Thông tin: Tư Vấn: Mua Máy Massage Hỗ Trợ Điều Trị Thoái Hóa Đốt Sống Cổ Cho Mẹ

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi huyenanh.zoo, 15/11/2015.

1. huyenanh.zoo

huyenanh.zoo Thành viên tập sự

Chào các mẹ,

Hiện mẹ em đang điều trị thoát vị đĩa đệm và thoái hóa đốt sống cổ, em muốn mua cái máy massage vai gáy để giúp mẹ em bớt đau hơn, hiện nay trên thị trường có nhiều loại máy quá, em đang phân vân không biết loại nào thì tốt, nhờ các mẹ tư vấn giúp em với nhé.

Cảm ơn các mẹ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi huyenanh.zoo
    Đang tải...

2. freshfoodsvn

freshfoodsvn Nhà nhập khẩu cá hồi Nauy số 1 Việt Nam

mình dạo này ngồi nhiều, đang bị đau cổ rồi này :(

3. 0997371404

0997371404 Thành viên đạt chuẩn

bạn này có hiếu quá ta. giống mẹ mình trước đây cũng bị thoát vị, cũng mua đủ thứ máy nọ máy kia mà cũng chỉ được lúc đầu và đỡ chút thôi. nhìn bà vẫn khổ vô cùng. sau có người mách nhờ chuyên gia mua hộ mấy lọ canxi thảo dược của pháp uống kiên trì hơn 1 năm mà giờ thấy bà đi lại thoải mái và chơi cả bóng chuyền dc. thi thoảng lại nhờ họ mua cho mấy lọ gửi về cho bà thấy bà vui vẻ ko còn đau mình cũng yên tâm.

4. van nam

van nam Bắt đầu nổi tiếng

Mình hóng để mua cho mẹ!

5. lelumber

lelumber Thành viên tích cực

bạn ơi, bạn nhắn cho mình cái tên canxi thảo dược này được không ạ, mình muốn mua cho mẹ mình dùng mà không biết loại nào, đi khám rồi uống đủ loại thuốc mà không đỡ bao nhiêu, tks

6. trinhduocvien

trinhduocvien Thành viên rất tích cực

Thoái hóa đốt sống cổ(C) ---> Gây ra thoát vị đĩa đệm C.
    Đây là tổn thương thực thể, nên massage vai gáy giúp dể chịu chứ không chữa được bệnh.
    Vì vậy: Phát đồ thoái hóa gây ra thoát vị đĩa đệm C, gồm 3 bước cơ bản.
    Chú ý
    : Cột sống chia làm 3 phần- Đốt sống cổ(C), đốt sống Ngực & đốt sống Lưng(D), đốt sống thắt Lưng & đốt sống Cùng(L,S). Nên khi chữa trị gia giảm thuốc cũng khác nhau.
    1- Giai đoạn 1 & 2:
    + Kéo dãn & định vị đốt sống bị thoát vị bằng vật lý trị liệu(nên thực hiện tại nơi mình sinh sống, Tốt nhất nên đến các trung tâm VLTL uy tín).
    + Kết hợp dùng thuốc nam "CỬU PHỤC THANG" để đả thông kinh hoạt lạc, hoạt huyết, khử ứ, trừ đàm thấp ứ trệ, tiêu viêm, chấm dứt sự tê đau.
    Liệu trình từ 5-10 thang(dùng từ 5-10 ngày tùy thuộc bệnh cấp hay hoãn).
    2-Giai đoạn 3:Bổ sung các Khoáng chất, vị lượng,....có nguồn gốc từ Động vật như: Cao Mèo, cao rắn, cao ngựa, cao trăn, ...
    Liệu trình như sau: Dùng 1kg Cao Mèo, có thể ăn trực tiếp hoặc ngâm với Rượu nhất dùng dần theo chỉ định. Bệnh nhân tự mua tại nơi mình sinh sống cho chắn ăn(Hoặc mua qua nhà thuốc http://rongkinh.vn/cao-meo-tri-benh/).
    Mục đích 2 giai đoạn trên: Bảo tồn và Phục hồi khoáng chất vi lượng cho hệ thống xương khớp.
    Như vậy mọi người thực hiện đúng 2 giai đoạn trên, thì xem như hoàn thành phát đồ chữa trị.
    * Về bài thuốc nam dân gian CỬU PHỤC THANG, dùng uống trong để "thông kinh hoạt lạc", các Bạn có thể tham khảo trên đây. Hoặc liên lạc trực tiếp về email: rongkinh.vn@gmail.com - để Ông tôi hướng dẫn giúp.

7. Lợn bay

Lợn bay Thành viên kỳ cựu

Em hóng với, dạo này đau cổ ah :(