Ung thư phổi di căn

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi dentuoilaychong, 16/9/2011.

1. dentuoilaychong

dentuoilaychong Thành viên đạt chuẩn

Buồn quá

Bố mình mới phát hiện ung thư phổi (Carcinom vảy) từ hồi tháng 3.
    Bố mình đã xạ trị ở K 33mui
    Mình ngỡ tưởng quá hay sao khi mà sau khi điều trị 2 tháng đi khám lại đã thấy di căn
    sau khi xạ trị xong về nhà bố mình uống tam thất rồi cắt thuốc Giáo sư Đào Kim Long vẫn ăn ngủ tốt và béo khỏe lên
    Vậy mà sau khi mất tiếng bác sỹ bảo ko thể điều trị được nữa trả về.

Chán quá, từ lúc biết cụ bị bệnh khóc lóc suốt mấy tháng nay. Ngỡ tưởng cụ béo khỏe lên như thế là tạm ổn mà thật không ngờ
    Yêu cầu bác sỹ cho truyền hóa chất hay xạ trị họ đều lắc đầu

Phải làm sao bây giờ hả các mẹ. Các mẹ có biết ai hay chẳng may có người thân nào như mình ko. Ko biết phải làm gì nữa.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi dentuoilaychong
    Đang tải...

2. yangmy

yangmy Thành viên tích cực

Ðề: Ung thư phổi di căn

Rất tiếc và chia sẻ cùng bạn, mong hãy thật mạnh mẽ để dành những gì tốt đẹp nhất có thể cho Bố

3. manly shopping

manly shopping Thành viên rất tích cực

Có nhiều trường hợp BV trả về nhưng vẫn kéo dài đc, chủ yếu là nhờ tinh thần thôi, nếu cân bằng thì bệnh hạn chế phát tác.

4. Hanoidemtrogio

Hanoidemtrogio Bắt đầu tích cực

Mấy hôm bận quá nay mới vào diễn đang được. Cũng vừa mới mấy hôm rồi tôi có đi thăm người Anh bị K phối giai đoạn cuối( hình như là GD4). Anh ý phát hiện ra bệnh được 2 năm rồi, điều trị đủ lộ trình. Cũng chữa TQ, Sing...Nhìn anh ý không ai bảo K phổi giai đoạn cuối. Cao 1,80m nặng 80kg, bởi tinh thần lạc quan và chế độ ăn ngủ rất chuẩn đã cho anh thêm sức sống và nghị lực để lấn át bệnh tật...Hôm mình đến thăm anh có nói, anh thấy có một tia sáng nữa em ah. Hiện tạ bên CUBA đã thử nghiệm thành công và đã đưa vào sử daung cho bệnh nhân ung K phổi giai đoạn cuối. Đó là môt loại vacxin được triết xuất từ nọc độc của Bọ cạp xanh. Anh ý đang làm thủ tục xin cấp visa và sang đó điều trị. Chắc sẽ sớm bay sang đó và hy vọng sẽ có một số kết quả nhất định...Không biết thông tin của mình có hữu ích gì cho bạn không. Thân

5. dentuoilaychong

Mình cũng có tham khảo nhiều người và bác sỹ. Bệnh này một phần cũng theo thể trạng và tuổi tác nữa. Bố mình đã 56 tuổi lại sức khỏe cũng yếu nữa. Buồn và chán lắm không biết làm sao. Cũng chỉ biết động viện cụ. Bên ngoài mình biết bị không nói ra nhưng chắc suy nghĩ khủng khiếp lắm. Hôm qua thấy mẹ mình bảo cụ đi chụp ảnh chứ. Nghe đến đó mà ứa nước mắt.
    Hiện tại bố mình vẫn ăn tốt ngủ tốt, chỉ thấy hơi khó thở và hơi đau vùng xạ trị thôi.
    Mình nghe mọi người nói chịu khó đun nước lá đu đủ cho cụ uống và đi bộ thể dục hàng ngày
    Hôm vừa rồi bác sy kê thuốc để tiêm. Gia đình mình đang tính cho cụ vào Bệnh viện Y học Cổ truyền trên nhà vì ở gầnn hà mình mấy người cũng bị giống bố. Ở đó hàng ngày họ sắc thuốc theo liều lượng của Viện, cho tắm thuốc nữa.
    Bây giờ chỉ biết cầu trời phù hộ cho bố mình được lâu dài. Nghĩ mà thấy chán nản quá. cả đời vất vả đến lúc về hưu con cái lớn thì bệnh tật.
    Chán. Hơn một tuần nay mình không ăn ngủ được gì không sao hết được nghĩ về điều khủng khiếp này

