Tuần 2:Tạo không khí thú vị cho mỗi bữa ăn

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi traicaytuoi, 27/5/2013.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. traicaytuoi

traicaytuoi Thành viên tích cực

Mình cũng như các mẹ khác,mỗi bữa thấy con phấn khởi ăn hết phần ăn thì vui lắm,làm sao để con ăn ngon,hứng khởi trong mỗi bửa ăn cũng là một quá trình.ban đầu con mình cũng biếng ăn mình bị stress nhiều lắm .
    Để cải thiện mình cho con ăn theo nhu cầu không tạo áp lực ép con ăn...bữa nào ăn ít thì bù thêm sữa.luôn tạo không khí vui vẻ bé cảm thấy thú vị khi ăn

[​IMG][/url][/IMG]

Trang trí món ăn cho bé lạ mắt bé rất thích thú ,kèmtheo những câu chuyện thú vị như món canh trên mình nói với bé là cây đa của chú cuội.cải xanh là cây da phía dưới là 1 đàn cá heo đang chờ lá đa rụng ,sony hái lá đa ăn trước rồi nè ...carot mình làm ông trăng với ông mặt trời...mình thường .mua những đĩa chén đựng đồ ăn của bé cũng lạ mắt nữa.
    Các bé ở độ tuổi con mình khi xem phim hoạt hình cũng có thần tượng nhân vật nào đó như lính cứu hỏa hoạc chú công an...mình cũng hay lấy hình tượng đó để khuyến khích bé ăn .giải thích tác dụng của các món ăn bé sẽ tiếp thu và tự nguyện ăn bây giờ mình thấy rất nhẹ nhàng trong mỗi bữa ăn của bé.

[​IMG][/url][/IMG]

[​IMG][/url][/IMG]

Xem thêm các chủ đề tạo bởi traicaytuoi
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Sửa lần cuối: 27/5/2013
  2. huongnguyen86

huongnguyen86 Thành viên sắp chính thức

Ðề: Tuần 2:Tạo không khí thú vị cho mỗi bữa ăn

mẹ nó chế biến món ăn nhìn hấp dẫn quá, chúc bé luôn hay ăn chóng lớn nhé.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.