Toàn quốc: Tvbh- Chia Sẻ Và Cho Em Ít Động Lực Đi Các Mẹ Ơi

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi nhungpt, 20/8/2016.

Tags:
  1. nhungpt

nhungpt 0974 15 15 99

Em bán hàng online cũng khá lâu rồi. Tuy nhiên, đến với cái nghề gọi là tư vấn bảo hiểm, thì cũng mới, cũng gọi là do cái duyên . Nhân ngày bão gió, tản mạn với các mẹ tí, em đang làm cho Generali nha các mẹ
    Có mẹ nào đang làm TVBH vào chia sẻ với em đi...
    Tại sao cùng là chốt sale mà lại khác nhau thế các mẹ nhỉ?
    :sweating: :sweating: :sweating: :sweating: :sweating: :sweating: :sweating: :sweating: :sweating: :sweating: :sweating: :sweating: :sweating: :sweating: :sweating: :sweating: :sweating: :sweating:

Suy cho cùng thì nó khác nhau ở cái gọi là NHU CẦU, phải không các mẹ?
    Người mua hàng, họ có nhu cầu sẽ alo để mình tư vấn
    Còn chúng ta, luôn phải alo để tư vấn và hầu như là người mua KHÔNG CÓ NHU CẦU
    Có phải vì thế mà mỗi khi ta gọi điện để hẹn khách, họ lại lẩm bẩm "Lại tư vấn bảo hiểm à?" 3D1%033
    Thật buồn quá ạ! Vì em luôn nghĩ, nghề này rất NHÂN VĂN

:D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D
    Khách hàng không hiểu về BH, luôn có đủ lý do như: KHÔNG CẦN, KHÔNG TIỀN, KHÔNG TIN, KHÔNG VỘI 3D2%023

Thực tế là họ không hiểu về bảo hiểm, hay vì họ không có tiền? Cảm thấy bây giờ chưa cần phải tham gia?

Em nói thật, CÀNG NGHÈO THÌ CÀNG PHẢI THAM GIA cho mình ít nhất 1 hợp đồng bảo hiểm các mẹ ạ, chả trông chờ vào bố con thằng nào được đâu. Rủi ro xảy ra với bất kỳ ai mà không bao giờ báo trước.

Thế nhưng, KH không phải ai cũng hiểu được những điều này

Mưa gió, đi gặp KH cũng không thấy ngại, quan trọng nhất là có đam mê, có động lực. Vào chia sẻ kinh nghiệm cùng em đi các mẹ ơi? Cơ mà tự nhiên thấy nản nản ạ :(
    3D2%017 3D2%0173D2%0173D2%0173D2%017

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nhungpt