Cần giúp: Tư vấn giùm mình: nên mua loại máy in nào?

Thảo luận trong 'Học tập' bởi Emilia, 4/10/2015.

1. Emilia

Emilia Bắt đầu nổi tiếng

Chào cả nhà,

Mình làm ở phòng khám nha khoa. Tình hình là máy in Canon ở phòng khám có vẻ như chập cheng hay già quá rồi nên in rất hay bị kẹt giấy, đã thế mỗi lần in xong giấy lại bị lem nhem đen đen bẩn bẩn. Mình hay in bệnh án và hóa đơn thu tiền. Cả nhà tư vấn giùm mình nên mua loại máy in nào rẻ rẻ mà bền tí, thay mực mủng cũng dễ. À, giá mực cũng mềm mềm tí chứ mua được máy in, đến khi hết mực đi thay mà cho em một cái giá "ôi trời" là chết em đấy.

Em chỉ được tiêu trong khoảng 2 triệu thôi. Chú nha sĩ khó tính lắm, bảo em mua máy re rẻ mà mực tôn tốt một tí. Hự, máy rẻ mà tốt thì kiếm đâu ra. Cả nhà cứu vớt em vụ này với. Em xem trên mạng rồi, toàn tư vấn mua Canon thôi. Hu hu hu !

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Emilia
    Đang tải...

2. thereaperr

thereaperr Gà em

Nếu mua thì bạn mua con canon LPB 2900 để dùng, mình sử dụng khoảng 20 máy này thấy khá ổn mực cũng rẻ có 80k/ 1 lần đổ mực. Tuy nhiên theo tình trạng bạn nói thì chưa đến mức phải thay máy in đâu, vấn đề máy in xong bị lem lem là do trống của hộp mực đã cũ rồi nên bị như vậy, bạn thay đi mất 80k là có thể sử dụng ngon lành, có thể nhờ thợ thay trống xem qua cho phần kẹt giấy nữa là ngon ngay :)

Emilia thích bài này.
  3. Emilia

Emilia Bắt đầu nổi tiếng

Thank củi bác. Văn phòng em đang dùng con Canon 2900 đấy. Em thấy người trước họ sử dụng thì bảo là đã sửa một lần rồi nhưng giờ lại bị lại. Còn cái vụ in giấy cứ ra 2 tờ một lần, xong toàn bị kẹt hoặc rách góc giấy thế là máy in cứ báo lỗi mãi. Moi cái cục to to gì đó ra nhòm lên nhòm xuống mới thấy mẩu giấy nằm kẹt trong đó. Em tức không thể tả được.

4. hieupede

hieupede

mẹ nó tham khảo HP cũng nhiều người dùng lắm

Emilia thích bài này.
  5. Emilia

Emilia Bắt đầu nổi tiếng

Nàng ôi, ví dụ lúc hỏng thì thay thế có linh hoạt không? Con Canon tuy ẩm ương nhưng mình thấy thợ bảo mua đồ dễ, đổ mực nào cũng chạy tuốt. Mình vào may diễn đàn thay bảo dùng Brother cũng được nhưng giá mực chát. Mình lăn tăn mãi cái đoạn mực đắt. Lúc dùng không sao, lúc thay lại ki bo.

6. kristagiang

kristagiang Thành viên đạt chuẩn

Bạn mua máy in Brother HL L2321D bên mình đang dùng tốt lắm. Hết mực bạn gọi bên đổ mực máy in ấy (Lên google search ra một đống), mỗi lần đổ mực bên mình hết 70k. Bình thường mỗi cartridge máy in đổ được từ 5- 10 lần. Mỗi lần đổ mực cũng in bét nhè 1500-2600trang tùy thuộc mật độ chữ trên tragn A4 nhiều hay ít.

Sau 5-10 lần đổ mực thì mẹ mới cần thay cartridge mới. Đó là bên công mình vẫn hay vậy, máy vẫn chạy ầm ầm. Giá cartridge cho máy in Brother bên mình thay 550k thôi. Mình phụ trách mảng hành chính nên tiếp xúc với đội đổ mực suốt. Mẹ nào cần gì cứ hỏi, mình hỏi giúp.

