Tường thạch cao hay tường gạch đây các mẹ?

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi quynhsau, 6/5/2015.

1. quynhsau

quynhsau Bắt đầu tích cực

nhờ trời cho Vợ chồng em sắp sửa có 1 căn chung cư sau bao năm ấp ủ... Chồng em thì muốn làm tường nhà bằng thạch cao. Em băn khoăn không biết sử dụng tường tường thạch cao có tốt không các mẹ nhỉ? Các mẹ nhà mình có kinh nghiệm về việc này thì tư vấn cho em với. Thanks các mẹ nhìu!
    P/S: Search hình trên mạng ra mấy căn nhà trang trí, chia phòng ốc đẹp quá. Em muốn làm giống vầy nè, nên dùng vật liệu gì để làm tường và trần hả các mẹ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi quynhsau
    Đang tải...

2. tuanqmt

tuanqmt Thành viên mới

Em khuyên mẹ nó không nên làm tường thạch cao ngăn vách, vì tường thạch cao cách âm cực kém. Làm gì phòng bên nghe thấy hết, càng đêm càng rõ, đi lại cũng nghe tiếng chân. Đêm tối 2 vợ chồng có gì tâm sự phải thật nhỏ chứ ko phòng bên, ko nghe được hết đâu nhưng âm thanh vang vọng là nghe thấy đấy ạ ^^
    Nếu làm tường thạch cao thì đồ đạc mẹ nó nên kê hết sang bên tường ấy như tủ, giá sách, bàn để tránh va vào tường. Nó ko xước, hỏng nhưng vang sang phòng bên tiếng rất to.
    Ko nên làm ổ điện ở tường thạch cao, phòng em làm tường thạch cao, thằng em phòng bên rút cái ổ điện mà em đang lơ mơ ngủ cũng giật mình.