Kinh nghiệm: uống collagen

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi monkey_79, 9/11/2013.

Tags:
  1. monkey_79

monkey_79 Thành viên tích cực

em đang tính uống collagen để làm đẹp da chứ da dẻ dạo này xấu quá
    h có nhìu loại collagen quá đi mất :((,chị nào uống collagen rùi vào tư vấn hộ em với ak nên uống dạng nước hay viên hay ,
    uống SSD của nhật hay loại nào thì tốt với ạ .................
    qua 1 thời gian tìm hiểm em thấy các mẹ có nói về collagen dạng bột của meiji nữa ak mẹ nào uống rồi cho em xin ít cảm nhận với ak

Xem thêm các chủ đề tạo bởi monkey_79
    Đang tải...

2. lamtrang1007

lamtrang1007 Thành viên tập sự

Ðề: uống collagen

Minh chưa dùng colagen SSD nên ko biết thế nao, bạn thử dùng colagen neocell nước của Mỹ đi, minh dùng thấy ổn đấy. Trước mặt mình nhiều mụn lắm sau khi dùng 1 tháng, mụn đỡ hẳn, da đẹp hẳn lên.bg mình đang uống dạng viên duy trì hằng ngày.

3. toanbk

toanbk Yêu con, con trai của mẹ.

collagen tác dụng vậy cơ ạ? nhưng có an toàn ko ạ? có cần uống duy trì trong thời gian dài ko ạ?
    nếu công dụng nhanh thì sắp tới có người đi Nhật, em sẽ gửi mua, em chưa dùng bao h, nhưng nghe quảng cả suốt ngày

4. sokon11

sokon11 Thành viên chính thức

dùng loại nước tốt hơn loại viên ko cả nhà? tớ đang định dùng thử loại viên nature bounty của mỹ xem có đỡ ko, dạo này da hơi sạm

5. lubutan2

lubutan2 tuvankhoe.com

e chưa dùng collagen bao giờ :D nhưng mà e uống vitamin E với nhau thai cừu cũng ok lắm chị

6. monkey_79

monkey_79 Thành viên tích cực

chị mua colagen neocell ở đâu vậy ak giá bao nhiu vậy ak

7. ngochien861961

ngochien861961 Thành viên nổi tiếng

Mình thì đang dùng 1 đống thứ: viên uống BX + bổ gan HMG + multivitamin của Đức và collagen mua của bạn Thu Thảo zin zin trên diễn đàn. Mới uống 1 tháng cơ mà ok lắm. Collagen thì mua của Nhật là tốt nhất. Da dẻ cải thiện hẳn, đỡ nhăn và sệ. Cô bác sỹ về sản khoa mình quen cũng hay dùng, cô bảo tốt lắm, da cổ của cô trước bị béo sệ thế mà dùng collagen đỡ sệ thon gọn hơn nhiều.

8. TuyetLinh

TuyetLinh Thành viên rất tích cực

em đang uống collgen C+ của Mỹ đấy 650 K một lọ thì phải. uống được 2 tháng đấy (360v) nhưng em uống ít hơn liều nên phải gần 3 tháng

9. khanganh

khanganh

Mình thì dug collagen shiseido của Nhật, uống dạng nc thì tốt hơn vì thẩm thấu tốt và căng da, sáng thích lắm...các hang khác collagen khác mình chưa dùng

10. thotuong

thotuong Thành viên nổi tiếng

E cũng đáng dấu đang quan tâm

msduongtam thích bài này.
  11. nhat minh ha

nhat minh ha 0902142992

Bạn dùng thử 1 hộp Collagen Adiva nhập khẩu từ Đức dạng nước xem khi thấy sự khác biệt rồi sẽ có ngay quyết định sáng suốt. Mình đã dùng sản phẩm thấy tác dụng rõ rệt nên chia sẻ cùng các mẹ.

12. meomeo_1234

meomeo_1234 Thành viên tích cực

Nghe thấy các chị bảo ssd của nhật có nhiều vtm c nên cảm thấy làn da sáng hơn chị nhé....có người uống mà cũng k hợp đâu ạ,nổi nốt tùm lum à

