3 tháng giữa: uống thuốc Procare rồi có phải uống bổ xung thêm loại thuốc nào khác kô?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi In_con, 13/10/2009.

1. In_con

In_con Bắt đầu nổi tiếng

tớ đang tuần 26,trước mình kô uống loại thuốc nào,gần đây tớ kô ăn được nên ra hiẹu thuốc hỏi thì họ bán cho thuốc procare,uông ngày 1v, các mẹ cho tớ hỏi tớ có cần uống bổ xung thêm loại nào nữa kô?hay chỉ cần uống loại này thôi,(tớ thấy thuốc này có vẻ thông dụng,kô biết có cung cấp đầy đủ các chất cần thiết kô?).
    thanks các mẹ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi In_con
    Đang tải...

2. Mẹ Gấu còi

Mẹ Gấu còi Thành viên tích cực

trước em cũng uống thuốc này nhưng em vẫn kết hợp uống cả sắt và can xi chị ạ, cứ 1 ngày sắt 1 ngày can xi chứ em ko uống 2 viên đó 1 lúc

3. hoanglongmsc84

hoanglongmsc84 Bắt đầu tích cực

Trước khi mang thai mình cũng uống Procare khoảng 4 tháng,nhưng khi mang thai đi khám BS lại khuyên không nên uống nhiều như thế : vừa đắt lại chưa chắc đã vào con,còn phải tùy thuộc vào từng người chứ không phải thuốc bổ thì ai uống cũng được. Trường hợp của mình thì BS khuyên ko nên uống nữa,chuyển sang thuốc dưỡng thai thôi. Giờ mình uống thuốc theo chỉ định của BS khám định kỳ. Thôi mình không biết nhiều nên làm theo BS cho yên tâm. Mẹ nó cũng nên hỏi ý kiến BS của mình xem sao ?

4. doanthinh81

doanthinh81 Uy tín - thân thiện

Thuốc này là nhập khẩu của Úc rất tốt trước đây khi có bầu mình toàn dùng loại này, tuy nhiên hàm lượng sắt và canxi trong thuốc này hơi thấp bạn nên bổ sung thêm sắt và canxi nhưng phải theo chỉ định của bác sĩ nhé vì uông thừa canxi cũng k tốt đâu.(lần sau có bầu mình cũng dùng loại này)

5. mecubon

mecubon Thành viên chính thức

Mình uống Procare từ lúc bắt đầu có bầu đến khi em bé được gần 1 tuổi vì Procare là viên vitamin tổng hợp cho bà mẹ mang thai và cho con bú. Lúc mình bầu được 25 tuần thì chuột rút --> bác sỹ cho uống thêm canxi, hơn 30 tuần lại chuột rút --> bác sỹ bảo ngoài canxi thì uống thêm magie nữa. Bạn ở tuần thứ 26 thì nên đi khám cố định ở 1 nơi và hỏi bác sỹ xem có phải uống thêm gì nữa ko nhé.

6. thuha84

thuha84 Thành viên sắp chính thức

Procare nên uống ở giai đoạn đầu của thai kỳ, đến 5 tháng thì dừng, dùng sang loại khác. Bạn nên mua Procare của Úc là chuẩn nhất. Procare rất tốt bạn ạ, yên tâm đi, ng nhà mình là bác sỹ khuyên vậy, mình đi khám ở 3 nơi thì họ cg đều kê thuốc này, trong thời gian đầu chỉ cần uống Procare thôi, ko cần uống thêm loại nào nữa. Chúc mẹ con bạn khỏe.

7. bopby3112

bopby3112 Thành viên nổi tiếng

Mình cũng đang có bầu đc 5 tuần cũng đang uống Procare bạn ah

8. In_con

In_con Bắt đầu nổi tiếng

cám ơn các mẹ nhiều nhé! có lẽ là em phải hỏi bác sĩ thui, chứ uống tự do thế này cũng lo lắm, nhưng khỗ nỗi hum trước em mua luôn 3 lọ liền ,định bụng mua dùng đủ đến lúc sinh luôn.(thuốc của Úc,205k/1 lọ,chứ có rẻ gì đâu.hu....)lỡ b.Sĩ kô kê thuốc này thì phí lắm,:rolleyes:

9. alituan

alituan Thành viên tập sự

Chào các mẹ

Mẹ nó ơi, ngày xưa em gái mình mang bầu bác sĩ kê cho em nó uống thêm Omega 3 loại của Mỹ sản xuất ấy, nó sẽ giúp tăng trí thông minh cho em bé đấy. Mẹ nó thử hỏi ý kiến bác sĩ xem sao.

10. BoXuka

BoXuka Thành viên mới

Hồi vợ mình mang bầu, đi khám toàn bị kê cho mấy loại sắt và Canxi loại rẻ tiền, uống vào toàn bị táo bón và chuột rút. Sau đó bạn bè làm dược khuyên nên dùng ProCare (mình mua dc với giá 190k/lọ) và dùng liên tục đến tháng thứ 8 thì mình tìm được một loại TPCN khác tốt hơn nên chuyển hẳn sang dùng, ở nhà vẫn còn nửa lọ ProCare chưa dùng hết. Bé nhà mình đã được 2 tháng tuổi và hàng tháng mình đều cho vợ dùng khoảng 1tr tiền TPCN (1 Canxi và 1 lọ tổng hợp).
    Mình đã xem kỹ thành phần của ProCare, về cơ bản là ok, dễ hấp thụ nhưng nó thiếu mất khá nhiều loại khoáng vi lượng như Đồng, Selen, Crom...

