Tuyệt chiêu tăng cơ hội thụ thai

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi happyhouse_112knguu, 24/7/2013.

1. happyhouse_112knguu

happyhouse_112knguu Thành viên tích cực

Nhận biết thời gian trứng rụng
    Đây là việc làm quan trọng để xác định ngày dễ thụ thai nhất trong chu kỳ kinh nguyệt của bạn. Rất nhiều phụ nữ không quan tâm và cũng không có kiến thức về vấn đề này. Một số người lại không thể xác định được ngày trứng rụng vì kinh nguyệt không đều (có thể là 25-35 ngày).
    Thông thường ngày rụng trứng sẽ xảy ra vào ngày thứ 14
    của chu kỳ.
    Thông thường, chị em phụ nữ có chu kỳ kinh nguyệt đều là 28 ngày. Ngày rụng trứng sẽ xảy ra vào ngày thứ 14 của chu kỳ. Nếu chu kỳ chỉ khoảng 25 ngày thì ngày rụng trứng sẽ là ngày 11. Còn một chu kỳ kéo dài 35 ngày thì ngày trứng rụng là 21. Chị em nên theo dõi chu kỳ kinh nguyệt của mình để xác định đúng thời điểm trứng rụng. Quan hệ tình dục quanh những ngày này sẽ giúp bạn tăng cơ hội thụ thai.
    Hãy thử bấm huyệt
    Theo các chuyên gia: “Xoa bóp những khu vực cụ thể trên bàn chân có thể giúp điều hòa kinh nguyệt và cải thiển khả năng rụng trứng cũng như giúp cơ thể thư giãn hơn.”Tạo tâm lý thoải mái, thư giãn là việc rất cần thiết trong thời gian cố gắng thụ thai. Rất nhiều bằng chứng khoa học đã khẳng định, căng thẳng là một trong những nguyên nhân khiến cơ hội thụ thai của bạn giảm đi đáng kể. Vậy hãy trao đổi với bác sĩ của bạn về vấn đề này để tìm ra phương pháp bấm huyệt hiệu quả với mình nhé!
    Thoải mái trên giường
    Rất nhiều bằng chứng khoa học đã khẳng định, chọn vị trí quan hệ tình dục, ‘yêu’ đều đặn với tâm lý thật thoải mái sẽ giúp các cặp đôi tăng cơ hội đón con yêu.
    Ngay sau khi quan hệ tình dục, các mẹ đừng vội vàng nhảy lên và
    đi vào nhà vệ sinh nhé.
    Nằm lâu hơn
    Ngay sau khi quan hệ tình dục, các mẹ đừng vội vàng nhảy lên và đi vào nhà vệ sinh nhé. Hãy nằm thêm trên giường 5-10 phút. Có thể kê thêm một chiếc gối nhỏ xuống mông. Các chuyên gia cho rằng việc làm này sẽ tạo cho tinh trùng có khả năng dễ dàng tiếp cận với trứng hơn.
    Bỏ qua các loại thuốc
    Nếu bạn đang tự ý hoặc uống theo đơn bất cứ loại thuốc gì, hãy trao đổi với bác sĩ về sự ảnh hưởng của nó với việc thụ thai. Hãy đảm bảo những loại thuốc đó an toàn với khả năng sinh sản và thai kỳ của bạn nhé!
    Sử dụng nhiệt kế
    Một chiếc nhiệt kế là dụng cụ đơn giản nhưng rất dễ dàng theo dõi ngày rụng trứng. Trong thời gian trứng rụng, nhiệt độ cơ thể bạn sẽ cao hơn những ngày bình thường một chút đấy.
    Tạm biệt stress
    Căng thẳng không chỉ ảnh hưởng đến tâm lý của bạn mà còn ảnh hưởng trực tiếp đến sự rụng trứng và khả năng thụ thai. Vì vậy, trong thời gian này, các mẹ hãy cố gắng tạo tâm lý thoải mái và bỏ qua những lo lắng không đáng có nhé.
    Căng thẳng không chỉ ảnh hưởng đến tâm lý của bạn mà còn ảnh hưởng
    trực tiếp đến sự rụng trứng và khả năng thụ thai.
    Ngủ thật sâu
    Bạn có biết thiếu ngủ cũng ảnh hưởng đến khả năng thụ thai không? Trong thời gian cố gắng có con, vợ chồng bạn nên cố gắng có những giấc ngủ ngon, sâu. Nghiên cứu gần đây cho thấy, bạn nên ngừng sử dụng các thiết bị điện tử như tivi, máy vi tính, thay vì đọc sách trước khi đi ngủ sẽ dễ dàng đi vào giấc ngủ và ngủ sâu hơn.
    Bổ sung kẽm
    Kẽm là dưỡng chất thiết yếu để thúc đẩy khả năng sinh sản. Nó đảm bảo việc sản xuất tinh trùng có chất lượng tốt và giảm nguy cơ sảy thai. Kẽm được tìm thấy chủ yếu trong các loại hạt như hạt điều, hạt bí ngô, thịt cua và con hàu. Hãy bổ sung đủ 30mg mỗi ngày nhé các mẹ
    Bổ sung axit folic
    Mặc dù bạn có một chế độ ăn uống lành mạnh thì cũng không thể bổ sung đủ axit folic cho cơ thể. Vì vậy, tốt hơn hết là hãy uống thêm viên bổ sung dưỡng chất này.
    Kiểm soát cân nặng
    Thừa cân hay thiếu cân đều ảnh hưởng đến sự rụng trứng và làm giảm khả năng thụ thai của bạn vì vậy hãy đảm bảo việc kiểm tra cân nặng trước khi cố gắng thụ thai. Hãy trao đổi thêm với bác sĩ để được tư vấn cụ thể về cân nặng chuẩn hoặc cách giảm cân lành mạnh nhất.
    Bổ sung vitamin E
    Vitamin E làm tăng tính di động của tinh trùng và khả năng thâm nhập vào trứng. Nó cũng có tác dụng làm giảm sự rụng trứng ở phụ nữ lớn tuổi.
    Kẽm là dưỡng chất thiết yếu để thúc đẩy khả năng sinh sản.
    Có chế độ ăn uống lành mạnh
    Chế độ ăn uống đóng vai trò quan trọng trong việc giúp bạn có thể thụ thai hay không. Ngoài ra, ăn uống lành mạnh trong suốt thai kỳ sẽ giúp bạn sinh ra những em bé khỏe mạnh.
    Dừng uống thuốc tránh thai
    Dừng việc uống thuốc tránh thai hoặc các biện pháp tránh thai trước 3 tháng khi bạn muốn có em bé.
    Tập thể thao điều độ
    Mặc dù tập thể dục rất tốt cho bạn nhưng đừng tập quá sức. Theo một số nhà nghiên cứu thì tập thể dục suốt 7 ngày trong tuần với mức tập nặng và thời gian là 45-50 phút trong ngày có thể dẫn tới một số vấn đề rắc rối về sức khỏe ở số đông phụ nữ.
    Chú ý việc sử dụng băng vệ sinh
    Hạn chế dùng băng vệ sinh có hương thơm, chất khử mùi âm đạo, thụt rửa âm đạo quá sâu. Những việc này có thể làm ảnh hưởng tới mức pH ở âm đạo và khả năng

