Kinh nghiệm: Tư vấn dùm nồi ủ Tiger hay Thermos..

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi whisl223, 12/8/2010.

Tags:
  1. whisl223

whisl223 Thành viên tập sự

Mẹ nào xài cả hai loại trên rồi thì cho e xin ý kiến với ạ, đang phân vân quá.
    E tham khảo giá cả thì nồi ủ Tiger xịn nhập về VN bán khoảng 2t6 loại 4.5l, còn nồi ủ Thermos thì chỉ có hàng xách tay bán khoảng 3t5 loại 4.5l.
    Nếu so sánh giá cả trên trang amazon.co.jp thì cả 2 loại giá chỉ xêm xêm tầm 2t5 thôi, như vậy nếu mua nồi Thermos mình sẽ phải bỏ ra tới 1 triệu cho hàng xách tay.:oops::oops:

Đây là link 2 sản phẩm bên Nhật:
    Tiger

Thermos

Nhà e thì có mua một cái cho cô xài, một cái cô bạn mẹ xài, hàng xịn nhé. Bà cô xài ko biết sao lại kêu là ko thấy nóng, đun sôi để qua đêm thì nó ko nóng nữa. Còn bà cô bạn mẹ thì xài thấy kêu tốt, nóng. Thế nên h khổ quá, ko biết mua cái nào.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi whisl223
    Đang tải...

2. momo

momo Thành viên Hội Rắn

Ðề: Tư vấn dùm nồi ủ Tiger hay Thermos..

Mình ko biết loại Thermos thế nào, nhưng cái Tiger mình dùng thì chỉ ủ, gọi là ủ nóng, ủ ấm như kiểu phích đc thôi, chứ ko làm chín, làm nhừ như là các nồi ủ hay quảng cáo trên TV đc. Ko hiểu nồi nó kiểu thế hay là TV quảng cáo ko đúng.

3. TengTeng

TengTeng BÁNH NGỌT HOMEMADE

tớ khuyên thật nhé, mua nồi xách tay, nùi ủ tiger bây h trên thị trường tớ dám chắc tới 99.99% là nồi dởm, k phải nhật xịn đâu nhé. Bạn tớ ở Nhật bảo bi h Tiger k hề có nồi ủ bên Nhật đâu, chỉ có hiệu Con voi, thermos là phổ biến nhất. Mà cách đây 4 năm, chị bạn tớ mua nồi tiger, giá cũng tới 2tr6 rồi, 4 năm qua rồi, làm sao mà nồi tiger vẫn giữ giá thế đc, trong khi đồng Yên thì tăng chóng mặt theo giờ, chứ đừng nói gì theo ngày tháng năm! Nồi thermos mẫu mã đẹp lung linh, lòng nồi cũng yêu nữa, có gì mà phải lăn tăn nhỉ?

Nồi ủ của tớ hơn 800k, vẫn ngon lành cành đào, bạn tớ dùng nồi gì đó hơn 400k, mua 4 năm rồi,v ẫn ủ nhừ tơi bời, chẳng hề hấn gì. Nồi tiger bạn mua ở trên chỉ ủ ấm, tớ chắc là nồi dởm hoặc là bị lỗi rồi!

thuhangpham thích bài này.
  4. momo

momo Thành viên Hội Rắn

Mình cũng nghi thế. Mình được tặng mà. Người tặng bảo là họ mua ở cửa hàng miễn thuế ở Giảng Võ.

Nồi Thermos trông đẹp nhỉ!

5. Mushroom

Mushroom Bắt đầu nổi tiếng

nhà mình dùng loại con voi, trời ạ đó là món best buy của bếp nhà mình, dùng hết công suất vì mình cực thích nước dùng trong, giữ nóng và nhừ xương kinh khủng luôn, trước mẹ chông mình dùng Tiger thì sau 8 năm vẫn tháy ổn lắm lắm, mình mà mua thì mình mua Con voi loại xách tay chứ k mua Thermos

6. ME_CHITPI

ME_CHITPI Thành viên nổi tiếng

THẤY CÁC MẸ KHEN nồi ủ Thermos, MINH FCŨNG MUA VỀ DÙNG NHƯNG THẤY BÌNH THƯỜNG, KO NHƯ CÁC MẸ CA NGỢI

7. tommybon

tommybon Thành viên chính thức

Tớ dùng nồi Tiger rồi thấy tốt, nấu cháo và ninh các thứ cũng nhừ

8. TengTeng

TengTeng BÁNH NGỌT HOMEMADE

Hị, ấy oưi, h ở Vn k có duty free cho người nhập cảnh nhá, chỉ bán cho người xuất cảnh thôi. Nên tớ đồ là ngta bị lừa hoặc giả ngta nói phét với nhà ấy đấy. Mua để đi tặng thì chắc chắn k còn tồn tại, dễ đến 1 năm nay rồi. Cái này là chính quỷ quyết nhé, k phải tự tớ nghĩ ra đâu :D

