Cần giúp: Uống Cao Chè Vằng Lợi Sữa Nhưng Có Giảm Cân Không Hả Các Mẹ Ơi?

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi mecuathoc, 31/3/2016.

1. mecuathoc

mecuathoc Thành viên tập sự

Các mẹ ơi, em còn 2 tháng nữa là nhảy ổ rồi, thấy ngực cứ bé xíu lo không biết có đủ sữa cho thằng ku nhà em không. Em lang thang trên này thì thấy mọi người bảo mua cao chè vằng về uống thì nhiều sữa (có cả lá, nhưng phải đun, em ngại khoản này). Đọc thấy công dụng có cả giảm cân, em nghe khoái. Không biết các mẹ đã uống nước này chưa, phải hồi em với. Rồi cho em xin địa chỉ mua cao tốt luôn, chứ nghe người ta bảo cao này mua không đúng toàn pha trộn chất đắng với phụ gia thôi. (đắt xíu cũng được nhưng phải đảm bảo. Em là em sợ cho hóa chất vào người lắm :( ).Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều.
    P/s: Các mẹ thông cảm cho em, em lần đầu tiên tham gia diễn đàn nên hơi non nớt ạ... hihi

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mecuathoc
    Đang tải...

2. huongthai.dlna

huongthai.dlna Bắt đầu tích cực

Chuẩn cây ở quê mình. Uống chè vằng thì mẹ nó yên tâm. Ai mà uống thường xuyên chè vằng thì dáng rất đẹp, k hề có mỡ thừa. Mình nghía mấy chị quê mình sinh xong uống chè vằng sướng cả con mắt. Mình khuyên mn thế này, trước mình có bán chè Vằng nên tìm hiểu rất kĩ và biết khá nhiều thông tin. Nói chung mua cao tốt nhất mua của người thân làm, hay một công ty thật uy tín, còn bạn mua mà cứ nhờ người quen, hay bạn bè thì không nên. Vì đa số họ nấu cao toàn phải trộn, có nhà thì trộn bột sắn, bột gạo để tăng thành. Có nhà thì chơi cả chất tạo đắng, tạo hương.... kinh khủng lắm :( . Cứ 10kg chè vằng mới cho ra 1kg cao, mà mn biết không cao mua sỉ chỉ có 150 - 180k/kg thôi. giá quá bèo. Trong khi ấy mua 10kg lá chè vằng bét nhất cũng 400k, rồi còn đun nấu, củi lửa.... Nên là phải hỏi sao rẻ thế. Mình ngày trước thấy sợ quá, k dám bán chỉ có bán lá. Vì sợ nhỡ mình bán, các mẹ mua về dùng bị làm sao thì có mà mắc oán cả đời. Thôi thì nghèo ngoèo :D . Nếu k tìm được cao uy tín, thì thà mn đun lá mà uống nhá... không tốt bằng cao (vì cao chiết xuât được nhiều chất hơn) nhưng lại an toàn.
    :D:D

3. mẹ Quốc Cường

mẹ Quốc Cường Bắt đầu tích cực

Ngày trước lúc mới sinh được 1 thời gian ít sữa em cũng định mua cao chè vằng uống nhưng lại nghe mọi người bảo uống cái này giảm cân; mà đợt đó sinh xong nhìn em tong teo nên chẳng dám dùng. Hình như giờ có cả loại đóng gói sẵn mình pha giống như pha trà rồi uống thôi mà chứ cứ phải đun nhiều hay sắc như sắc thuốc thì mất thời gian lắm.

4. THỰC PHẨM ĐẢM BẢO

THỰC PHẨM ĐẢM BẢO Khách hàng tạo nên uy tín!

Công nhận uống cái này lắm sữa mà giảm cân. Sinh xong mẹ chồng bắt uống khoản này, mới đầu đắng lè lưỡi, sau khôn ra là pha loãng. Chả hiểu công dụng thật mà mình sinh được 3 tháng rồi, sữa rất nhiều và giảm được 4kg :))))))))) sướng điên đảo. Chỉ cho mẹ nó nhá, tại vì mình thấy uống cao này cũng được thấy yên tâm. Cao chè vằng công nghệ cao, mẹ nó lên mạng mà tìm đấy là tên của nó. Cao này dạng bột, chỉ cần xúc rồi hòa với nước sôi uống thôi. Mình thấy uống thơm, nước trong, và k đắng gắt như cao đặc. Mẹ nó coi như nào nhé