13. vuhoaimi2711

vuhoaimi2711 Thành viên tập sự

Mình năm nay 32 tuổi và đã sinh 2 cháu. Bé lớn 4 tuổi và bé nhỏ 2 tuổi. Sau khi sinh bé đầu thì da mình đã có dấu hiệu khô, rạn nứt và có vài vùng bị nhão, chảy xệ nữa cơ. Mình chưa kịp dưỡng da lại thì lại mang bầu bé thứ hai. Da và nhan sắc của mình cứ như vậy mà ngày càng tệ đi. Mặt thì đầy sẹo của mụn và hai gò má thì bị thâm nám dữ dội. Mình phát hờn kinh khủng luôn các mẹ ạ. Mình không dám soi gương luôn ạ. Khi đi cùng chồng thì còn hãi hung hơn thế nữa ạ và dần dần mình không hề hay biết đã trở thành người hay tự ti từ lúc nào ạ. Thêm vào đó, mình sợ chồng sẽ nảy sinh cảm giác chán ghét mình vì mình xấu không thua gì Thị Nở. Nỗi ám ảnh đó cứ đeo bám mình dai dẳng dù mình đã cố gắng đi spa chăm sóc đều đặn mỗi tuần. Mỹ phẩm phục hồi da tiền triệu mình cũng chẳng tiếc nhưng vẫn chẳng đâu vào đâu các mẹ ạ. Cho đến một ngày kia, mình đang đi spa thì nghe được thông tin các nhân viên trong đấy tám với nhau rằng: Trên thị trường đang có một loại sản phẩm gọi là Collagen gì gì đấy có khả năng khôi phục da blah blah blah. Câu chuyện sau đó mình chẳng nghe tiếp mà chỉ cố gắng nhớ keyword trong đầu để về tìm hiểu thôi. Ừ thì là Collagen. Tối đó, sau khi các con đã yên giấc mình liền lên bác Google và tìm hiểu về Collagen là gì cũng như công dụng của nó. Thì vô tình mình đọc được câu chuyện của một chị feedback về sản phẩm Collagen của công ty nào đó thì sáng hôm sau mình liền gọi cho công ty ngay (mình nhớ chị sinh con ra mà da dẻ trở nên khô ráp, da xuất hiện tàn nhang cùng đồi mồi, chồng chị cũng vì thế mà ngoại tình, nhờ Collagen mà chị đã phục hồi lại được nhan sắc và chọc cho gã chồng kia tức ói máu hahaha). Dù lòng đang ham lắm nhưng mình vẫn sợ bị công ty đó lừa gạt ạ. Sợ ham quá mua phải mấy thứ thuốc giả của Trung Quốc thì toi đời các mẹ ạ. Nhưng nhân viên công ty ấy khẳng định là nguyên liệu nhập khẩu từ Nhật Bản chính hiệu và do chính công ty ấy sản xuất tại Việt Nam mình luôn ạ. Mình có hỏi rằng là nếu Collagen mua về không uống thì có thể thoa lên da không (vì hình như Collagen của công ty đó là dạng bột thì phải) thì nhân viên có bảo rằng: vì Collagen bên họ dạng bột và 100% nguyên chất nên trực tiếp uống vào cơ thể là con đường hấp thụ tốt nhất và giúp da được nuôi dưỡng từ sâu bên trong. Còn trong mỹ phẩm thì chỉ có chút xíu thành phần bé tẹo làm sao đủ để tái tạo da và thế là mình gọi điện đặt hàng ship ra Hà Nội ngay mà không cần suy nghĩ. Cứ đều đặn mỗi tháng đều có nhân viên công ty gọi điện hỏi thăm và động viên mình uống Collagen. Thấm thoắt thì cũng đã đồng hành với Collagen cũng gần 8 tháng rồi ạ và hiện tại mình vô cùng tự tin về da của mình. Dù rằng vẫn còn lằn rạn nứt nhưng nó nhạt lắm các mẹ ạ, phải đợi mình mặc bikini các mẹ soi kỹ mới thấy được ạ hihihi. Còn sẹo do mụn để lại thì ngày càng mờ đi và làm liền các vết sẹo lại nên ra ngoài cùng anh xã mình đã không còn tự ti nữa ạ. Hôm nay, một ngày đẹp trời mình nghĩ nên chỉ sẻ vũ khí bí mật nào cho các mẹ đang rầu rĩ về nhan sắc của mình sau khi sinh nở thì hãy tìm hiểu về Collagen để có được sự trải nghiệm tuyệt vời giống như mình nhé. Chúc các mẹ thành công nè !!! À, mình chia sẻ luôn fan page của công ty Collagen đó là fb.com/salmanbeauty. Các mẹ đọc không hiểu thì cứ gọi ngay nhân viên công ty cho nhanh ạ. Xin thân ái và chào các mẹ ạ

