Tùng dinh dinh dinh dinh tùng dinh dinh

Thảo luận trong 'Nhật ký con yêu' bởi anhtuangiang, 5/10/2009.

1. anhtuangiang

anhtuangiang Thành viên chính thức

Tối Hôm thứ Bẩy, rằm tháng 8, chắc các bố mẹ đều đưa con đi chơi chứ. Cơ quan mình tổ chức cho các cháu ở công viên Bách Thảo từ 3h chiều. Các cháu nhà mình háo hức lắm, mình cố gắng trì hoãn đến 4h mới cho đi vì trời nắng quá, sợ nóng. Nhưng các cháu nhà mình chẳng biết nóng là gì, ra đấy chơi gặp các bạn bè, các bác ở cơ quan mẹ mình. Các cô trong Công đoàn khéo tổ chức nhiều trò chơi: tô tượng, nhẩy bao bố, bịt mắt gõ trống, kéo co, múa lân, ném cầu lông...làm các con sướng mê, không thấy ai lạ ai, rủ nhau cùng chơi, chỉ thiệt cho những bé còn phải bế thì cứ nhoài người xuống muốn chạy. Hai con nhà mình vui đùa mải mê cứ luôn bám theo chú Cuội, Chị Hằng. Mình mua cho con đèn Ông sao, đèn Cù, đèn con Thỏ theo đúng truyền thống của Việt Nam nhưng chất lượng chán quá, các cháu cầm vật qua, vật lại đã bị tung ra rồi, lại mua đèn của Tầu có pin, nhạc các cháu thích hơn mà bền hơn vì bằng nhựa. Mặt nạ thì mua mặt nạ giấy của VN có mùi hắc quá, đành phải mua mặt nạ nhựa mỏng dính. Đến 9h mới cho các cháu về. Chủ nhật, các cháu cứ hỏi chị Hằng, chú Cuội đâu rồi, đến hôm nay đi học vẫn hỏi chị Hằng chú Cuội. Chỉ mong có nhiều ngày hội cho các cháu vui vẻ, bổ ích.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi anhtuangiang
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. tangocthanh

tangocthanh Thành viên chính thức

Con gai em năm nay mới biết thế nào là Trung thu. 1 tiếng đạp hỏng...5 cái đèn ông sao. kekekeke! Đồ chơi truyền thống nhà mình chán nhi?????