Mệt mỏi quá

Cảm ơn mọi người đã chia sẻ và động viên

kukitmeyeucon thích bài này.
  6. Mẹ Nhà Bin

Mẹ Nhà Bin www.matongtunhien.com

Xin chia sẻ cùng bạn.
    Mẹ chồng mình bị ung thư dạ dày, tình cờ phát hiện khi đi khám vì thấy đau bụng-uống thuốc không đỡ.
    Khi mới biết tin này, cả nhà buồn lắm. chỉ có mẹ mình không biết thôi, vì không cho biết mà.
    Vấn đề bây giờ là tinh thần của các cụ. Thuốc rất quan trọng nó sẽ giúp quá trình phát triển bệnh chậm lại.
    Dù sao mọi chuyện cũng không thay đổi được.
    Cả nhà mình xác định đến đâu hay đến đó.

7. cutyxinhxinh

cutyxinhxinh Bắt đầu nổi tiếng

Trước hết mình xin chia sẻ với bạn và gia đình bạn bởi thực sự là không may mắn khi mắc phải căn bệnh quái ác này.
    Bố mình cũng mất vì ung thư phổi năm 2009 ở tuổi 53. Từ lúc phát hiện đến lúc mất là một năm rưỡi. Sau khi chụp CT phát hiện ra khối u, có một thời gian bố mình rất khỏe, mọi người ko tin là bị K phổi, sau đó khoảng 8 tháng đi kiểm tra lại, khối u đã to hơn. Bố mình ko xạ trị gì cả, dần dần sức khỏe yếu dần, thời gian nằm liệt giường ko vệ sinh cá nhân được là 2 tuần, sau đó ra đi rất đột ngột vì tắc đường thở.
    K phổi thì ko cònhi vọng gì nữa bạn ạ, giai đoạn cuối bố mình phải được bác sĩ kê cho moocfin giảm đau, ko có thuốc này thì khủng khiếp và đau đớn lắm bạn ạ. Tranh thủ lúc bố còn khỏe, đi lại thoải mái, gia đình bạn nên cho bố bạn thanh thản, đi chơi những nơi cụ muốn, ăn uống nghỉ ngơi thoải mái, ko nên kiêng cữ gì.
    Chúc mọi điều may mắn đến với bố bạn.

8. dentuoilaychong

Trời. Khủng khiếp vậy uh
    Chán quá. Lúc đầu bác sỹ khám bố mình là thể Carcinom vảy. Mình có tham khảo mọi ngừoi nói tiên lượng có thể khá tốt khoảng ba năm. Buồn quá chẳng lẽ chỉ trong thời gian ngắn vậy uh.
    Chán. Mình mới lập gia đình mà vẫn chưa có em bé. Chẳng lẽ cụ không có cơ hội nhìn thấy cháu uh.

9. luloa

luloa Thành viên tập sự

Khi đã xác định là ung thư đã đến jai đoạn di căn người bệnh ăn được ngủ được và béo khoẻ ra chuẩn bị đi nhanh lắm, trước đây bố mình cúng thế đấy, chia buồn với bạn và gia đình. xác định tư tửong vui vẻ để cụ jà k phải suy nghĩ nhiều bệnh càng thêm nặng.

10. mecuti19852010

mecuti19852010 Mẹ yêu các con nhiều lắm!