14. bong yeu me

bong yeu me Thành viên sắp chính thức

KB COLLAGEN (viên uống bổ sung collagen triết xuất từ buồng trứng cá hồi với bột ngọc trai)
    https://www.facebook.com/Dược-Phẩm-Chăm-Sóc-Làm-Đẹp-KB-Skin-Whitening-brand-625429314326591/

Collagen là một loại protein chiếm 25% tổng lượng protein cơ thể và đến 70% cấu trúc da. Collagen phân bố chủ yếu ở lớp hạ bì, có chức năng chính là kết nối các mô trong cơ thể, kích thích quá trình trao đổi chất. Đối với riêng làn da thì collagen được xem như 1 chất keo kết nối các tế bào dưới da nên không ngạc nhiên khi collagen là một trong những yếu tố quyết định độ săn chắc, mịn màng của da. Tuy nhiên, theo quá trình lão hóa của thời gian. Cụ thể từ năm 25 tuổi lượng collagen bị thoái hóa nhiều hơn collagen tổng hợp được. Hàng năm có từ 1-1,5% lượng collagen bị mất đi, đến năm 40 tuổi cơ thể dừng sản xuất collagen. Lượng collagen còn lại do cơ thể chuyển hóa theo thời gian không còn đủ để đáp ứng nhu cầu của các tế bào, nhất là tế bào da, dẫn đến tình trạng hoạt động của các cơ bị suy yếu, độ căng mịn giảm hẳn, các dấu hiệu lão hóa như nếp nhăn, vết chân chim, da sạm màu bắt đầu xuất hiện, da cũng chảy xệ và dễ tổn thương hơn.

Collagen còn có vai trò quan trọng đối với:

+ Với mạch máu: collagen là hợp chất sản sinh ra máu, giúp đề phòng xơ cứng động mạch và chứng cao huyết áp. Collagen đặc biệt có vai trò rất quan trọng với những người bị xơ cứng động mạch não hoặc nhồi máu cơ tim.

+ Với mắt: collagen dạng kết tinh tồn tại nhiều trong giác mạc và thủy tinh thể. Khi tuổi tăng cao, lượng collagen sụt giảm làm giác mạc hoạt động kém, ảnh hưởng thỉ lực và làm cho thủy tinh thể mờ đi do chất Amino bị lão hóa.

+ Với xương: ngoài canxi, Collagen là thành phần quan trọng trong cấu tạo của xương. Collagen đóng vai trò các sợi liên kết khung xương với nhau. Khi collagen suy yếu cũng làm giảm tính đàn hồi và dẻo dai của xương. Bổ sung collagen còn được xem như một cách giúp xương chắc khỏe, phòng bệnh loãng xương.

+ Với sụn: Collagen chiếm 50% trong cơ cấu thành phần sụn. Thiếu collagen khiến độ ma sát giữa các khớp xương lớn hơn, gây biến dạng xương. Ngoài việc ngăn ngừa và giảm thiểu các bệnh liên quan đến xương, collagen còn giúp phòng chống các bệnh như đau thắt lưng, thoát vị đĩa đệm.

+ Với tóc, móng chân – tay: collagen có tác dụng cung cấp chất dinh dưỡng hỗ trợ hoạt động của chất sừng. Do đó, việc bổ sung collagen giúp cho tóc và móng chân, móng tay chắc khỏe, cũng như giúp tóc bóng mượt, bớt rụng.

+ Với hệ miễn dịch và não bộ: collagen có khả năng hỗ trợ hoạt động của các vi khuẩn có lỡi trong hệ miễn dịch. Ngoài ra, collagen còn có tác dụng tăng cường hoạt động của não.

Fish Collagen Peptide (Salmon) là collagen thủy phân (collagen peptide) nguồn gốc từ cá hồi, một loại collagen tự nhiên có trọng lượng phân tử thấp được bào chế bằng kỹ thuật enzyne-phân hủy lớp vỏ ngoài của buồng trứng cá hồi.

Collagen Peptide từ nguồn S.O.P – salmon overy peptide, nguồn cá hồi được đánh bắt ở Hokkaido ( Japan).

S.O.P chứa nhiều amino acid, dễ hấp thu, dễ thẩm thấu và ít dị ứng.

Pearl Powder (bột ngọc trai) chứa nhiều canxi (81%), protein (15%) và các chất vi lượng (đồng, kẽm, sắt..) và nhiều loại acid amin, có tác dụng dinh dưỡng cao giúp giảm stress, tăng độ sáng cho mắt, chữa các bệnh về xương khớp, giúp mau lành vết thương, giúp cho cơ thể hưng phấn, đầu óc minh mẫn, giảm mệt mỏi. Bột ngọc trai tự nhiên có tác dụng làm sạch và làm trắng da, duy trì làn da mịn màng, tăng độ đàn hồi, giảm vết nhăn cho da, ngăn ngừa lão hóa, làm săn chắc cơ mặt, giúp khuôn mặt khi trang điểm bắt phấn tốt hơn.

