Uống nước trái cây

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi luongminhchau, 18/11/2008.

1. luongminhchau

luongminhchau Banned

bé nhà em được 2 tháng rưỡi. hay bị táo bón lắm. có khi tới 6 ngày mới đi. em lo quá, cho bé uống nước cam hoặc nước bưởi như vậy có được không các mẹ. mình dùng ống bơm liệu có tốt không? các mẹ giúp em với.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi luongminhchau
    Đang tải...

2. mitmeo

mitmeo Thành viên chính thức

bé uống nước hoa quả tươi như vậy là hơi sớm đấy, cẩn thận kẻo dị ứng . Nếu bé bú sữa mẹ thì bạn nên ăn nhiều hoa quả và uống nhiều nước, ăn các loại rau nhuận tràng . Cho bé uống thêm thuốc C nhỏ giọt (loại dùng được cho trẻ sơ sinh) . Nếu bé bú ngoài thì nên thay loại sữa mới .

3. bố thảo

bố thảo Bắt đầu tích cực

tớ thấy nhiều người khuyên là trẻ <1Tthì không nên or hạn chế dùng hoa quả có múi như cam, quýt, bưởi. lí do làm so thì không nhớ lắm đâu. bạn xem lại chế độ ăn của mẹ - Nếu bú sữa mẹ hoàn toàn hoặc đổi sữa cho con như mẹ mitteo nói nhé

4. Hoa Vàng

Hoa Vàng Thành viên mới

Bé nhà em cũng vậy đó chị nhưng k sao đau nếu bé bú mẹ thì chị cứ yên tâm, nếu phân bé cứ tốt mềm là OK .

5. minhtoan1407

minhtoan1407 Thành viên đạt chuẩn

Bạn đừng cho bé uống nước trái cây nhé, bé mới 2 tháng tuổi thôi mà. Nguy hiểm lắm.
    Bé nhà bạn mình bình thường 4 ngày, có khi còn hàng tuần mới out put một lần nhưng vẫn lớn nhanh như thổi, 2,5 tuổi mà 16kg rồi đấy.
    Bạn đang cho con bú nên ăn nhiều trái cây hơn, quấy bột sắn chín kỹ ăn cũng cải thiện được nhiều đấy.

6. Agừ và Cún

Agừ và Cún Thành viên tích cực

Chưa nên cho bé uống nước trái cây đến tận lúc bốn tháng bạn nhé

7. Mẹ Sóc Nâu

Mẹ Sóc Nâu Thành viên chính thức

Theo mình thì bé 6 tháng mới cho uống nước trái cây có vị chua bạn ạ, vì bao tử của bé còn yếu lắm. Bạn đang cho bé bú sữa gì vậy? Nếu bú mẹ thì bạn nên uống thật nhiều nước lọc và nước hoa quả trong ngày và ăn nhiều rau, đu đủ. Cỏn nếu bé bú sữa ngoài thì bạn nên chọn sữa có hàm lượng chất sắt (Fe) thấp vì chất sắt gây ra táo bón. Hồi đó con mình uống Similac thì bón kinh khủng (vì lượng Fe trong Similac cao hơn những sữa khác, chắc con mình không hợp) toàn phải bơm đít mới đi được, mà để con bón lâu ngày coi chừng bị trĩ đấy. Sau đó mình cho con uống Friso Gold, vì trong sữa đó có chất xơ tự nhiên (GOS hay FOS gì đó mình quên rồi, bạn xem thành phần ghi trên lon sữa sẽ thấy) thì bé ị tốt lắm. Bạn thử nhé. Chúc bạn và baby vui khỏe.

8. giahandoan345

giahandoan345 Thành viên tập sự

Mình từng đọc được là không nên cho trẻ dưới 1 tuổi uống nước trái cây, vì bao tử con yếu, có thể làm hư dạ dày của bé