenID chưa có SR ở Hải Phòng chị ạ. Nhưng bên em có đặt hàng cho khách ở Hải Phòng và cũng đã làm cho khách ở Hải Phòng rồi chị ạ. nếu cần thông tin gì thêm, chị có thể PM hoặc gọi điện cho em nhé.

12. gempin

gempin Thành viên tập sự

Cảm ơn bạn. Bạn cho mình hỏi, giá bạn báo đã bao gồm những đợt inox, giá treo phía trong & mặt đá ko?

KitchenID thích bài này.
  13. KitchenID

Giá đó chưa bao gồm mặt đá và các phụ kiện bên trong. Các đồ phụ kiện đó có báo giá của từng mã hàng cụ thể. Giá của phụ kiện phụ thuộc vào chất liệu và ray trượt, xuất xứ nữa.

14. gempin

gempin Thành viên tập sự

Cảm ơn bạn nhièu. Mình sẽ xem thêm hoặc nếu có thể mình sẽ thu xếp lên HN để hỏi kỹ hơn.

KitchenID thích bài này.
  15. KitchenID

CỬA CHO TỦ BẾP

Bỏ xa quan niệm lỗi thời về cánh cửa cho tủ bếp là chỉ mở ra đóng vào hoặc hậu hĩnh lắm thì có thêm vài chiếc ngăn kéo. Dạng cánh cửa tủ bếp mở như trước đây vừa không thuận tiện vừa gây ra phiền toái khi sử dụng như vướng tầm nhìn, bị va chạm, khó lấy đồ…
    Với hệ thống cánh cửa trượt, cánh lật, cánh gập hay thậm chí cánh cửa tự động được cài đặt vào các ngăn tủ bếphttp://kitchenid.com.vn/san-pham/Bep-dep.html một cách hợp lý và khoa học.

Công nghệ và ý tưởng làm cửa ra vào được áp dụng triệt để với hệ thống cửa tủ bếp, Hãng Hettich đã nghiên cứu và đưa ra những loại cửa đặc biệt: 1. Cánh cửa trượt ngang như cửa trượt của người Nhật 2. Cửa lật lên trên 3. Cửa trượt lên xuống 4. Cửa gập và cuối cùng là cửa tự động.

Với dạng cửa trượt đôi lên xuống cho phép trượt cánh cửa theo 2 hướng khác nhau lên và xuống theo rãnh trượt hai bên. Hệ thống này đưa ra giải pháp tiện ích và gọn gàng trong những tủ bếp có chiều cao khá lớn. Khi cánh cửa trượt xuống hết tầm, bạn có thể che những thứ đồ lỉnh kỉnh để ngay trên bề mặt tủ bếp, và khi cánh cửa trượt lên hết tầm bạn có thể với được các đồ để ngang tầm mắt. Dạng cửa này cho phép bạn với tới mọi ngóc nghách với tủ bếp có chiều cao khác nhau. Ngoài ra khi bạn thiết kế với cánh cửa kính thì việc lắp thêm một vài chiếc đèn bên trong quả là hữu dụng giúp người nội trợ nhìn rõ vật dụng bên trong bếp và tăng thêm tính thẩm mỹ cho khu bếp.

Cửa nâng được ứng dụng rộng rãi trong các căn bếp Việt ngày nay vì tính năng của nó rất phù hợp với việc thói quen rửa bát đĩa thay vì dùng máy rửa bát như ở Châu Âu. Với các hộc tủ bếp trên bồn rửa, người nội trợ thường chọn thêm giá úp bát để tiện xếp bát sau khi rửa xong, như vậy hệ thống cửa nâng là giải pháp phù hợp với hoạt động này trong bếp. Bạn có thể sử dụng cả 2 tay để xếp bát đĩa mà không lo việc giữ cánh cửa hay va vào cánh cửa khi nó đang được mở ra. Cửa trượt 1 cánh nâng hoàn toàn phù hợp với những tủ treo có chiều cao thấp dễ với

Cửa trượt 2 cánh gập phù hợp với tủ treo có chiều cao cao hơn và hệ thống sập êm gắn bên trong cửa trượt là một lựa chọn hoàn hảo. Bạn có thể với tới mọi ngóc nghách trên cả 2 tầng giá mà không phải nâng hay gập từng cánh.cửa.

Bài viết được thực hiện bởi KitchenID
    Phòng 103 Số 269 Kim Mã, ba Đình, Hà NỘi
    0438256789

16. meco2congai

meco2congai Thành viên chính thức

Nhà và nhà bếp

Chị có căn nhà trên Hội Vũ, sắp tới làm bếp, yêu cầu bếp phù hợp với căn nhà đang ở, em có thể đến xem và lên bản vẽ cho chị đc k?

KitchenID thích bài này.
  17. KitchenID

Vâng, em PM cho chị rồi đấy ạ.

18. Mẹ Suki

Mẹ Suki Bắt đầu tích cực

Tủ bếp đẹp quá. Nhà em đang sửa lại cái bếp nhưng nó bé tí tị tì ti, đang phân vân không biết có ai nhận làm không,hic hic. Tủ của chị là tủ nhập hay đóng tại VN hả chị? Tủ bé chị có nhận làm không? nếu có em sẽ gửi kích thước để chị thiết kế và tính giá hộ em. Em cảm ơn

KitchenID thích bài này.
  19. giangoc

giangoc Thành viên đạt chuẩn

Bạn ơi cho xin hình cánh cửa trượt ngang này nhé.

20. KitchenID

Tủ của mình là nhập khẩu từ Singapore bạn ạ. Bé tị tì ti cũng làm. Bạn cứ chuyển bản vẽ cho mình qua địa chỉ tranngoc5174@gmail.com