Cần giúp: Tủ Lạnh Hitachi Rm700gpgv2gbk Kêu Suốt Ngày

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi littledragonvietnam, 1/6/2016.

1. littledragonvietnam

littledragonvietnam Thành viên đạt chuẩn

Hi các ông bố bà mẹ,
    Tình hình là nhà mình mới mua 1 cái tủ lạnh 3 cánh hitachi rm700gpgv2gbk được hơn tháng nay. Lúc mới mang về thì không thấy nó kêu (chả ấn tượng gì về vụ nó kêu cả). Được tầm 1 tháng thì tự nhiên thấy nó cứ kêu rì rì suốt cả ngày. Để dưới tầng 1 mà lên tầng 2 vẫn thấy nó kêu. Mình đã gọi bảo hành. Nhân viên bảo hành Hitachi đến kiểm tra, đo đạc các kiểu xong bảo máy tốt, không vấn đề gì (giật mất 1 liên bảo hành - mất tầm 5' kiểm tra chứ mấy). Cơ mà từ bấy đến nay (hơn tuần rồi), nó vẫn kêu như thế. Nhà bố mẹ mình cũng có 1 cái tương tự (3 cánh, đời cũ, sử dụng nút bấm chứ không phải cảm biến như nhà mình) dùng hơn năm nay rồi, chả bao h thấy nó kêu cả. Mình đã mở quyển hướng dẫn sử dụng ra đọc thì thấy là tủ lạnh kêu do quạt, do máy nén là bình thường. Cơ mà nó có kêu thì kêu be bé hoặc lúc kêu thì cũng ít ít thời gian thôi chứ đằng này thời gian kêu nó là khoảng 80-90% thời gian trong ngày. Cũng có lúc nó im, rất hiếm (chỉ được tầm 30', xong lại kêu). Lúc nó kêu, mở cửa tủ lạnh ra thì im. Đóng vào lại kêu. (Nhiều lúc nó đang im, mà mình mở cửa tủ lạnh lấy cái gì đó rồi đóng vào là nó lại kêu lại)
    Mình muốn hỏi là có bạn nào mới mua tủ lạnh giống nhà mình mà bị như vậy không? Nói thật là mình rất là bực mình vì của 1 đống tiền mà cứ rì rì kêu suốt ngày. Chán không thể tưởng. Giả sử nhà mà chỉ có 1 gian thì đêm khỏi ngủ luôn ý. Mình không biết phải làm gì bây h vì có gọi bảo hành nữa chắc cũng vẫn chỉ đến thế :(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi littledragonvietnam
    Đang tải...