Thông tin: Tư Vấn Sử Dụng Website Để Bán Hàng

Thảo luận trong 'Học tập' bởi thoaxinh247, 13/1/2017.

1. thoaxinh247

thoaxinh247 Thành viên đạt chuẩn

Ở đây chắc nhiều mẹ đang bán hàng online đấy nhỉ, mà bán hàng thì em cá là các mẹ đều có bán hàng qua Facebook phải không ạ? :D Vậy facebook kinh doanh thường là post lên các group, diễn đàn...Kinh doanh qua Facebook thì ưu điểm là không mất phí, nhưng để bán được hàng, nhiều hàng thì các mẹ lại cần mất phí chạy quảng cao. Nhưng mà hết tiền chạy quảng cáo rồi thì bài viết của các mẹ lại ẩn náu đâu đâu âý
    Vậy tại sao các mẹ không nghĩ ra cách kinh doanh khác từ website nhỉ. Kinh doanh từ Website các mẹ đâu có cần thông qua anh nào, bà nào đâu mà trực tiếp với bác Google đó chứ. Chắc chắn là các mẹ tìm gì cũng lên google tìm kiếm mà :D

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thoaxinh247
    Đang tải...

2. cuudulieuocung.org

cuudulieuocung.org cứu dữ liệu 116

Theo mình để xây dựng riêng một trang web bán hàng thì dễ nhưng để tiếp cận được nhiều khách hàng biết đến và bán được hàng thì cực kỳ khó. Ngoài ra đầu tư nhân viên seo rồi quản trị web và quảng cáo gg cũng khá tốn kém chỉ phù hợp với các shop muốn phát triển thương hiệu riêng lâu dài

thoaxinh247 thích bài này.
  3. huyentelecom

huyentelecom Thành viên tốt bụng

Làm website không khó, chỉ cần có máy triệu là có ngay a thiết kế cho đầy đủ. Chủ yếu làm sao để người ta biết đến website mình thôi. kaka

4. Tô Văn Bi

Tô Văn Bi Thành viên mới

Chủ top chắc đang pr khéo cho sản phẩm của mình

5. thoaxinh247

Đúng rồi đó chị ạ, muốn hiệu quả mạnh thì cần đầu tư, và cái gì cũng cần phải đầu tư mới mang lại hiệu quả được mà. Website thì chị đầu tư thời gian ban đầu, cho tới ngưỡng nào đó mình học hỏi được và tự làm được cũng sẽ không cần đến thuê người làm. Và khi ngưỡng có thương hiệu rồi thì việc quảng cáo chỉ là còn là vấn đề nhỏ mà thay vào đó là việc tự khách hàng sẽ là kênh quảng cáo cho mình rồi

6. thoaxinh247

Chuẩn chị ơi, để người ta biết đến web của mình thì cũng đơn giản không kém nhé :D

7. nguyenloi1368

nguyenloi1368 Thành viên tập sự

Website là nơi để trưng bày sản phẩm, giống như 1 cửa hàng vậy, chứ bán trên face cũng được nhưng nhiều sản phẩm phải up nhiều hình khách không xem hết được

8. sửa máy bơm

sửa máy bơm sửa máy bơm nước

Cơ bản là làm website xong cũng cần phải seo nữa chứ bác cũng cần một khoản đầu tư lớn nếu muốn có khách hàng. FB thì cứ kiếm mấy cái group rao vặt cùng địa điểm ở là ok rồi đăng bài tẹt :3

9. Thiết kế website

Thiết kế website Kinh doanh & Kiếm tiền dễ hơn

ù thấy có topic liên quan đến thiết kế website là e phải nhảy vào ::D
    Thật ra các mẹ có ý định doanh lâu dài làm chủ lực và mở rộng kinh doanh sau này, thì thiết kế một website bán hàng là điều hợp lý.
    Vì nếu chỉ làm trên 1 kênh thì tỷ lệ rủi ro luôn khá cao, Facebook thỉnh thoảng lại còn giở chứng, đổ tiền quảng cáo Facebook ngày càng khoai khi cạnh tranh gay gắt như hiện nay.
    Nếu các mẹ bán nhiều mặt hàng như quần áo, thực phẩm, hàng gia dụng...bla...bla thì nên có một website để đăng thông tin sản phẩm và phân loại cho dễ và khách hàng cũng dễ dàng tìm kiếm.
    Nếu fanpage hoặc face book bán hàng cá nhân của các mẹ cũng có danh tiếng rồi thì kết hợp cả hai cứ phải gọi là hiệu quả rất tốt. Đăng một vài hình ảnh rồi kêu gọi mọi người vào website để xem chi tiết và đặt mua hàng.
    Mà khi 1 trong 2 có vấn đề thì vẫn còn kênh kia vớt vát và cập nhật thông tin.
    Tuy nhiên, chi phí đổ ra để thiết kế một website ưng ý, phù hợp với loại hình mình kinh quanh, bảo trì, quản trị website, SEO (ko nhật định) cũng không ít.
    Vì vậy các mẹ nên có phân tích kỹ càng trước khi quyết định nhé. Ngoài facebook các mẹ cũng thử tìm hiểu kinh doanh trên instagam và Zalo nè, 2 mạng này ngày càng chiếm thị phần lớn từ người dùng Mạng Xh tại Việt Nam đó.
    Nói chung là các mẹ nên có kênh dự phòng cho việc kinh doanh của mình, đừng quá phụ thuộc vào facebook nhé (ngày xưa Yahoo từng lẫy lừng thế nào mà cũng bị... ::()