3 tháng đầu: Uống thuốc chống nôn trong 3 tháng đầu...

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi 1love, 14/4/2009.

1. 1love

1love Banned

Xin chào!
    Mình có thai được hơn 8 tuần, ốm nghén kinh khủng và bị ói nhiều, ko ăn được gì mấy. Mình đi siêu âm, BS kê cho mình thuốc Mange B6 và thuốc chống nôn Primperan. Thuốc Mange B6 uống ngày 2 viên, Primperan uống ngày 1 viên. Cho mình hỏi uống thuốc chống nôn này có ảnh hưởng gì đến sự phát triển của thai nhi ko. Mình chỉ dám uống 4 hôm, bây giờ dừng lại rồi.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi 1love
    Đang tải...

2. Hai Yen

Hai Yen Thành viên tích cực

Chi oi,b/s da ke don thi yen tam rôi.Va theo em duoc biet thuoc chong non Primperan voi hoat chat Metoclopramie loai uong ( vien nen 10mg).Thuoc da duoc xac nhan khong gay di tat cho thai nhi qua nghien cuu doc chat va kinh nghiem lam sang trong nuoc 25 nam qua,chi yen tam nhe

3. 1love

1love Banned

Cảm ơn Hai Yen rất nhiều nhé! Mình thấy lo nên muốn tham khảo những người đã biết. Bây giờ mình thấy yên tâm rùi...

4. ChickBong

ChickBong Bắt đầu tích cực

Bạn ơi, mình đã từng uống thuốc Primperan này rồi. Mình mang thai ốm nghén hết 17 tuần đầu. Mình không sợ 1 mùi nào hết nhưng cứ ăn thức ăn vào lại nôn ra. Khi uống thuốc thì mình chỉ hạn chế được 1 phần thôi chứ không hết hẳn, tuy nhiên lại phát sinh vấn đề bị đầy bụng ;). Cái này mình nghĩ là do cơ thể từng người thôi chứ không phải ai cũng bị như mình. Thuốc này không có hại cho thai nhi đâu nên bạn yên tâm nhé.