Với các loại TPCN thì các bạn mang bầu cứ yên tâm sử dụng, không cần hỏi BS đâu, chỉ cần uống đúng liều lượng khuyến cáo là ok rồi. Tuy nhiên, khi sử dụng viên sắt và Canxi thì phải rất thận trọng do khả năng hấp thụ vào cơ thể là không cao, có thể gây táo bón hoặc sỏi thận, canxi hóa hoặc làm bé bị giòn xương nếu sử dụng không đúng liều lượng.

11. thuhuonghou2004

thuhuonghou2004 Thành viên đạt chuẩn

Thật ra đi khám thì mỗi nơi BS khuyên một khác nhau. Ngay như kinh nghiệm của mỗi bố, mẹ cũng đều khác nhau. Ví dụ như mình, thời điểm đầu đi khám thì BS kê Obimin. Nhưng mình cũng có biết qua về ngành dược, mình đã chọn Procare để uống từ lúc chuẩn bị có bầu đến giờ. Bắt đầu từ tháng thứ 5 trở đi (khi bé bắt đầu phát triển mạnh về hệ xương) thì mình uống thêm canxi. Vì hàm lượng canxi trong procare hơi thấp. Mình uống thêm sắt vì mình bị huyết áp thấp và hay chóng mặt (hiện tượng của thiếu sắt). Còn nếu bạn ăn uống tốt đa dạng các loại thực phẩm thì bạn có thể chỉ cần dùng Sắt và Canxi không cũng được. Tính về mặt kinh tế thì như thế sẽ đỡ hơn dùng cả ba loại hoặc chỉ dùng Procare.

12. In_con

In_con Bắt đầu nổi tiếng

thôi, dù sao thì tớ cũng mua rồi,tớ cứ uống đến lúc sinh vậy.uống thuốc này chắc cũng trả a/h gì, cần bổ xung thêm sắt và can xi thì tớ hỏi bác sĩ cho ytam các bố,mẹ nó nhỉ?

13. thuytran09

thuytran09 Ba mẹ yêu Tom's

Nên uống thuốc theo đơn chỉ định của BS mẹ nó ạ.

14. copcon

copcon Thành viên chính thức

Mình mới mang thai cũng đang sử dụng ProCare nói chung mình thấy thuốc này dùng không ảnh hưởng gì hết, vì là vitamin tổng hợp nên cũng tốt cho bé. Nếu bổ sung các loại thuốc khác thì bạn cứ đi khám để Bs kê đơn cho yên tâm.

15. vanhuy1987

vanhuy1987 Thành viên mới

chuẩn bị mang thai, em uống procare được kô ah.mấy hôm nay em đang uong sangobion bổ sung sắt và acid foric

16. haanh130284

haanh130284 Thành viên nổi tiếng

e cũng uống procare từ lúc mang bầu, nhưng sao e mua chỉ có 180K/hộp nhỉ, mấy đứa ở cơ quan cũng mua với giá này. e thấy trên hộp ghi là made in australia, ko biết là hàng thật hay lởm nữa.

dacsanphanthiet01 thích bài này.
  17. wintertheme

wintertheme Thành viên chính thức

Hàng thật đấy em à, made in australia là đúng. Chị cũng đang uống cái này nè, tinh thần có em bé thứ 2 đang lên cao nên uống để chuẩn bị cho yên tâm.

18. bimiki

bimiki TINH BỘT NGHỆ nguyên chất

Ðề: uống thuốc Procare rồi có phải uống bổ xung thêm loại thuốc nào khác kô?

Mới đầu em cũng định dùng Procare, em gửi cho đứa em đang học ở Úc mua hộ, nó bảo là Procare ko thông dụng lắm bên Úc, mà chủ yếu là Elevit, vậy là em nhờ nó mua Elevit, em định dùng Elevit trước khi mang bầu 1 tháng, và 3 tháng đầu :D

19. haanh130284

haanh130284 Thành viên nổi tiếng

Hình như bạn mình cũng đang uống Elevit nhưng thấy bảo là hàng Mỹ hay sao ấy.

dacsanphanthiet01 thích bài này.
  20. Trang_MẹChípxinh

Trang_MẹChípxinh mechipxinh.com-0908130366

TỚ ĐANG CÓ DÒNG SẢN PHẨM VITAMIN NÀY CHO BÀ BẦU, hàng Mỹ mẹ nào cần ới tớ nhé

Prenatal DHA Liquid SoftGel

Ingredients: Fish Oil, Calcium Carbonate, Gelatin, Soybean Oil, Ascorbic Acid, Ferrous Fumarate, Water, Glycerin, Zinc Oxide, Niacinamide, Soy Lecithin, dl-Alpha Tocopheryl Acetate, Yellow Beeswax, Titanium Dioxide (artificial color), Pyridoxine Hydrochloride, Thiamin Mononitrate, Beta Carotene, Riboflavin, Red 40, Folic Acid, Yellow 6, Blue 1, Vitamin D3 (Cholecalciferol ), Cyanocobalamin.

Contains: Fish (Anchovy, Sardine)

No Artificial Flavors. No Preservatives. No Yeast. No Starch. No Gluten.

Caution: Ingestion of more than 3 grams of omega-3 fatty acids per day has been shown to have potential antithrombotic effects, including an increased bleeding time. Administration of omega-3 fatty acids should be avoided in patients on anticoagulants and in those known to have an inherited or acquired bleeding diathesis.

Warning : Accidental overdose of iron-containing products is a leading cause of fatal poisoning in children under 6. Keep this product out of reach of children. In case of accidental overdose, call a doctor or poison control center immediately.

As ingredients may change from time to time, please check the label on the bottle.