Uống thuốc tránh thai khẩn cấp và thuốc cúm rồi mới biết có thai liệu có ảnh hưởng tới em bé???

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi Papai-Min, 28/2/2015.

1. Papai-Min

Papai-Min Thành viên tập sự

Chào các mẹ!
    Em nhờ các mẹ giúp chị em với ạ. Chuyện là chị em trễ hơn một tháng nay, mãi hôm qua mới dùng que thử kiểm tra thì phát hiện 2 vạch ạ. Chị em thấy rất lo lắng vì trước đó chị có uống thuốc tránh thai khẩn cấp và hôm Tết chị bị cúm và có uống 5 liều thuốc cúm ạ

Bé đầu nhà chị 3/2 này là sinh nhật tròn 2 tuổi, giờ nhỡ rồi nên chị cũng vẫn quyết định sinh em bé(con là lộc trời cho mà). Nhưng điều chị ấy sợ là không biết chị đã dùng thuốc tránh thai khẩn cấp và thuốc cúm như vậy rồi thì có bị ảnh hưởng đến thai nhi hay quá trình phát triển của trẻ không ạ?
    Nhờ các chị tư vấn giúp chị em, giờ chị ấy đang rất lo lắng ạ. cảm ơn các mẹ nhiều.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Papai-Min
    Đang tải...

2. minhks04

minhks04 Bắt đầu tích cực

tốt nhất là bạn bảo chị bạn đi khám sớm đi. vì mang thai rồi mà uông thuốc rất nguy hiểm, mà theo mình biết hầu như là fai bỏ.

3. Papai-Min

Papai-Min Thành viên tập sự

Nguy hiểm vậy hả chi? Tuần này chị nói đi khám xem cụ thể thế nào ạ, hi vọng sẽ ko sao

4. Tao_xanh

Tao_xanh Thành viên tích cực

Tất nhiên là tùy trường hợp chị ạ. Chị cũng nên đi khám xem thế nào nhưng em có đứa bạn đẻ 2 đứa con đều ngoài kế hoạch hết. Cả 2 lần đều uống thuốc tránh thai khẩn cấp nhưng vẫn dính. Trộm vía đẻ ra 2 đứa khỏe mạnh bình thường, xinh xắn lắm.

5. rabbit.bear

rabbit.bear Thành viên rất tích cực

Trường hợp chị bạn giống hệt mình luôn. Hồi ý mình cũng có sơ suất 1 lần và uống tránh thai khẩn cấp, rồi đinh ninh là ko có bầu, sau đó còn 1 lần nữa QH và dùng thuốc TT khẩn cấp (tại ck mình cứ cố tình cho mình có bầu trong khi mình chưa muốn). Hôm đó 2vc đi chơi xa, tự dưng lại bị say xe và ốm lay lắt, mình bắt ck đi mua thuốc cảm cúm uống. Sau đó mình mới phát hiện ra có bầu. Bây giờ em bé dc 3 tuổi và hoàn toàn khỏe mạnh.

6. illusion_8x

illusion_8x Hội rắn đáng yêu 89

Em nghĩ là không sao đâu ạ. Bé lớn cũng được 2 tuổi rồi sinh bé này là vừa đẹp ạ. Lúc 12m chị đi kiểm tra độ mờ da gáy nữa. Chúc c mẹ tròn con vuông!

7. miuxinh9183

miuxinh9183 Thành viên nổi tiếng

Theo mình là ko sao, vì tháng đầu chỉ là làm tổ thoi, bé chưa phát triển nhiều trong tháng đầu, nen hầu như là ko sao

8. vinhdoanmsb

vinhdoanmsb Thành viên rất tích cực

Tốt nhất là mn nên bảo c đi khám đi, vì mỗi ng 1 cơ địa khác nhau, ko thể áp dụng theo nhau đc đâu. Đẻ con ra mà con ko đc khỏe mạnh tội con lắm

9. hanhdat

hanhdat Bắt đầu tích cực

Mỗi người 1 cơ địa khác nhau nên em nghĩ chị nên khám cẩn thận và theo chỉ dẫn bác sĩ, có người có bầu uống thuốc con cái đẻ ra không sao, nhưng có người phải bỏ đấy ạ.