5. hanhan86

hanhan86 Bắt đầu tích cực

chè vằng ak nghe lạ vậy nhỉ có nhju mẹ thử chưa vậy

mecuathoc thích bài này.
  6. THỰC PHẨM ĐẢM BẢO

7. mecuathoc

huhu, nghe mà sợ, thế mẹ nó có biết chỗ nào uy tín k? chỉ cho em với

8. mecuathoc

9. Daohoa

Daohoa Bắt đầu tích cực

mình nghĩ cũng do cơ địa của mỗi người nữa, mình sinh xong cũng ít sữa uống cao chè vằng cũng khá nhiều, khoảng gần 1 tháng mà chả thấy có dấu hiệu gì hơn cả nên bỏ ko uống nữa. :D

10. mecuathoc

Ôi thật á, mẹ nó. Nghe sướng nhỉ. em chỉ sợ sinh xong thành lợn nái mất. là cao này mẹ nó há? Em thấy dòi 8.jpg

11. mecuathoc

mình ngồi hóng coi các mẹ phản hồi thôi mẹ nó ạ. Mình chỉ biết cây này ở miền trung uống sau sinh để lợi sữa, mát sữa và giảm cân thôi

12. THỰC PHẨM ĐẢM BẢO

Bạn gầy sướng, chả phải lo giảm hihi. Mình thì phải cất lực giảm cân, vì tăng những 20kg, mẹt cứ gọi là hơn mâm. loại bột như bạn nói chính là Cao chè vằng công nghệ cao của Hồng Lam Hương í. uống tiện, chất lượng thấy oki, mình thì cứ cái nào thấy tốt tốt là chỉ cho mọi người dùng. K có đồng quảng cáo nào đâu nhá =))

13. huongthai.dlna

Mình chỉ chia sẻ kinh nghiệm cho mọi người thôi. Quê mình toàn dùng cây này, và trước mình bán chưa thấy ai bảo là k có sữa cả. Cái này phải uống thường xuyên, như kiểu thay nước hằng ngày ấy. Mà uống chè vằng rất mát sữa, con không bị nóng trong. vì chè vằng giải độc, thanh nhiệt rất tốt. Mình đảm bảo với các mẹ, ai mà bị nóng trong, mẩn ngứa, dị ứng chỉ cần uống chè vằng tối đa 3 ngày thôi là đã có kết quả rồi.
    Giờ thì mình k bán chè vằng, nên các mẹ yên tâm không lại bảo em quảng cáo này nọ.
    Còn mua cao thì mình không biết đâu, mẹ nó tìm hiểu công ty nào uy tín ấy.

14. mecuathoc

nghe mẹ nó nói lại buồn rồi :(

15. VIỆT NAM XUẤT KHẨU 68

VIỆT NAM XUẤT KHẨU 68 Bắt đầu tích cực

Em đang uống đây. Cao chè vằng Công nghệ cao mn nó nhé. Dùng thích lắm, nước thơm, trong, đắng nhẹ không có tạp chất như cao đặc đâu

16. THỰC PHẨM ĐẢM BẢO

Đúng òi. Yên tâm mà uống. Uống xong sữa ra nhiều đau tức cả ngực. Giảm cân thì đều đều. Ôi nhưng mà uống chè vằng bạn nào cao huyết áp thì tốt, còn huyết áp thấp thì không nên nhé. Uống vào tụt cho thì có mà chơ vơ. Mẹ mình uống thử có ngày mà choáng luôn :D

17. huongthai.dlna

Mẹ Thực phẩm đảm bảo nói đúng đấy. Chè vằng tốt cho những người huyết áp cao, còn những người huyết áp thấp thì không nên uống. uống chè vằng hạ huyết áp mệt lắm.

18. maithienphuc

maithienphuc Thành viên chính thức

hic hic, e sinh xong cũng uống cao chè vằng nhưng mà chỉ thấy có tác dụng kích sữa ra nhiều hơn chứ giảm cân thì không thấy. Chắc fai do cả chế độ ăn uống nữa, vì sữa e không được đặc nên bị mẹ nhồi chè cháo đủ thứ vào người lấy sữa cho con ti nên đến h vẫn chưa thấy giảm cân gì cả. huhu

19. mecuathoc

hihi. mình đang nghĩ cảnh ăn móng giò sau sinh mà sợ quá. Mình lo lắm, được 30 tuần rồi mà ngực mình k hề đau tức, rồi to ra, cứ bé xíu. Mình cũng thấy mấy chị ở Nghệ An cạnh nhà chỉ cây chè vằng rồi lên mạng thấy mọi người ca tụng nhiều quá, tò mò hỏi xem như thế nào. Nhưng mà công nhận mẹ nó ạ, mấy chị ấy dáng đẹp lắm. Bà nào cũng thanh thanh người, k hề có mỡ bụng. Chắc tại mẹ nó đang đang tẩm bổ nhiều quá nên chưa lấy lại được :D :D :D

20. mecuathoc

Em vừa xem video sản xuất cao chè vằng các mẹ ơi :( :( :( . Xem cao đặc người ta làm mà sợ quá :(