Còn cty mẹ nào VIP thì mỗi lần hết mực có thể thay luôn cartridge cũng được, máy in sẽ bền hơn (mà cái này mình cũng không rõ có bền hơn kô, chỉ thấy cty mình sài 2 loại máy in là Brother và Canon, chạy hơn 5 năm rồi mà vẫn tốt)

Sửa lần cuối: 9/10/2015
    songhong149 thích bài này.
  7. kristagiang

kristagiang Thành viên đạt chuẩn

Con máy in này mua mới về dùng thời gian đầu thì được, sau lần thay mực đầu tiên sẽ thấy ngay chất lượng in xấu, đây là hàng bét nhất của Canon thì phải, cty mình trướ cũng mua 1 con, giờ bỏ đó. Ai mua mình bán lại cho

Emilia thích bài này.
  8. xushop29

xushop29 Thành viên tích cực

Theo em thì bác nên đến mấy siêu thị điện máy, cầm bảng to ghi : Chương trình nhổ răng lấy máy in thế là vừa có việc lại không mất tiền mua máy in

9. Chip Minh

Chip Minh Thành viên tập sự

Hóng hóng ....
    Nhà em cũng đang dùng con máy in Brother, 1 năm nay chưa thay mực lần nào, chắc do em in ít chăng.

10. ChangNang

ChangNang Thành viên mới

Mẹ nó có thể lựa chọn, giờ mọi người cũng hay dùng máy in Canon, Brother hay HP cũng rất tốt. Tiền nào của nấy, đắt sắt ra miếng

Emilia thích bài này.
  11. doquangvinhlc

doquangvinhlc Thành viên chính thức

Máy in canon 2900 là loại máy in có tốc độ chậm nên dùng được gọi là bền nhất trong các dòng máy in phổ thông, còn dùng lâu thì các vật tư tiêu hao sẽ dần hỏng mình phải thay thế hoặc sửa là chuyện bình thường.

12. Emilia

Emilia Bắt đầu nổi tiếng

Em đang dùng con CAnon chết dấm chết dớ ấy đây. In ồn chết đi được. Bấm lệnh in, nó xẹt xẹt vài cái rồi mới in. Nói chung hôm nào bị sếp mắng mà nghe con máy in đấy nó chạy thì chỉ muốn đạp cho nó 1 phát

13. songhong149

songhong149 Thành viên mới

Emilia thích bài này.
  14. Emilia

Emilia Bắt đầu nổi tiếng

3tr hơi xót tiền mẹ cháu ạ. 2,5tr thì cố, dưng nghe đến 3tr là bắt đầu ki bo.

15. thuy84

thuy84

Cơ quan mình có em Canon 6200. Thay cả cục chính hãng in còn ngon lành, chứ chỉ đổ mực thôi thì in ra đẹp hơn photocopy 1 tẹo vì trống rất kén mực. Ngày xưa dùng em HP gần chục năm trời ngon lành, đổ mực in nét căng, nhưng vì dùng lâu quá nên thi thoảng bị kẹt giấy hoặc lúc thì lôi cả đống giấy lên, đành phải thanh lý :D

Emilia thích bài này.
  16. Emilia

Emilia Bắt đầu nổi tiếng

Em thấy bác gì ở trên bảo dùng Brother cũng được. Em đang lăn tăn. Cũng là Brother nhưng mã HL L2321D thì rẻ hơn. Có 2,3tr thôi lại còn được khuyến mại thêm. Em lại bắt đầu lúng túng rồi đấy

17. mecuabomb

mecuabomb Thành viên mới

Bạn chọn HP hay Brother cũng được. Tớ vote cho HP vì tớ dùng qua rồi. Cty bạn tớ đang dùng Brother, in đen trắng, không biết model gì. Tớ thấy nó bảo chạy ổn, nhanh, nó chưa hỏng nên cũng chưa hiểu lúc sửa chữa có nhiều tiền không. Cái này chờ một thời gian nữa mới biết được nàng ạ.

Emilia thích bài này.
  18. Emilia

Emilia Bắt đầu nổi tiếng

Nói thật là mình cũng lăn tăn lắm. Hôm qua search mạng thấy có cả FB của Brother hướng dẫn cách khắc phục lỗi. Nhưng tìm của HP thì không có. Gà mờ như mình chắc dùng Brother. Nếu trục trặc thì hỏi luôn trên FB người ta trả lời luôn cho chứ chờ được cái cậu sửa máy tính đến chắc cũng mọt kiếp lắm.

19. ecolifecapitol

ecolifecapitol Thành viên tích cực

So với các thương hiệu khác, Canon là ngon và dễ thay đồ, đổ mực.. khá là phổ biến đấy ạ

Emilia thích bài này.
  20. dungdang3012

dungdang3012 Thành viên tích cực

Chỗ mình làm mua cái máy in, hút mực kinh mà giá mực lại đắt nữa

Emilia thích bài này.