Còn nồi tiger cách đây vài năm thì chắc là hàng xịn, chứ bây giờ tớ vẫn giữ ý kiến là hàng rởm chiếm đại đa số. Nhưng mẹ nào may mắn mua đc nồi tiger xịn thì chắc chắn là tốt rồi. Không tin hôm nào các mẹ vào Sơn Hùng hoặc bất cứ cửa hàng bán đồ gia dụng trên phố Huế mà xem, nhìn qua đã thấy dởm!

Lấy ví dụ là vít bắt thì bé tí, lỏng lẻo, tem nhãn dán thì lệch lạc. Tớ dám khẳng định, chẳng anh Nhật nào ngu gì dại vụng về gì mà làm thương hiệu của mình giảm đến thế, trừ khi là hàng dởm, nhái mà thôi :D

9. momo

momo Thành viên Hội Rắn

Được tặng cách đây vài 3 năm. Chắc chắn từ Duty Free ra, vì cửa hàng Duty Free mới close đc đâu đó 1 năm. Và dù ko phải là người xuất cảnh thì người tặng vẫn mua đc, vì họ là dân hải quan. Mà người tặng í là ko ai xa lạ mà là dì ruột của mình. He he Nhưng nói chung là hơi thất vọng về nồi ủ Tiger, chả hiểu sao. Hay tại hàng đợt đó bị rởm rồi, kể cả trong Duty free?

Mà nồi ủ này có phải là cái Slow Cooker ko nhỉ?

Sửa lần cuối: 14/8/2010
  10. thuhien

thuhien Mỗi ngày một niềm vui!

Mình dùng nồi ủ tiger thấy ủ tốt, nhừ. Mình mua tại nguyễn kim.

11. Bống&Na

Bống&Na Thành viên rất tích cực

Tớ cũng có cái nồi ủ Tiger mua cuối năm 2007 ( lúc đó mua giá 2T3) chẳng biết có phải là hàng rởm không nữa. Ngoài chức năng ủ như bt cái nồi này còn được phát huy vào việc nấu cơm những lúc bị cắt điện, cho gạo, cho nước vào nấu như bt trên bếp ga đến khi cạn nước thì cho vào ủ, ngon lắm ấy, hơn là nấu bằng cái nồi cơm điện nhà tớ đang dùng.

thuhien thích bài này.
  12. whisl223

Dạ, nồi ủ trước nhà e mua cho bà cô là cũng mua tại Nguyễn Kim trong SG đó ạ, mà h kêu là ủ không tốt. Chẵng nhẽ Nguyễn Kim lại bán hàng dởm.
    Còn e quyết định rồi, đành mua Thermos vậy, mua Tiger thấy hên xui quá, vì nhà e mua để biếu nên phải thật tốt mới dám mua.
    Lại thêm cái nữa là e gọi ngoài HN tất cả chỗ bán thì đều đang hết hàng, chỗ có hàng thì lại ko còn nguyên hộp, chán quá. Mai tính nhờ người qua lấy cái ko có hộp đó.
    Ko có hộp mang đi biếu có kỳ ko các chị nhỉ.

13. InTuLa

InTuLa Thành viên tích cực

Em đợt trước khi đi chọn nồi ủ, vào Carring thấy nồi Tiger, trông dởm quá, tem dán thì lệch, tay cầm nhựa trông không được nuột nà. Thế là em quyết định lấy nồi Themos. Đắt hơn gần 1 triệu so với nồi Tiger nhưng đáng đồng tiền. Em nó nuột nà từ mặt mũi đến ruột già. Em không biết các mẹ dùng thế nào chứ từ ngày về nhà em, em nó hoạt động hết công suất. Nào là luộc gà, luộc thịt, nào là ninh xương, nấu chè, nấu cháo, hầm dạ dày..... Chỉ cần đun 1 lúc trên bếp ga rồi tống vào nồi, khỏi phải lo canh bếp, thời gian còn để làm việc khác. Kết luận là em rất yêu cái nồi ủ nhà em.

mevinhkhang thích bài này.
  14. whisl223

Báo cáo cả nhà chiều nay e đã nhận được nồi ủ Thermos màu đỏ ạ. Lúc đầu thì trông màu inox có vẻ sang, e tính lấy. Mà gọi hỏi mấy người bán thì họ kêu màu đỏ là đẹp nhất, nhiều người thích. Mẹ e coi trên mạng thì kêu sợ màu trông nóng.
    Lúc nhìn tận mắt thì trông xinh cực, hàng nhật nội địa xịn từ cả cái xốp bảo vệ.
    10 điểm cho Thermos.