Bạn ơi đọc tâm sự của bạn mà mình thương quá, mình cũng ở hoàn cảnh như bạn đây. Bố mình phát hiện K gan từ 30/4/2010 ở giai đoạn đầu, từ khi phát hiện bố mìh đã theo phương pháp điều trị của bệnh viện bạch mai, nói chung cũng như nhiều người thân bị K của các bạn, bố mình trông hoàn toàn khỏe mạnh, ko đau ốm j, vẫn sinh hoạt bình thường. Gia đình mình vẫn luôn động viên bố cố gắng chữa bệnh vì đúng là bố mình lạc quan vô cùng, lúc nào cũng tự tin vào sk của mình.
    Mình rất mong có phép màu cho bố khỏe lại, cả với bố bạn và những bệnh nhân K khác.
    Hãy luôn ở bên bố nhé.

11. navatep

navatep Thành viên tích cực

Chia sẻ với bạn. Bố mình cũng mất vì bệnh K. Gia đình nên động viên để ông thấy thoải mái tinh thần biết đâu lại có biến chuyển tốt. Bên cạnh đó bạn và gia đình cũng cần xác định tư tưởng để dù chuyện xấu nhất có xảy ra thì cũng phải chấp nhận thôi. Lúc này bạn và gia đình đừng quá buồn mà nên vui để bố bạn thấy đỡ căng thẳng.
    Chúc bố bạn sẽ gặp thầy gặp thuốc.

12. GS_Boutique

GS_Boutique Su yêu!

Chia sẻ cùng chị nỗi buồn này :(

13. dentuoilaychong

Cảm ơn mọi người đã chia sẻ động viên cùng mình
    Qua diễn đàn, có một anh cũng đang muốn giúp trường hợp như bố mình, mình đang tính hôm nào đưa bố mình xuống gặp anh ấy cụ thể xem sao.
    Hiện h cũng chỉ mong có phép mầu nào đó mang đến cho người bệnh như bố mình hay người thân các bạn khác
    Cầu chúc mọi ngừoi đừng ai phải đau buồn như thế nữa

14. meabi

meabi Bắt đầu tích cực

Chào em .
    Đọc bài của em chị nghĩ em cũng đừng buồn quá,hồi tháng 9 năm 2010 bác ruột chị cũng bị ung thu phổi,khi bác ra HN và đến viện K khám thì bác sĩ trả về khuyên đừng nên nhập viện nữa,các xét nghiệm cho thấy đã sang giai đoạn 4,sau đó gia đình cho bác uống Nấm cổ linh chi( loại nấm này có từ các cây cổ thụ ở rừng nguyên sinh của Lào)nhà chị mua của một anh Bộ đội ở Bộ quốc Phòng,từ chỗ là người nhà đã chuẩn bị tình huống xấu nhất thì trong vòng 1 tháng ở nhà chị Bác chị đã gần như không ho nữa và đi lại nói chuyện khỏe mạnh(cũng có thể bác chị hợp thuốc)và cho đến giờ bác vẫn sống BT tuy bệnh vẫn còn nhưng năm ngoái ra bệnh viện Y Hà Nội để xạ trị thì các bác sĩ ở đấy cũng hỏi là gia đình cho điều trị thuốc gì mà sức khỏe bác lại được như vậy,và bây giờ đang chờ vắcxin của Cuba đây.Em đừng tuyệt vọng quá mọi điều có thể xảy ra mà.

15. dentuoilaychong

Em cũng có nghe nói đến loại Nấm này nhưng không biết mua như nào cả. Em có hỏi mọi ngừoi bảo Nấm này rất đắt và cũng không có cơ.
    Chị có thể hỏi cho e xin số anh bộ đội đó được không.
    Em có đọc trên báo thấy nói về Văcxin của CuBa nhưng làm sao để được dùng loại Vacxin đó hả chị.
    Bố e coi như viện K họ trả về rùi.

