Tư Vấn: Nên Bổ Sung Canxi Cho Trẻ Bao Nhiêu 1 Ngày Là Đủ Và Làm Cách Nào Để Đo Lường Chính Xác?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi mẹ ngọc vân, 3/4/2017.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. mẹ ngọc vân

mẹ ngọc vân Bắt đầu tích cực

Gấp… Các chị ơi giúp em với. Tình hình là bé Su nhà em, hết tháng này là được 6 tuổi rồi. Vợ chồng em mới có 1 đứa nên cũng không biết bé có đang phát triển bình thường không.

Chuyện là vậy, Su là cháu đích tôn nên mẹ chồng em cưng lắm, cứ mỗi lần em đưa Su về quê chơi, bà lại than phiền em ko biết cách chăm sóc con, cứ xuýt xoa vợ chồng em nuôi con sao mà để bé thấp bé vậy. Su mang tiếng ở thành phố mà chỉ cao tầm vai so mấy đứa em họ trạc tuổi ở quê. Em cũng lo lắm, sợ bé không phát triển đủ chiều cao, sau này lùn hơn người ta thì khổ nên đang tìm cách bổ xung thêm canxi mà giờ em thấy cũng hơi gian nan các mẹ à. Ngày nào, em cũng thường xuyên hầm xương cho bé ăn, gần đây tuần nào cũng ăn tôm cua, Su ăn hoài 1 món cũng bắt đầu thấy chán rồi mà em cũng đang lo sợ lỡ dư đạm mà vẫn thiếu canxi thì còn khổ hơn. Cho con ăn vậy mà em cũng không biết con có được cung cấp đủ canxi mỗi ngày không nữa…. Có mẹ nào có kinh nghiệm biết nhu cầu canxi mỗi ngày cho bé (từ 6 tuổi trở lên) là bao nhiêu và cả cách đo lường lượng canxi không, chỉ em với ạ? Em thấy thông tin ghi trên các sản phẩm thị trường nó cứ chung chung sao ý....

Tuần trước, mẹ chồng em mới gọi điện lên nói Su mà cứ còi cọc mãi như vậy là bà sẽ lên ở với vợ chồng em để nuôi Su một thời gian. Chắc em chết mất các chị ạ, huhu :((((

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mẹ ngọc vân
    Đang tải...

2. Sunfly

Sunfly Bắt đầu tích cực

Cái này cũng khó, mẹ nên để ý khẩu phần ăn của con, tìm hiểu thêm các loại rau cũng chứa canxi nữa, hình như rau màu xanh là giàu canxi đó ah

3. Jelly Nguyen

Jelly Nguyen Bắt đầu tích cực

Mẹ thấy bé còi hơn so với những bé khác nhưng có đi khám bác sĩ để coi có đủ tiêu chuẩn chưa? Nếu đã đi khám rồi và bsi nói đủ tiêu chuẩn về chiều cao và cân nặng rồi thì bạn không có gì phải lo cả. Vì hiện giờ cho con ăn và uống nhiều quá dễ dẫn đến béo phì và đó là bệnh khó chữa nhất. Nếu trường hợp con bạn có chiều cao và cân nặng dưới chuẩn thì nên nghe theo lời khuyên của bsi dinh dưỡng tin tưởng và có thể bổ sung thêm sữa có chứa canxi cho con là an tâm rồi.

4. bưởi ngọt

bưởi ngọt Thành viên sắp chính thức

Mẹ nó muốn con cao khỏe thì nên bổ sung nhiều canxi cho con, cho con ăn tôm cua nhiều vào, các loại chứa canxi cao đó, cả trứng cũng chưa nhiều canxi như thế bé sẽ cao lớn.

tienphuong89 thích bài này.
  5. buinguyenvuanh

buinguyenvuanh Thành viên tập sự

6. dòng sông mộng mơ

dòng sông mộng mơ Thành viên mới

Em cũng thắc mắc không biết là bổ sung canxi cho con thế nào để con được cung cấp đầy đủ mà cao lớn chứ giờ cứ thấp còi mãi chán lắm, mà vợ chồng em cũng thấp thì con có cao được không nhỉ?

tienphuong89 thích bài này.
  7. nguyenthithutra

nguyenthithutra Thành viên sắp chính thức

Mình muốn mua sữa có hàm lượng canxi cao để con uống bổ sung hàng ngày thì có được không các mẹ? Mà có mẹ nào biết sữa nào có hàm lượng canxi cao không? dùng cho con uống rồi thì tốt quá.

nguangoangoan thích bài này.
  8. mẹ ngọc vân

Em chưa có đưa bé đi khám, mà vẫn thấy lo lắm các chị à, không biết hàng ngày phải uống bao nhiêu canxi thì đủ cho con phát triển chiều cao tốt nhỉ?