15. giadunghaily

giadunghaily Thành viên chính thức

tính năng nồi ủ xịn phải thế này ah
    Nồi ủ chân không đa năng
    - Sử dụng nguyên lý giữ nhiệt chân không, nấu chín thức ăn bằng hơi nóng tích tụ bên trong nồi
    - Rất kinh tế, tiết kiệm thời gian nấu bếp, chi phí cho các nguồn năng lượng điện, gas
    - Ruột và vỏ nồi bằng thép không gỉ, vung bằng kính chịu nhiệt giúp dễ quan sát trong quá trình nấu
    - Nhờ ủ kínđể kéo dài độ nóng, thức ăn sẽ tiếp tục chín nhưng nước không bị đục,các nguyên liệu sẽ mềm, ra chất ngọt nhưng không bị bấy, mất mùi, mấtmàu, giữ nguyên được chất dinh dưỡng của thực phẩm
    - Duy trì thời gian đun sôi 25p sau khi ngừng cung cấp nhiệt
    - Giữ nhiệt 70 độ C trong vòng 4 tiếng
    - Giữ nhiệt 50 độ C trong 7 tiếng
    - Tiết kiệm 75% năng lượng khi nấu
    - Xuất xứ: Nhật Bản

Mẹ tham khảo tại ĐÂY nhé ;)

16. Bobby Cute

Bobby Cute Hàng xách tay Châu Âu

Các mẹ thân mến, em không ở VN, chỗ em ở chỉ dùng điện để nấu nướng thôi. Ông bà vừa xách sang cho cái nồi ủ, nhưng đau khổ nó lại chỉ dùng trên bếp gas. Các mẹ tư vấn hộ em xem có loại nồi ủ nào nấu bằng bếp điện không thì để em còn đổi. Nhưng chả biết bao giờ mới gửi sang được. Tiếc đứt cả ruột.

17. bu_bu

bu_bu Thành viên mới

Mình cũng đang tìm hiểu để mua cái nồi ủ đây các mẹ ạ. Qua nghiên cứu và tìm hiểu cả ở vn và nhật thì xin thông báo với các mẹ rằng TIGER ko có hàng nhật đâu các mẹ ạ, toàn hàng ở trung quốc đấy và rất nhiều hàng nhái, các mẹ ko tin ra móng cái biết ngay nồi tiger cả nồi cơm và nồi ủ chỉ từ 1-2t thôi đấy là chưa mặc cả.
    CÒn thị trường nhật thì ưa chuộng nhất là Zojirushi (nồi con voi) và thermos. Nồi Zojirushi tốt hơn nhưng giá cũng đắt hơn. Mình có ngừoi quen đã dùng Thermos và đã được thử và thấy rất tốt, giờ đang đi tìm xem ở đâu bán giá thấp nhất làm một cái. vừa lên diễn đàn thấy có mẹ rao ở đây ko biết thế nào tối thử qua xem hàng xem sao.
    http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/550539-H%C3%A0ng-nh%E1%BA%ADt-N%E1%BB%93i-%E1%BB%A7-thermos-4-5-lit-v%C3%A0-m%C3%A1y-xay-t%E1%BB%8Fi-%28h%C3%A0ng-c%C3%B3-s%E1%BA%B5n-kh%C3%B4ng-c%E1%BA%A7n-order#top

18. tiffanystore

tiffanystore Tin cậy - Thân thiện

Mình cũng đang nghiên cứu nồi ủ Thermos. Mình đã hàng Thermos loại bình giữ nhiệt nóng/lạnh và hộp đựng cháo rồi, đều rất thích.

19. Bau beo

Bau beo Thành viên chính thức

Theo kinh nghiệm thực tế của mình, nhà mình đã dùng nồi ủ. Và mình mới lập gia đình cũng mua 1 cái, thì các mẹ nó nên dùng nồi ủ của Thermos, Thực sự rất tốt. Nồi ủ Tiger thì mình chưa dùng nên không biết thế nào. Và hiện tại mình đang có bán hàng Nhật, trong đó có nồi ủ, mẹ nào thực sự cần thì contract với mình nhé (SĐT: 0976 38 36 38 )(Không phải mình bán mà quảng cáo đâu nhé:)

Sửa lần cuối: 10/5/2012
  20. ACD

ACD nhatbanhaiduoc.com

Mình cũng đang ngâm cứu mua nồi ủ