Cần giúp: Tư Vấn Chăm Sóc Bà Bầu

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi levietanvinarem, 24/12/2016.

1. levietanvinarem

levietanvinarem Thành viên tập sự

Chào các chị các mẹ, em năm nay 26 tuổi em mới cưới vợ được 3 tháng hiện nay vợ em đã mang bầu 3 tuần nhưng không ăn uống được gì còn hay cấu gắt em không biết làm sao nữa em rất lo lắng cho sức khỏe vợ em, mẹ nào có kinh nghiệm trong vấn đề này chia sẻ cho em ít kinh nghiệm với ạ. Cám ơn các mẹ nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi levietanvinarem
    Đang tải...

2. thuykitty2005

thuykitty2005 Thành viên nổi tiếng

Nhà bạn này biết mang bầu sớm vậy? Nếu mang thai 3 tuần thì bạn làm sét nghiệm máu ah? Biểu hiện của vợ bạn là bình thường thôi không có gì đáng lo lắng nhé.

Trong thời gian này, cơ thể người phụ nữ có những thay đổi của hormon như: nội tiết tố Hcg và estrogen. Vậy nên cũng khiến tâm lý của vợ bạn có thay đổi thường nhạy cảm hơn, hay cáu gắt hay khó tập trung, lo lắng... Ngoài ra như bạn kể, bạn ấy còn có biểu hiện của nghén, cũng không dễ chịu chút nào. Bạn nên thông cảm cho vợ bạn.

Trong thời gian này bạn nên qua tâm, nói chuyện với vợ nhiều hơn, hãy giúp vợ bạn cảm thấy hạnh phúc như vậy sẽ tốt cho em bé nhé.

levietanvinarem thích bài này.
  3. thuykitty2005

thuykitty2005 Thành viên nổi tiếng

Không có vấn đề gì bạn nhé. Ý mình là để biết có thai sớm mn thường làm xét nghiệm máy. Vì tính tuổi thai từ ngày đầu tiên của kỳ kinh cuối. Nếu bạn có thai 3 tuần thì thường dùng que thử chưa rõ, nếu bạn chậm kinh thì thai đã được 4-5 tuần rồi tùy ckkn của từng người.