Khác: Uống thuốc khi mang thai

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi hanhjen, 20/10/2015.

?

Nên giữ cái thai hay bỏ

1. Giữ

0 phiếu
    0.0%
  2. Bỏ

0 phiếu
    0.0%
  1. hanhjen

hanhjen Thành viên tích cực

Các chị ơi, vì em kinh nguyệt ko đều, tháng có tháng ko, nên e ko biết đc khi nào mình mag bầu và ko tính đc ngày. Sáng nay đi siêu âm mới biết mình đã có thai 6 tuần. Mà trog suốt quá trình mag thai vừa qua, em đã uống liên tục nhiều loại thuốc trị mụn ( vì e đã chữa mụn tại bv da liễu ), gồm có nhiều loại kháng sinh, thuốc bổ gan và các thuốc bổ sung vitamin.
    E có đi khám và hỏi ở 2 bv thì 1 nơi nói ko nên giữ cái thai, bên kia thì lại nói khôg ảnh hưởng đâu, cứ sinh đi.
    Giờ e hoang mag quá. Khôg biết nên tin ai, nên bỏ hay nên giữ.
    Các chị ơi giúp e với :((

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hanhjen
    Đang tải...

2. Kiều Thanh

Kiều Thanh Bắt đầu tích cực

Khổ thân mn, mn thử tới viện hỏi lại xem. Con là lộc trời cho, mn cân nhắc kỹ nhé.

3. chocopie0208

chocopie0208 Thành viên chính thức

Mình nghĩ là mn nên theo dõi tiếp. Để 12 tuần xem bé phát triền thế nào nhé!

4. hanhjen

hanhjen Thành viên tích cực

Cuối cùng e cũng quyết định PTBT vì e nghĩ, dù thuốc có thế nào thì việc mình uống cả trăm viên trong suốt quá trình mang thai thế, ít nhiều cũng ảnh hưởng đến cái thai. Nếu con sinh ra có những biểu hiện bất thường, vừa khổ mình, vừa khổ bé. Khổ thân nó vì ko thể bằng bạn bằng bè....

Sáng nay e quyết định đến bv phụ sản PTBT. Lúc bác sĩ đưa cho viên thuốc đầu tiên, e như chết lặng. Cứ nghĩ trong đầu: nếu mình uống thì con mình sẽ chết, mình đang giết con mình.... Đau khổ vô cùng nhưng ko biết phải làm sao

Mấy ngày vừa qua e liên tục tìm đọc các bài viết của các mẹ để học hỏi kinh nghiệm. Em đã uống viên đầu tiên được 12 tiếng nhưng ko thấy biểu hiện gì. Giờ chỉ đợi ngủ qua đêm nay, sáng mai dậy là e sẽ ngậm thuốc tiếp

Nhưng đầu óc e hiện tại đúng là đang điên dại vì nhớ con, tự dằn vặt bản thân, ngày nào cũng ngồi khóc. Có chị nào đồng cảnh ngộ với em ko ............

Con à, mẹ xin lỗi con rất nhiều, tất cả là lỗi của mẹ, mẹ đáng trách
    Mẹ đã từng ước mong có con nhiều biết nhường nào, giờ mẹ lại đánh mất con
    Mẹ xin lỗi vì đã không thể giúp con có mặt trên cõi đời này. Mẹ tự hứa sẽ không bao giờ lặp lại sai lầm này. Mẹ mong con luôn luôn đc hạnh phúc.......

5. Thu Hường Mẹ Bee

Thu Hường Mẹ Bee Thành viên tích cực

em thì không uống thuốc, nhưng cũng lo lắng gần như chị ấy ( vì sốt quai bị). Nhưng em vẫn đợi đến 12 tuần để siêu âm và làm xét nghiệm double test rồi mới yên tâm. giờ con em khỏe.
    Chị đừng buồn. chúc Em bé sơm quay về với chị :)

6. tapte

tapte Thành viên rất tích cực

đồng cảnh ngộ với mn
    mình cũng đặt vòng được hơn 3 năm chủ quan là ko sao , uống thuốc trị mụn nội tiết là loại chỉ định không được mang thai ít nhất trong vòng 3 tháng, thấy chậm kinh thử que thử thai 2 vạch, ko tin vào mắt mình mua 2 que nữa thử nhưng kết quả vẫn vậy. Chiều hôm ấy đi làm đi siêu âm luôn thì thấy có thai 4 tuần vòng lệch. Tâm trạng hoang mang không giống như bao bà mẹ khác vì chợt nghĩ đến việc uống thuốc kia kèm theo bác sĩ nói có vòng sau này con lớn lên cũng ảnh hưởng, bác sĩ khuyên bỏ luôn mà ko giám nói về bàn bạc với chồng.Đi khám và xin lời khuyên tiếp ở 38 cảm hội cũng được lời khuyên tương tự, lại phát hiện thêm bị nấm kèm 2 polip cổ tử cung to đùng. Qúa hoang mang chiều chạy sang bệnh viện phụ sản tìm lời khuyên nhưng bs nói th dùng thuốc trị mụn thì chịu rội. Ngày hôm đó là 20/10 mà ko sao vui nổi với đầy nỗi sợ hãi hoang mang , có lẽ đây là ngày 20/10 đáng nhớ nhất trong cuộc đời mình.
    Mình đõ khóc rất nhiều, lên mạng tìm tòi thông tin để mong có cơ hội nào không và không giám quyết định.Được hàng xóm mách địa chỉ bác sĩ khác cũng sang khám nhờ tư vấn thì bs cũng khuyên nên bỏ vì thứ 1 e còn đặt vòng nếu để chấp nhận sau này sống chung với lũ, thứ 2 thuốc trị mụn t hì ko biết hậu qủa thế nào.
    Hiện giờ e cũng rất hoang mang ko biết lựa chọn thế nào....để thai lại chờ 12 tuần rồi 16 tuần thì con càng lớn thì mình càng ko nỡ bỏ và lúc ấy càng đau hơn còn bây giờ thì mình sợ lắm các mẹ c ho e lời khuyên với nhé!

7. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Bạn nên theo dõi tiếp. Mốc 12 tuần xét dị tật thai nhi bạn khám xem sao.

8. Thu Hường Mẹ Bee

Thu Hường Mẹ Bee Thành viên tích cực

Theo em thì 12 tuần xét nghiệm xong rồi quyết định cũng được ạ. COn cái là lộc trời cho mà.

9. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

mn đợi 12w khám dị tật rồi đưa ra qd

10. gia1612

gia1612

đi khám nhiều nơi xem, mà xác định uống thuốc thì phải chánh thai chứ

11. đào lan hương

đào lan hương ước mơ đến bao giờ

Mình mà đọc sớm sẽ khuyên bạn không nên như vậy. Rất nhiều người uống thuốc vào những tuần đầu bao gồm cả chụp x-quang mà.
    giờ bạn đã làm, muộn mất rồi

12. tapte

tapte Thành viên rất tích cực

đúng là mình chủ quan đặt vòng nhưng ko kiểm tra lại

13. trunglan8901

trunglan8901 Thành viên chính thức

nguy hiểm đây ạ, nên tham khảo theo ý kiến của bs mẹ thớt ạ