Xem thêm các chủ đề tạo bởi happyhouse_112knguu
    Đang tải...

2. dokimtrinh

dokimtrinh Thành viên chính thức

Ðề: Tuyệt chiêu tăng cơ hội thụ thai

Mình cũng làm như vậy nhưng không hiểu sao vẫn chưa có con? Không biết bạn có tuyệt chiêu nào khác không hướng dẫn mình với

3. be rom nep

be rom nep 0979 163 066

Tinh trùng của xã cũng quyết định rất lớn

4. happyhouse_112knguu

happyhouse_112knguu Thành viên tích cực

uay thế của mẹ nó căng nhờ để em tìm xem rồi em hướng dẫn mẹ nó chi tiết nhớ..thế bây giờ mẹ nó có lo không

5. bacsituan75

bacsituan75 Thành viên chính thức

mình cũng làm vậy, mà mãi chưa có.
    hazzzzzz thôi cố gắng để đầu óc thoải mái rồi tính vậy

6. matongrungsonla

matongrungsonla 0912 601 315

Hai VC bạn đã đi khám chưa ạ ?

7. hanvico.plaza

hanvico.plaza Bắt đầu tích cực

cảm ơn thông tin share từ mẹ nhé ;)

8. pharmacy_aus

pharmacy_aus Thành viên tích cực

Theo mình thấy nếu 2 vc bạn có dấu hiệu chậm có con thì việc đầu tiên là cả 2 nên đi khám bác sĩ để tìm ra nguyên nhân và chữa trị kịp thời. Nếu đi khám mà bác sĩ nói sức khỏe 2 người bình thường thì các bạn nên hỏi bác sĩ xem có nên uống thêm vitamins để hỗ trợ sức khỏe sinh sản không. Hiện nay trên thị trường cũng có nhiều loại vitamins hỗ trợ sức khỏe sinh sản cho cả nam và nữ. các bạn nên tham khảo thêm để mau có tin vui nhé, hihi

9. dokimtrinh

hai vợ chồng mình chưa đi khám. Vậy nếu đi khám thì mình sẽ khám những gì? và tới chỗ nào khám

10. dokimtrinh

Mình cũng lo lắng lắm cảm ơn bạn

11. cuonghuong86

cuonghuong86 Trâu, lợn lạp xưởng tây Bắc 0374670007

hay quá,cảm ơn chủ top nhé,phai thực hành thôi

12. mecubi14

mecubi14 v**r,zalo 0903290063

mình đã có bé được 4 tháng roài ,mẹ nào chưa có cố lên nhé!

13. Hanghai

Hanghai Thành viên rất tích cực

Nếu bạn ở hà nội thì có thể khám tại pstw, pshn, viện 103... bạn cứ tới bác sĩ sẽ chỉ định làm các loại xét nghiệm để kiểm tra tổng thể. tốt nhất nên khám cả 2 vợ chồng bạn ah.

14. Chuê

Chuê Không ngừng yêu đời <3

nhà em cũng tính có baby trong tháng 7 âm này, tháng cô hồn ko biết có nên ko hả các mẹ? ko biết có đậu nổi ko nữa

15. Haoem

Haoem Thành viên kỳ cựu

Mình cũng đang muốn có bé thứ 3 mà thả hơn 1th rồi vẫn chưa có, sao lại khó thế nhỉ!

16. nhungpt

nhungpt 0974 15 15 99

oánh dấu mục này
    cơ mà ăn nhiều lắm mà mềnh vẫn chưa thấy có rì

17. phamhue.ttqd

phamhue.ttqd dịch vụ xe 4-7 giá rẻ-tốt

ui, tuyệt chiêu hay đây, học hỏi