Cartilage extract (triết xuất sụn vi) với hàm lượng calci cao bổ xương, gân cốt cho những người bị phong thấp, thấp khớp. giúp điều trị các bệnh lý về xương khớp hiệu quả.

Bird’s nest extract (Triết xuất tổ yến). Tác dụng bổ phổi, thanh nhiệt, với hàm lượng đạm cao, lượng mỡ thấp, nó còn có công dụng bổ huyết, lại có một số hoạt tính sinh học kích thích phân chia, sinh trưởng tế bào bạch cầu ngoại biên và có chứa rất nhiều nguyên tố vi lượng giúp tăng cường sức đề kháng cơ thể, chống lão hóa, hồi xuân, tăng tuổi thọ.

Coenzym Q10 (coQ10): Tác dụng chống oxy hóa mạnh, góp phần quan trọng hỗ trợ cơ thể trong việc chống các gốc tự do; nó có tác dụng hiệp đồng với các chất chống oxy hóa khác như bêta caroten, vitamin E, vitamin C. CoQ10 có tác động trực tiếp giúp ngăn ngừa và giảm vết nhăn một cách hiệu quả.

Vitamin E chống xơ cứng và kích thích dinh dưỡng hệ thần kinh cơ là chất chống oxy hóa sinh học (bảo vệ vitamin A và C các acid béo chưa no) cần thiết cho sự phát triển và hoạt động bình thường của bộ phận sinh dục nam nữ , các rối loạn bệnh lý về da. Hỗ trợ điều trị bệnh gan nhiễm mỡ, tăng cholesterol máu.

Vitamin C tham gia vào chuyển hóa glucid, acid folic ảnh hưởng đế quá trình đông máu và thẩm thấu ở mao mạch, phòng và điều trị bệnh scorbut và chứng chảy maú do thiếu vitamin C, tăng sức đề kháng ở cơ thể khi mắc bệnh nhiễm khuẩn.

Silk Peptide (peptide tơ tằm) được sản xuất từ nguyên liệu thô của kén tằm thông qua quá trình thủy phân cùng với một vài quá trình khác. Silk Peptide chứa 18 loại amino acid, thúc đẩy sản xuất collagen, từ đó cải thiện sự săn chắc của các mô Da, giúp Da căng mọng và trẻ trung hơn, duy trì độ ẩm và kiểm soát sự phát triển của hắc tố melanin giúp Da sáng hồng.

Pearl Coix Extract. Triết xuất từ Hạt Coix là loại hạt của một loại thảo dược mọc quanh năm ở khu vực Đông Dương có tính năng làm trắng, mịn và ngăn ngừa khô nứt da.

15. gaubeo103

gaubeo103 Thành viên chính thức

Em đã dùng nhiều loại collagen rồi nên chia sẻ với các chị: Trước thì em hay dùng mặt nạ collagen, thoa kem collagen, rồi mua các loại viên nang collagen uống nhưng thực sự không hiệu quả bằng dạng nước uống. Có loại Beauty Fighter Collagen dạng nước bên Nhật dùng khá tốt, hấp thụ tốt hơn và thẩm thấu nhanh hơn, chị dùng thử coi có hợp ko?

16. hoasky000

hoasky000 cho thuê văn phòng tại quận 1 giá rẻ

các chị ơi collagen dạng nước uống có dễ uống k ạ

17. Ha An 0210

Ha An 0210 0966 30 20 46 THANH LÝ BALÔ, cặp HS, túi đựng đồ

hóng, tầm bao nhiêu tuổi bắt đầu dùng colagen đc các mẹ nhỉ

18. uyvu882808

uyvu882808 Thành viên tập sự

25 tuổi la là lượng collagen sinh ra giảm dần mẹ nhé. dấu hiệu nhận biết là xuất hiện dấu chân chim nè. vì thế từ 25 tuổi là bổ sung đc rồi
    Bạn tham khảo bài viết này [ 10 thực phẩm giàu collagen ]
    https://uyvucattuong.com/10-thuc-pham-giau-collagen-an-thuong-xuyen-giup-da-cham-lao-hoa/

19. uyvu882808

uyvu882808 Thành viên tập sự

20. My-pham-huyen-co

My-pham-huyen-co Thành viên chính thức