Ước muốn của phụ nữ có chồng

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi support, 22/8/2014.

1. support

support Super Moderator Staff Member

Từ lúc “theo chồng bỏ cuộc chơi”, phái đẹp nhận ra nhiều ước mơ giản đơn bỗng trở nên quá xa xỉ.

1. Tụ tập với bạn thân

Phụ nữ đã lập gia đình nhiều lúc ao ước được gặp gỡ bạn bè để cùng tung tăng đi shoping, la cà quán sá và hội hè liên miên thay vì tan sở phải chân ướt chân ráo chạy về nhà lo cơm nước cho gia đình. Đặc biệt với những ai quá bận rộn với việc nội trợ, con cái, những dịp ra ngoài tụ tập với hội cạ cứng sẽ khiến họ cảm thấy như đang ở thiên đường.

2. Ngủ một mình

Họ mong có được một đêm riêng mình độc chiếm một chiếc giường êm ái, tự do thoải mái không phải lo con khóc hay chồng cằn nhằn, không phải đặt đồng hồ báo thức inh ỏi để dậy sớm chuẩn bị bữa ăn sáng cho cả nhà. Nhiều khi chỉ một giờ đồng hồ ngủ nướng không bị ai quấy rầy cũng đủ làm họ hạnh phúc rồi.

3. Ai đó gánh hộ những trách nhiệm chồng chất trên vai

Trong chuỗi ngày vất vả và đầy áp lực vừa làm dâu, làm vợ, làm mẹ, phái đẹp mong muốn có ai đó thay họ gánh hết các trọng trách dù chỉ trong một ngày. Dẫu không nói ra nhưng phụ nữ có chồng thường ước một lần được chăm sóc, nuông chiều bởi các thành viên khác trong gia đình như cái cách mà nàng đã tận tụy làm cho họ.

4. Cảm giác ngọt ngào khi người khác nghĩ mình vẫn độc thân

Cuộc sống của một người phụ nữ thay đổi đến chóng mặt kể từ khi cô đồng ý để nửa kia đeo nhẫn cưới vào tay mình. Những lúc cảm thấy quá áp lực hoặc quá chán chường với cuộc sống hôn nhân, ý nghĩ rằng vẫn có ai đó nghĩ mình là gái chưa chồng sẽ khiến họ vừa buồn cười, vừa tự hào, hãnh diện bởi ít ra họ biết mình còn xinh xắn, trẻ trung.

5. Được làm con gái bé nhỏ của cha mẹ

Phụ nữ về nhà chồng hàng chục năm vẫn không nguôi nhớ nhà bố mẹ đẻ. Họ không bao giờ quên cảm giác được chở che, nuông chiều hết mực. Vì vậy nhiều chị em dù đã xuất giá vẫn ao ước quay ngược thời gian một lần để trở về làm con gái cưng của bố mẹ mình.

6. Được thấy mình xinh đẹp trở lại

Sau khi kết hôn, nhất là sau khi sinh con, nhan sắc phụ nữ xuống cấp trầm trọng. Một số chị em vì quá bận rộn mà chẳng buồn tập thể dục để lấy lại vóc dáng, đến váy áo, mỹ phẩm cũng chẳng thèm ngó ngàng. Họ thường nhung nhớ thời hoàng kim của mình vào ao ước được trở lại xinh đẹp như xưa.

May
    Nguồn: Boldsky/Dân Trí

Xem thêm các chủ đề tạo bởi support
    Đang tải...

2. An Nhien 812

An Nhien 812 Thành viên kỳ cựu

Ðề: Ước muốn của phụ nữ có chồng

mình có mấy điều ở trên,, đúng là nhiều khi muốn độc chiếm cái giường như thời độc thân ý,,,mơ ước

3. lehoan3008

lehoan3008 Thành viên kỳ cựu

Muốn lắm quay lại cái thời độc thân, muốn làm gì là làm được ngay, h lấy chồng rồi lại thèm chưa chồng, hic

4. Kiến Food 143 Nghi Tàm

Kiến Food 143 Nghi Tàm Thành viên nổi tiếng

lúc chưa ck thích ăn gì, làm gì hay ngủ đến mấy giờ thì do mình, giờ bị bó hơn rồi :(

5. daibaoan01

daibaoan01 Bắt đầu nổi tiếng

e thấy có ck hay ấy chứ ạ,nhiều lúc ở nhà mà ck đi klamf thấy vắng vẻ alwms ấy

6. beha99vn

beha99vn Thành viên rất tích cực

Ng chưa có gd thì ước có, có gd rồi thì bận bịu nhìu quá. Ở trong chăn mới bít chăn có rận quả đúng lun các mẹ nhỉ

7. nguyenngocbich1991

nguyenngocbich1991 Thành viên nổi tiếng

Vào hóng các mẹ hihi.............

8. MeBin_

MeBin_ Thành viên chính thức

Em thấy mình trong cả chuỗi đấy. Chắc tại mới cưới nên cảm giác vẫn thèm cái thuở còn tự do mn ạ :D

9. Themcongai

Themcongai Thành viên rất tích cực

Như mình bây h chỉ ước có được một công việc ổn định là mình chỉ muốn ra ở riêng thôi, mình không được khéo léo cho lắm, chỉ nhiệt tình với tốt tính thôi, ở với nhà chồng thì mình không mâu thuẫn với mẹ chồng mà lại mâu thuẫn với bố chồng và em chồng, thành ra nhiều khi ức chế lắm
    Mình cũng thuộc dạng người cá tính, cái j thích thì làm, không thích thì kho làm, luôn tâm niệm cái j thuộc về mình thì ko cần phải giành giật nên cuộc sống chung nhiều khi cũng cực khó. Em chồng mình theo như mình thấy là ng kho hiểu biết, chỉ quen bố mẹ phục vụ cho mình nên mình rất ghét, nhưng thành ra bây h để mình làm những việc mình kho thích như nói chuyện, giả vờ quan tâm tới thì mình thấy cực kỳ khó chịu, rồi sau đấy lại tự trách mình là sao mình lại phải làm cái diều mà mình ko thích thế, nhiều khi ảnh hưởng tới tình cảm của 2 vc.
    nên mình chỉ cần mình được ra ở riêng, có tự chủ riêng, tự do riêng, mình sẽ được làm những điều mình thích, mong nhất là cái đấy thôi

Small_Elephant thích bài này.
  10. Small_Elephant

Small_Elephant Bắt đầu nổi tiếng

Hi hi, em độc thân thì lại mong muốn có một gia đình nhỏ, có một ai đó để được yêu thương, quan tâm chăm sóc và được người ta chăm sóc mình :)

11. me yeu nghe

me yeu nghe Guest

mình ước quay ngược thời gian một lần để trở về làm con gái cưng của bố mẹ mình.

12. Tú ngơ ngẩn

Tú ngơ ngẩn Thành viên chính thức

Đúng là ông trời không ờ vừa lòng ai bao giờ ,người không chồng thì lại than là bị ế ,có chồng rồi lại mong ước có ngày được tự do mà không muốn bỏ chồng (hihi).Muốn được ngũ một mình ,thử một ngày nào chồng cho ngũ một mình ,lúc đó lại thấy tủi thân cho xem .Hic hic.........:D

13. lehoan3008

lehoan3008 Thành viên kỳ cựu

độc thân thì muốn có gia đình cho ổn định, cho có người yêu thương suốt đời. Lấy ck rồi lại muốn độc thân, hic