Ứng Dụng Quản Lý Chi Tiêu Gia Đình - Money Lover

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi KhungLongBungBu, 7/10/2017.

1. KhungLongBungBu

KhungLongBungBu Thành viên tập sự

Cuộc sống bận rộn, quản lý tài chính thế nào cho nhanh gọn mà vẫn hiệu quả?

Em sẽ giới thiệu với các mẹ một ứng dụng rất hay giúp các mẹ quản lý chi tiêu nhanh gọn, tiện lợi, hiệu quả, và còn miễn phí: Money Lover. Em đã dùng và thấy ưng cái bụng vô cùng.

Liệt kê một số tính năng phù hợp nhất với các bố các mẹ:

1. Ghi chép chi tiêu và tổng kết, báo cáo theo tháng
    - Biết được tiền mình tiêu đi đâu, tiêu vào ăn uống, mua sắm, tiêu cho con, cho chồng hay quà cáp biếu tặng nội ngoại. Các khoản tiền được dán nhãn nên dễ theo dõi tổng từng nhóm, mình sẽ ước lượng được 1 tháng gia đình chi bao nhiêu cho khoản nào.
    - Ứng dụng tự động tạo báo cáo, các mẹ hoàn toàn không phải tính toán cộng trừ gì hết, cứ nhập giao dịch đầy đủ là biết được tổng thu - chi, các khoản chi lớn, bé đều được tổng kết sẵn

2. Tính năng ngân sách:
    - Đặt ra ngân sách cho mỗi khoản chi (ví dụ tiền bỉm sữa cho con, tiền mua sắm vật dụng gia đình, tiền ăn uống)
    - Ứng dụng sẽ liên tục nhắc nhở để các mẹ không tiêu quá số tiền đã dự định trước

3. Tính năng Sự kiện:
    Khá giống Ngân sách nhưng để theo dõi số tiền chi cho từng dịp ví dụ như du lịch hè cả nhà hay tổ chức sinh nhật cho con. Theo dõi số tiền tiêu trong từng dịp bám sát theo dự trù để không vượt quá chi phí dự định ban đầu.

4. Liên kết tài khoản ngân hàng:

Với những mẹ hay quẹt thẻ thì đây chính là tính năng "sáng" nhất của Money Lover. Chỉ cần liên kết tài khoản ngân hàng với ứng dụng, tất cả giao dịch sẽ được tự động cập nhật và phân loại trong Money Lover, tự động tạo báo cáo. Nghĩa là các mẹ cứ việc chi tiêu quẹt thẻ hăng say còn lại Money Lover lo hết, quá tiện luôn hehe

Bản thân em cách đây 3 tháng cũng vậy, làm bao nhiêu tiêu bấy nhiêu, đến cuối tháng là lại cuống lên vì hết tiền. Từ khi dùng app này thấy cải thiện hẳn, bớt được bao nhiêu khoản phung phí mà quan trọng là biết được tiền mình tiêu vào việc gì. Cảm giác lúc nào cũng chủ động, tự tin về tài chính.

Các mẹ có thể tải ứng dụng Money Lover quản lý chi tiêu trên Android hoặc iOS nhé!
    Ai thấy bài có ích thì comment ủng hộ em với ạ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi KhungLongBungBu
  2. ratladetinh84

ratladetinh84 Thành viên tích cực

thấy thu- chi misa dễ dùng nhất hihi