Cần giúp: U Nang Buồng Trứng Trái

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi ngochan_zxc, 14/6/2016.

1. ngochan_zxc

ngochan_zxc Ngọc Hân

Gần đây em bị đau bụng, đi khám thì bác sĩ báo bị u nang buồng trứng trái kích thước 31x34mm
    Bác sĩ bảo không đáng ngại vì là nang nước thôi. Em hỏi có cần uống thuốc gì không thì cũng bảo không. Không cần thuốc cũng ko cần tiêm gì cả, tạm thời cứ theo dõi đã.
    Nhưng cái cảm giác đau bụng âm ỉ, đêm và gần sáng có những lúc đau rất khó chịu. Em tìm hiểu thấy có nhiều chị bị cả vài tháng vẫn không khỏi. Mà nang nhỏ thì cùng lắm bs cũng chỉ kê thuốc hoặc tiêm thôi chứ không cho mổ.
    Hôm trước em còn bị sốt một trận nhừ người, sau vụ sốt thì thỉnh thoảng có cảm giác buồn nôn, ăn cũng ko ngon miệng như trước nữa.
    Các chị cho em lời khuyên với ạ. Cứ thế này vừa khó chịu mà mệt quá :(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ngochan_zxc
    Đang tải...

2. trinhduocvien

trinhduocvien Thành viên rất tích cực

Nếu là nang cơ năng(nang nước) thì nó sẽ tự mất trong 3 chu kì kinh nhé.
    Còn trường hợp nang nước đó mà gây xuất huyết nang thì là rong kinh cơ năng.
    Vậy Bạn có thể theo dõi 3 chu kì kinh nhé, hoặc dùng bài: " NỘI HUYẾT THANG" để điều hòa nội tiết tố buồng trứng. Tại vì nguyên nhân gây ra nang nước là do rối loạn nội tiết tố buồng trứng.

ngochan_zxc thích bài này.
  3. vananh1983

vananh1983 Thành viên mới

Cái này đồng ý là nang nước. Nhưng vì đau kéo dài nên theo mình thì cũng không chủ quan được. Bạn nên khám cẩn thận để có hướng điều trị. Em họ mình trước cũng bị, chủ quan sau nhờ gặp thày giỏi kê thuốc mới chữa được đó. Giờ có em bé rất khỏe mạnh. Nhà mình rất biết ơn thày đó vì trình độ và tâm huyết.
    Chúc bạn chóng khỏe.

ngochan_zxc thích bài này.
  4. me iu nghé

me iu nghé

mn có baby chưa? bệnh này k nguy hiểm đâu, chỉ khi có bầu mới lo.

5. ngochan_zxc

ngochan_zxc Ngọc Hân

Em chưa chị à. Chưa lấy chồng luôn :D Đau cũng được gần 1 tuần rồi. 2 hôm nay cũng đỡ đau hơn nhưng vẫn rất khó chịu :(