Thông tin: Tự Tay Làm Sân Vườn Mini Xinh Đẹp Tại Nhà

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi siemthanh5, 2/7/2020.

1. siemthanh5

siemthanh5 CÔNG TY THIẾT KẾ MẪU NHÀ ĐẸP KIẾN TẠO VIỆT

TỰ TAY THIẾT KẾ SÂN VƯỜN MINI ĐẸP CHO CHÍNH MÌNH NGAY TẠI NHÀ
    Trước tiên, việc bạn lựa chọn những loại cây xanh để đặt trồng trong sân vườn, nếu diện tích sân vườn nhỏ bạn nên lựa chọn những loại cây tán nhỏ hoặc những chậu hoa cảnh nhỏ xinh. Điều đặc biệt nữa, bạn nên chăm sóc các loại cây này thường xuyên. Việc cắt tỉa cành theo thời gian quy đình sẽ tạo dáng đẹp cho loại cây này.

Nếu bạn đảm bảo làm được những yêu cầu trên thì bạn có thể bắt tay ngay vào thiết kế sân vườn mini luôn được rồi!!!
    CÁCH THIẾT KẾ SÂN VƯỜN MINI

Xác định nguyên tắc trong thiết kế sân vườn

Diện tích sân vườn nhà bạn nhỏ? Yên tâm, tôi gợi ý cho bạn cách tự tay làm sân vườn nhỏ mini cho bạn. Chỉ với chậu hoa nhỏ xinh cùng loài hoa bạn yêu thích, bạn cũng đã có thể làm được mẫu thiết kế sân vườn cho riêng mình. Đảm bảo đây sẽ là không gian riêng cho bạn tận hưởng cảm giác thư giãn nhất tại đây.
    Các loại cây nên trồng ở ban công

Lựa chọn những mẫu cây phù hợp đặt trồng ngoài ban công. Đặt khung sắt ngay tại nơi có ánh sáng, chuẩn bị sẵn dây và móc treo chậu cảnh. Tham khảo ngay mẫu thiết kế sân vườn mini để có nhiều ý tưởng cho mình.

Tận dụng đồ cũ trồng cây làm vườn

Hãy tận dụng những đồ vật cũ trong nhà để làm nên cách trang trí sân vườn nhỏ. Từ tủ quần áo cũ hoặc bồn tắm cũ, đồ chơi của trẻ (xe cút kít, xe tải,..) bạn cũng có thể tạo cho mình ý tưởng thiết kế sân vườn với chậu treo tường.

Một sân vườn thẳng đứng tươi tốt này kết hợp lại với nhau bằng những chậu hoa nhỏ xinh. Nhiều chậu hoa được đặt vào làm cho thiết kế sân vườn mini này như trở thành một sân vườn tối giản. Hơn nữa, cách thiết kế này khá độc đáo, lạ mắt, khiến ai cũng thích thú khi ngắm nhìn mẫu sân vườn nhà bạn. Bạn có thể theo dõi thêm những mẫu thiết kế sân vườn đẹp luôn để có những mẫu yêu thích cho nhà mình nhé!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi siemthanh5
    Đang tải...

2. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

mình cũng thích nhà có một khoảng vườn mini