Cần giúp: Tư vấn về việc học kế toán

Thảo luận trong 'Học tập' bởi mebetom.vp, 11/11/2015.

1. mebetom.vp

mebetom.vp Thành viên nổi tiếng

Chào cả nhà ạ, Chẳng là mình hiện đang là một bà mẹ nuôi con nhỏ, nhưng mình vẫn đi làm giờ hành chính, buổi tối thì về chăm con
    Thực sự thì mình rất muốn được học kế toán, nếu ở một nơi đào tạo nào đó thì rất tốt
    Nhưng hiện tại thì không có thời gian. Mình muốn tận dụng buổi đêm, khi cho con ngủ xong mình sẽ tự tìm hiểu về kế toán
    Mình tốt nghiệp CNTT nên về phần máy tính thì khá ok và nhanh nhạy
    Vậy có bạn nào có tài liệu về việc tự học kế toán hoặc giới thiệu tên sách tự học kế toán chia sẻ cho mình xin với
    Cảm ơn cả nhà nhé
    Mail mình là duongvt91.vp

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mebetom.vp
    Đang tải...

2. sinmi

sinmi Thành viên sắp chính thức

Bạn mua sách nguyên lý kế toán của trường KTQD hoặc Tài chính- Kế toán của HVTC là ok nhé.
    Nhưng nếu thực sự bạn muốn làm kế toán, thì việc đọc sách chưa ăn thua j, vì nó đâu dạy mình các vấn đề phát sinh thực tế mà chả sách vở nào dạy cả, nên vẫn phải có kỹ năng để xử lý chúng. Tóm lại, bạn đọc & nghiên cứu các sách đó thì tốt, nhưng để làm được việc thì chắc vẫn phải đi học lớp kỹ năng kế toán thực tế bạn ạh

mebetom.vp thích bài này.
  3. mebetom.vp

mebetom.vp Thành viên nổi tiếng

hj, cảm ơn bạn nhé. Vì làm cũng với mấy chị kế toán, nghe các chị đấy nói nên mình cũng thấy hứng thú và muốn tìm hiểu. Quan trọng là học để biết chứ cũng k quan trọng bằng cấp, với cộng thêm thời giam ko có nữa
    Mình sẽ tìm mua mấy loại sách đó về nghiên cứu, ^^