Kinh nghiệm: Tuyệt Chiêu Trang Điểm Che Phủ Lỗ Chân Lông Siêu Dễ Siêu Đơn Giản

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi ViRose, 9/10/2018.

1. ViRose

ViRose Thành viên tập sự

Chẳng có gì tệ hơn việc dành cả tiếng đồng hồ để trang điểm, sau đó nhìn vào gương lại thấy lỗ chân lông lộ rõ trước mặt:(. Nếu các chị cảm thấy điều này quá quen thuộc thì có thể, lý do khiến mình bị tình trạng này là vì đã sử dụng sản phẩm trang điểm sai cách rồi đấy ạ o_O
    Có 4 mẹo nhỏ theo kinh ngiệm làm makeup 6 năm em đã thử và thấy rất hiệu quả để xử lý tình trạng này bằng những sản phẩm trang điểm hỗ trợ nha:p

_Nếu chị em khó khăn với lỗ chân lông to thi trong bộ đồ trang điểm nên có kem lót giúp che lỗ chân lông ngay nhé.Nó sẽ giúp mình che và làm mịn phần da có lỗ chân lông to khi đánh nền hay cushion. Hãy nhẹ nhàng dậm kem lót lên trên những vùng có lỗ chân lông lớn và chắc chắn cho da mịn.
    _ Sau đó Chị em nên chọn một loại kem che khuyết điểm đúng với màu da để làm che mịn tiếp các lỗ chân lông và giấu đi những khuyết điểm trên mặt. rất nhiều các chuyên gia trang điểm nói rằng kem che khuyết điểm rất tốt để thu nhỏ các lỗ chân lông lớn. Và kem che khuyết điểm phải được áp dụng lên da trước khi áp dụng trang điểm.
    _ khi đánh kem nền nên chọn loại kem nền mỏng- lỏng-có màu sắc tự nhiên như màu da giúp che giấu các lỗ chân lông mà khi make xong cũng ko bị nặng mặt nhed
    _ Quan trọng nhất khi đánh kem nền chị em có thể đánh = bông mút cọ tán nền vv... "NHƯNG" khi dậm kem phần lỗ chân lông to. Chúng ta dậm ngược với chiều lỗ chân lông nhé ( dí dụ lcl chiều đi xuống thì m dậm ngược lên ) Em đảm bảo qua các bước này mẹ nào cũng có 1 lớp nền chuẩn đẹp mịn luôn:D

CHỊ EM NÀO LÀM KO HIỆU QUẢ HOẶC THẮC MẮC VỀ CÁC VẤN LỰA CHỌN SẢN PHẨM EM CÓ THỂ GIÚP NGAY LUÔN Ạ..;)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ViRose
    Đang tải...