Rất mong thông tin của chị

16. dentuoilaychong

Chị ơi

Hôm qua e có hỏi được một người bạn e anh ấy làm việc ở Biên giới Lào ấy hỏi mua hộ e được Nấm Cổ Linh Chi rùi
    Anh ấy bảo dân họ tự đi lấy cho mình luôn. Giá 3tr/kg
    Chị hỏi bác chị giúp e cách dùng loại Nấm đó thế nào nhé. Em có hỏi vài ngừoi họ bảo hình như là Xay nhỏ cho vào túi loc nhúng uống nước như cách Uống trà nhúng ấy. Chị hỏi lại giúp e cách dùng có đúng thế ko nhé
    Thank chị nhiều

17. meabi

meabi Bắt đầu tích cực

Chào em !
    Xin lỗi là chị bận nên không vào trả lời sớm cho em được.Nếu em nhờ mua được 3 Tr/kg thì là rẻ đó,đợt đầu năm 2010 nhà chị mua đã là 7,5 tr/kg rồi,tuy nhiên em cũng phải cẩn thận vì có rất nhiều loại nấm mà nhìn ngoài ta không thể phát hiện được,hồi đó người nhà chị ra Lãn ông lấy về một mẩu trông i hệt nhưng giá có 200K/kg,cái loại đó em đưa ra Lãn ông xay ,sau đó về em bỏ vào khăn màn đun sôi nước lên và nhúng vào đó ( y như túi lọc ấy)mỗi lần như thế lấy 3 lần,em cho bố em uống thay nước lọc,chị không nhớ rõ nhưng hồi đó nhà chị chia ra cái muỗng tính ra 1kg là được 20 ngày thì phải,mỗi ngày em cho cụ uống nhiêù lần vào để nó thải các chất độc ra,ngoài ra em kèm cho cụ uống thêm bài thuốc thải độc ,chị không nhớ rõ lắm để về chị hỏi lại người nhà,khi uống cái này cụ sẽ thèm ăn,ăn được và nếu khi bệnh ở giai đoạn cuối thì nó sẽ làm cho sự đau đớn giảm đi rất nhiều,và uống thêm viên thuốc bổ của HQ,nói chung là đòi hỏi sự kiên trì và khó của người nhà va tốn kém nữa,ngày đó quả là 01 tháng mà gia đình chị quyết tâm đưa Bác chị từ cõi chết trở về đấy .Chào em nhé và mong rằng bố em sẽ giống được như Bác chị

18. meabi

meabi Bắt đầu tích cực

Về cái Vắc xin của Cu Ba thì em tìm hiểu thêm trên mạng ấy,nghe nói nó dùng cho những người như Bố em,khi dùng vào căn bệnh ung thư sẽ trở thành bệnh mãn tính và ít nhất sống thêm 5 năm nữa,hiện VN chưa có Bác chị đang nói với con trai bác ấy ở bên Úc đặt mua mà không biết thế nào rồi vì lâu chị không gọi điện về

19. Hanoidemtrogio

Hanoidemtrogio Bắt đầu tích cực

...................
    Vaxcin này k chỉ tiêm tại Cuba chứ hem mua về nước mình được. Anh mình đang làm thủ tục sang đó tiêm và họ còn theo dõi 1 thời gian nữa chứ hok phải chỉ đơn giản là tiêm một mũi là xong.

20. dentuoilaychong

Hôm trứoc e có nhờ người bạn dạy tập khí công cho bố e và uống kèm thuốc. Trong vị thuốc đó có cả Nấm linh chi mà chị bảo ấy. HIện tại nhờ trời bố e đang khỏe mạnh ăn ngủ tốt nên e đang theo phương pháp đó. E hi vọng sẽ tiến triển tốt.
    Anh bạn e hỏi mua Nấm cổ ấy làm ở gần biên giới Việt Lào ấy nên a ấy nhờ được người dân vào rừng lấy luôn cho mình mà.
    Để e lên mạng xem về văcxin kia xem sao.

Thank chị nhiều nhé