9. mẹ ngọc vân

Những món này em thường xuyên làm cho con ăn mỗi ngày luôn đó mà ăn nhiều con em chán rồi, như tối qua cho ăn cua cu cậu bảo con chán lắm rồi mẹ đừng nấu nữa, đấy làm nhiều con sợ có dám ăn đâu, mà rau củ gì cũng chỉ chút xíu là cu cậu ngán ý, mà không ăn thì sao mà đủ canxi cho con được

nguyenthithutra thích bài này.
  10. nguangoangoan

nguangoangoan Thành viên sắp chính thức

Em thấy có loại sữa có hàm lượng canxi cáo đó, mẹ nó mua về cho con uống hàng ngày đi, em thấy uống sữa tiện mà lại cung cấp dinh dưỡng nhiều hơn là trong ăn uống đấy.

11. huyen.tran

huyen.tran Sỉ lẻ giày dép trẻ em

Uống sữa với ăn tôm,cá thì cái nào dễ hấp thu hơn mn nhỉ

12. toiyeu_tretho

toiyeu_tretho Thành viên mới

Bạn tham khảo và bổ sung hàm lượng canxi hàng ngày cho con đầy đủ nhé, bé càng lớn thì nhu cầu canxi càng cần nhiều hơn để giúp bé phát triển chiều cao tối ưu nhất đó.

dòng sông mộng mơ thích bài này.
  13. nguyenthithutra

nguyenthithutra Thành viên sắp chính thức

Đúng là cho con ăn mà sợ nhất con nhìn thấy món ăn mà hốt hoảng mẹ ơi con chán lắm rồi thì không những tốt mà còn phản tác dụng ấy chứ, mình nghĩ ngoài ăn uống thì mẹ cứ chọn loại sữa có hàm lượng canxi cao cho bé uống hàng ngày đi

14. tienphuong89

tienphuong89 Thành viên mới

Mình thì chỉ quan tâm tới sữa bổ sung canxi cho bé, hôm rồi nghe đứa bạn nói là có sữa nước Nestle mới ra có hàm lượng canxi cao lắm có mẹ nào dùng cho con chưa?

Jelly Nguyen thích bài này.
  15. Jelly Nguyen

Jelly Nguyen Bắt đầu tích cực

Mẹ nó đang nói đến loại sữa mới ra của Nestlé ra cung cấp 25% nhu cầu canxi cho bé đây phải không?[​IMG]

16. mẹ ngọc vân

Mình cũng đang tìm hiểu loại sữa nào cung cấp hàm lượng canxi cao để cho bé uống hàng ngày bổ sung đầy đủ cho con canxi giúp con cao lớn hơn, chứ bé mà cứ mãi thấp còi thì em lại bị phê bình, đi học mà cứ lọt thỏn so với các bạn thì mẹ cũng lo lắng lắm vì không biết con có theo kịp nổi các bạn không?

17. mẹ ngọc vân

Loại này mới quá mua ở đâu thế bạn ơi, mà hình như là có tới 3 vị phải không?

18. nguangoangoan

nguangoangoan Thành viên sắp chính thức

Đúng là Sữa nước Nestlé mới này đó bạn ơi mỗi 1 hộp cung cấp 25% nhu cầu canxi cần thiết trong một ngày cùng chất đạm, vitamin A, D, B3, B6, B8, cho con khôn lớn hơn mà mẹ thì hoàn toàn yên tâm về nhu cầu canxi được cung cấp đầy đủ nhất.

19. Hang Xach Tay Czech

Hang Xach Tay Czech Bắt đầu tích cực

Bé từ 4 đến 6 tuổi mẹ nên bổ xung 600 mg canxi/1 ngày, từ 7 đến 9 tuổi là 700 mg canxi/1 ngày

20. nguyenvanlanh

nguyenvanlanh Thành viên đạt chuẩn

e cũng thắc mắc không biết phải làn ntn nữa

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.