Tự MIX đồ không cần phải có khiếu thâm mỹ

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi myhusband88, 6/11/2014.

1. myhusband88

myhusband88 Thành viên sắp chính thức

Bạn muốn tự mix một bộ quần áo của riêng bạn nhưng lo ngại óc thẩm mỹ của mình có hạn ? Đừng lo lắng về điều đó , khi bạn đọc xong bài viết này chắc chắn bộ trang phục mà bạn tự mix ít nhất sẽ không làm cho mọi người xung quanh nghi ngại về óc thẩm mỹ của mình đó là chưa nói tới việc khả năng rất cao mọi người xung quanh sẽ trầm trồ, khen ngợi về style của bạn.

Chú ý đây là những kỹ thuật độc nhất vô nhị và không giống ai, hy vọng các bạn sẽ hiểu được lợi ích mà nó mang lại cho chính mình.

Sử dụng kỹ thuật ombre test

Ombre test là thuật ngữ gốc Pháp miêu tả màu sắc chuyển dần từ tông nhạt sang đậm, sáng sang tối hoặc ngược lại. Và chúng ta sẽ áp dụng kỹ thuật này vào trong việc phối màu sắc của 1 bộ quần áo một cách hợp lý, tức là để cho bộ quần áo của chúng ta có dải màu trải dài từ tông nhạt sang đậm như bộ dưới đây :
    Nếu bạn còn cảm giác khó phối thì hãy lên Google và Search key : ombré [màu sắc] kết quả sẽ cho các bộ tóc áp dụng kỹ thuật này và bạn ghi nhớ màu sắc đó và ứng dụng vào trong bộ quần áo của mình.

Phương pháp “J.Crew Hack”

J.Crew là trang web trưng bày các mẫu thời trang cùng với người mẫu của họ và tất nhiên bộ nào cũng là chuẩn mực của thiết kế hiện này cả về màu sắc. Phương pháp này như sau bạn chọn một mẫu bạn thích về tạp chí thời trang nào đẹp và hãy mở tủ quần áo của bạn ra chọn các trang phục, phụ kiện cùng màu sau đó kết hợp chúng lại với nhau. Đơn giản bạn chỉ cần tìm thương hiệu bạn thích trong tủ quần áo và sao chép nó với style trên J.Crew

Bắt chước các nhà thiết kế

Cách này có vẻ giống cách ở trên tức là hãy tìm một nhà thiết kế phù hợp với phong cách của mình và chọn ra một bộ trang phục chia nó ra thành các màu sắc khác nhau và tiếp theo là như cách trên. Ngoài ra nếu muốn bộ đồ của bạn được phối một cách chuyên nghiệp hơn thì nên xếp hạng các màu sắc trong bộ đồ thiết kế từ được sử dụng nhiều nhất tới ít nhất và chú ý các vật dụng lớn như váy, áo khoác, áo len để cùng màu với màu được sử dụng nhiều nhất và các phụ kiện nhỏ như lắc,giày,mũ… thì sử dụng các màu ít xuất hiện.

Trắng và đen, cặp đôi hoàn hảo

Khỏi cần mình phải nói đúng không ? Đây là 2 màu thế kỷ và được coi là không bao giờ lỗi mốt ở bất kỳ thời điểm nào nếu chúng được kết hợp với nhau.

Còn dưới đây là 4 biểu đồ kết hợp màu sắc mà bạn nên chú ý màu xuất hiện đầu tiên sẽ là tông màu chủ đạo.

Thực hành mix đồ tại đây P1 : http://www.lamchame.com/forum/showt...-nghệp-với-MXH-mix-đồ?p=30308503#post30308503

Xem thêm các chủ đề tạo bởi myhusband88
    Đang tải...